Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 217917 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pooh

• ประชาชน
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆผมเพิ่งสมัครสอบเปนปีแรกครับ ชื่อจูนครับ ผมอยากทราบว่าความรู้เกี่ยวกับเครื่องบินต้องรู้ลึกขนาดไหนครับ แล้วที่เค้าจะประกาศวันที่ 19 นี้ดูที่เวบไหนครับ ขอบคุนมากครับ

รู้ลึกไม่ลึกนี่ไม่แน่ใจ แต่เรื่องไปดูเวปไหนนั้น

คุณสมัครทางเวปไหน คุณก็ไปดูเวปนั้นแหละคร้าบบบบบบบ เจ้านาย
5555

ล้อเล่นครับ  E38

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
อีกกี่ชั่วโมงจะประกาศน้อ  O05   ฮ่า ๆๆๆๆ E18

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
 บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) โดยกองจัดหาบุคลากรการบิน จะประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์รายงานตัวผู้สมัครนักบินการบินไทย ในวันที่ 19 เมษายน 2555 เวลา 18:00 น.

O36 O36 O36 รอๆๆ หกโมงเย็น

Offline pooh

• ประชาชน

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
มาแล้วนะครับผู้ร่วมชะตาในปีนี้ 1551 คน  E07

ผมขอถามรายละเอียดบางอย่างหน่อยนะครับ เผื่อพี่ๆคนไหนพอทราบข้อมูลช่วยชี้แนะผมได้ คือ ผมพึ่งเรียนจบมาได้ 1 เดือนอะครับ ตอนนี้ทำงานแล้ว แต่ว่า ทราสคลิปยังออกไม่หมดอะครับน่าจะเดือนหน้า เหลือเกรดอีก 1 วิชาครับ แบบนี้ผมต้องนำบัตรนักศึกษาไปวันรายงานตัวด้วยไหมครับ พอดีบัตรผมหายไปนานแล้วอะครับ  - สอบนักบิน 306-  ขอบคุณครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG

Offline kanawut

1551 คน เดี๋ยวจะมีพวกที่ไม่มารายงานตัวอีกนะครับ น่าจะเหลือ 1400 ปลายๆ E30

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ตอนแรกผมคิดไว้ว่าปีนี้น่าจะมีเพื่อนร่วมทางซักสามพันคนนะครับนี่ เพราะเห็นเปิดรับปีสามตั้งหลายสถาบัน
ไปๆ มาๆ น้อยกว่าปีที่แล้วซะอีก แบบนี้พอจะมองสถานที่สอบกันออกไหมครับว่าน่าจะได้สอบกันที่ไหน  E53

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ได้วันยื่นเอกสารกันวันไหนบ้างครับ ของผมเช้าวันที่ 24

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ปี 3 มาน้อยกว่าที่คาดไว้ครับ (108 คนแรก) แบบนี้ข้อสอบรอบแรก สอบพร้อมกัน แต่พอเวลาตัด ตัดแยกกลุ่มหรือป่าวครับ เพราะเห็นว่ารายชื่อ A-Z 108 คนแรก ไม่ได้ปนกับบุคคลทั่วไป
 O19

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
สงสัยโดนแบนเรียบ ปีที่แล้ว แล้วก้สมหวังไปแล้วเกือบร้อย ผมว่า ปี 3 ก้คงสอบข้อสอบเดียวกัน เหมือนกันทุกอย่างครับ เพราะมาตราฐานนักบินก้ต้องเดียวกัน

ข้อสอบเดียวกันก็น่าจะตัดรวมกันนะครับ  E53

• ทหารเลว
  • *
มีใครได้รายงานตัววันแรกมั่งครับ  นัดเจอกันมั้ยครับ ๆ O29

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ

ของผมรายงานตัววันที่ 11 พค   มีใครพอจะแสกนข้อมูลเอกสารที่เขาแจกในวันรายงานตัวให้ผมได้บ้างไหมครับ?   O07

คุณ masterBB กับ คุณ ukgrit สอบด้วยไหมครับ

คาดว่า เวลาทีเหลือ อย่างมากคงได้สัก  1500-1600 คนนะผมว่า

เอ้ยยย เดาเก่งนะเนี่ย   O20

• ทหารเลว
  • *
คุณ masterBB กับ คุณ ukgrit สอบด้วยไหมครับ
สอบครับผม ปีที่แล้วทำ apt test รอบแรกได้น้อย รอบกัปตันๆบอกว่าไม่กล้าปล่อยเข้าไปครับ 55
ส่วนปีนี้.....เอ่อ  O19
« Last Edit: 19 April 2012, 23:12:44 +07 by masterBB »

แล้วคุณทำได้น้อยแค่ไหนครับ แบบว่า ต่ำกว่าครึ่งก็ผ่านรอบแรกได้ด้วยเหรอครับ  O35

• ทหารเลว
  • *
นั้นสิครับ พอจะเล่าเหตุการณ์ตอนรอบกัปตันหน่อยได้มั้ยครับ  O07

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
ลองย้อนไปดูกระทู้เก่าดูครับวันนั้นผมอ่านผ่านๆมีคนที่สอบรอบแรกผ่านเค้าโพสไว้ว่าทำอะไรไปกี่ข้อถูกประมาณกี่ข้อ
แนะนำให้ลองย้อนไปดูนะครับจะได้อ่านหนังสือได้ถูกทาง(เพราะต้องสู้กับคนที่ปีที่แล้วไม่ผ่านด้วยซึ่งเค้ารู้แนวอยู่แล็ว)

• ทหารเลว
  • *
แอบเห็นคะแนนรอบแรกตัวเองเลยครับ กัปตันจะมีคะแนนของแต่ละคน วันนั้นสอบครึ่งบ่าย 5 คน ผมคนสุดท้ายจึงมองชื่อตัวเองได้ไว, eng มั่นใจกาไป 82 ข้อ ได้ 74 คะแนน ช่องกลางๆ ผมมองไม่ชัด ส่วนท้ายๆ คลาดว่าน่าจะเป็น apt test เพราะช่องคะแนนจะซอยถี่มาก (คงแยกคะแนนทุก part ทุก skill) คะแนนผมตัวสีแดงเถือกเลย คนอื่นก็มีนะ แต่น้อยช่องครับ กัปตันถึงขึ้นแนะนำ ให้ไปฝึกเยอะๆ ลองทำข้อสอบเยอะๆ ปิดท้ายว่า แล้วปีเดียวจะฝึกทันไหม 55 ตอนนี้คิดว่าโชคดีครับที่ไม่โดนแบน แต่เอาเข้าจิง ก็ยังฝึกได้ไม่ดี ถึงต้องมีกฏ แบน 3 ปีไงครับ ปีนี้คาดว่าคงเป็นปีสุดท้ายแล้วครับ ถึงแม้อายุจะสามารถสอบได้อีก 3-4 ปีก็ตาม เพราะตอนนี้ผมได้ทุนต่อ Ph.D. ที่ UK แล้วครับ
โชคดีครับทุกคน O10

Offline ukgrit

• ประชาชน
สอบครับผม รายงานตัว 27 ครับ

ถึงคุณ SKYWOLF ในหน้าแรก ผมมีชื่ออยู่ในลำดับที่ 9 แล้วครับ
« Last Edit: 20 April 2012, 08:29:39 +07 by ukgrit »

^
^
โทษทีครับผมพลาด ขัดข้องทางเทคนิค   E21
ปล. หมายเลข 1408 ใช่ม๊า?

Offline tee1234

• ประชาชน
สวัสดีครับ ผมชื่อ ตี๋ นะครับ ลงสอบปีแรกเหมือนกันค้าบ O11

เพิ่งกระทู้นี้เลยรีบมาตอบแหะๆ

ได้ไปรายงานตัววันที่ 26 เช้าอะนะคับ ^^

ใครมีอะไรแนะนำผมด้วยยยยยยยย >_<  O07

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
สอบครับผม รายงานตัว 27 ครับ

ถึงคุณ SKYWOLF ในหน้าแรก ผมมีชื่ออยู่ในลำดับที่ 9 แล้วครับ

คุณ ukgrit ไปตอนเช้าหรือตอนบ่ายครับ

เอ่อ สอบถามหน่อยครับ บัตรประจำตัวสอบได้วันที่รายงานตัวเลย หรือว่าเค้าจะส่งมาให้ทีหลังอ่ะครับ แล้วก็เรื่องการแจ้งสถานที่สอบด้วยครับ แจ้งวันนั้นเลยหรือเปล่า

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
ของผมรายงานตัวช่วงเช้าครับ 23 นี้นัดเจอกันได้นะครับ  E33

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
ปีที่แล้วได้บัตรเลยนะครับ แต่สถานที่สอบคิดว่าน่าจะประกาศในเว็บ

อย่างไรเสียก้ตาม เมื่อได้จำนวนคนสอบแล้ว ทางผู้จัดก้คงดำเนินการหาสถานที่สอบต่อไป

ถ้าเขาเตรียมการไว้แล้วก้คง มีในใจบ้างแล้ว น่าจะพอเลียบๆเคียงๆถามได้ครับ

เตรียมเอกสารไปให้ดีๆนะครับ ปีที่แล้วผมถ่ายเอกสารที่นั่นแผ่นละห้าบาทเชียวนะเออ
 E11