Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 217926 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไปรายงานตัว SOC3 E21วันนี้มาครับ เห็นจะจะ เสื้อยืดกางเกงยีนต์ แบบว่า ไม่น่าให้สมัคร แต่เขาก็อนุโลมให้ ใจดีเกินไปแล้ววววว!!! น่าจะเป็นพวกเด็กปีสาม หรือเปล่า ?

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ปีก่อนๆเว็ป tgpilotrecruitment.com ล่มบ่อยไหมครับ?

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
จำได้ว่าล่มเหมือนกันครับ แต่จำไม่ได้ว่าบ่อยไหม

แต่มีข่าวมาบอกว่า ปีนี้สอบที่โรงยิม ธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิตครับ ที่เดียวกับที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมปีที่แล้ว และไม่มีสอบ listening แน่นอนครับ กัปตันท่านมาบอกเองวันรายงานตัว

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
โอ้ ไปสอบไกลอีกแล้ว อุส่านึกว่าจะได้สอบแถวๆนี้..

จากเกษตร นั่งรถเมล์สายไหนไปถึงเนี่ย...  E21

โอ้ ไปสอบไกลอีกแล้ว อุส่านึกว่าจะได้สอบแถวๆนี้..

จากเกษตร นั่งรถเมล์สายไหนไปถึงเนี่ย...  E21

คุณ iManiac อยู่แถวเกษตรหรอครับ? 
นำทางผมไปด้วย  พอดีผมจะไปเช่าหออยู่แถวเกษตร   - นักบิน 307-

Offline zeppra

• ประชาชน
ขอจะเปิดรับสมัครทุกปีรึเปล่าครับ

คุณ iManiac อยู่แถวเกษตรหรอครับ? 
นำทางผมไปด้วย  พอดีผมจะไปเช่าหออยู่แถวเกษตร   - นักบิน 307-

นั่งรถตุ้จากหมอชิตมาครับ ท่าจอดอยู่ในลานจอดรถ ไม่ก็นั่งรถเมล์สาย 29 หรือ 510 ที่เขียนว่า ธรรมศาสตร์

ขอจะเปิดรับสมัครทุกปีรึเปล่าครับ

ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนคร้าบน้องอั้ม

แต่โดยส่วนตัวคิดว่าช่วง 2-3 ปียังเปิดอยู่ครับเพราะ
- ก่อนหน้านี้เขาเลื่อนอายุเกษียรกัปตันจาก 60 เป็น 65  เลยปิดรับคนไป 3 ปีมั้ง แต่ช่วงนี้ก็ต้องหาคนมาทดแทนล่ะ
- ได้ข่าวว่าทางตะวันออกกลางให้ค่าตอบแทนที่สูงกว่า  เลยออกไปหลายท่าน   E11
- เพราะผมถามในเฟสบุค แล้วเขาบอกว่าปีหน้าจะเปิดอีก

นั่งรถตุ้จากหมอชิตมาครับ ท่าจอดอยู่ในลานจอดรถ ไม่ก็นั่งรถเมล์สาย 29 หรือ 510 ที่เขียนว่า ธรรมศาสตร์

ขอบคุณครับ  เดี๋ยวจะไปลองนั่งรถเมย์สองสายนี้ชมวิวเล่นๆครับ   - สอบนักบิน 302-

Offline kanawut

นั่งรถเมล์ไม่มีทางทันแปดโมงหรอกครับ เสี่ยงมาก

ถ้าเป็นผมจะนั่งแท็กซี่ครับ และจะสั่งเค้าไม่ให้ขึ้นโทลล์เวย์ด้วย เพราะถ้าวิ่งอยู่แล้วรถเสียจะได้เปลี่ยนคันใหม่ง่ายหน่อย

รถตู้ก็จะไม่ขึ้น เพราะมันวิ่งบนโทลล์เวย์ ถ้าเสียแล้วรอนานกว่าจะเปลี่ยนคัน

นั่งรถเมล์ไม่มีทางทันแปดโมงหรอกครับ เสี่ยงมาก

ถ้าเป็นผมจะนั่งแท็กซี่ครับ และจะสั่งเค้าไม่ให้ขึ้นโทลล์เวย์ด้วย เพราะถ้าวิ่งอยู่แล้วรถเสียจะได้เปลี่ยนคันใหม่ง่ายหน่อย

รถตู้ก็จะไม่ขึ้น เพราะมันวิ่งบนโทลล์เวย์ ถ้าเสียแล้วรอนานกว่าจะเปลี่ยนคัน

นั่งแท็กซี่จากตรง 4 แยกเกษตรไป ม.ธรรมศาสตร์ต้องใช้เวลาประมาณกี่นาทีครับ  (แบบขึ้นกับไม่ขึ้นโทว์เวย์)  พอดีไม่ใช่คนในพื้นที่ครับ

ปล. รถเมลล์เริ่มวิ่งกี่โมง  หรอครับ? ทำไมถึงไม่มีทางทันแปดโมง?

ไม่เคยนั่ง แต่คิดว่าประมาณ 30-40 นาทีครับ ผมนั่งจากอนุสาวรีย์ชัยฯ กะไว้ชั่วโมงนึง

รถเมล์ผมไม่ทราบ แต่ว่าถ้าสอบแปดโมง ผมก็ล้มความคิดจะขึ้นรถเมล์แล้วล่ะครับ

นั่งแท็กซี่จากตรง 4 แยกเกษตรไป ม.ธรรมศาสตร์ต้องใช้เวลาประมาณกี่นาทีครับ  (แบบขึ้นกับไม่ขึ้นโทว์เวย์)  พอดีไม่ใช่คนในพื้นที่ครับ

ปล. รถเมลล์เริ่มวิ่งกี่โมง  หรอครับ? ทำไมถึงไม่มีทางทันแปดโมง?

ผมเคยเรียนที่นั่นครับ ถ้าสอบแปดโมงแล้วละก็ ไม่ทันหรอกครับ อันนั้นผมบอกวิธีเดินทา
ที่ถึงธรรมศาสตร์แต่ถ้าสอบเช้ามากละก็ต้อง ขับมาเองไม่ก็นั่ง TAXI ครับจะเร็วกว่า ถ้าุณมาจากเกษตร ก็นั่ง TAXI ขึ้นทางด่วนระดับสอง ตรงงามวงวาน ไปลงตรงธรรมศาสตร์เลยครับ ไม่ติด ยี่สิบนาที เหยียบประมาณ 100 ก็ถึง ^^

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ที่ผมเคยไปสอบแถวๆ นั้น ผมนั่งรถตู้เอาครับ ยังไม่เคยเจอเคสรถเสียนะครับ แต่ถ้าเสียก็คงไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน
รถตู้วิ่งประมาณ 30 นาที ขึ้นโทลเวย์ตรงเข้าไปข้างใน มธ เลยครับ แต่หากสอบที่เดิม ก็สามารถให้เค้าจอดด้านหน้าได้เลย

ขอบคุณครับ  งั้นขึ้นแท็กซี่ล่ะกันครับ  กันพลาด

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีคร้าบบบบบบบบบ!!!!!!!!!!!!! ++++ - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304- ผมชื่อต้นครับ ปัจจุบันเป็น in-flight catering officer ของ lsg sky chefs ครับ สอบครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วครับ ปีที่แล้วไม่ผ่านสัมภาษณ์ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ O19 O19 O19

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
ผมไม่ใช่คนพื้นที่เช่นกันครับคุณ SKYWOLF..  - นักบิน 307-

ผมจำได้ว่านานพอสมควรครับกว่าจะถึง..ปีที่แล้วพี่ขับรถไปส่ง

ผมคิดเอาไว้ว่า ถ้าขึ้นรถเมล์ก็ต้องได้รถก่อน 6 โมงครับถึงจะทัน

ไม่รู้เหมือนกันว่าสภาพจราจร ขาออกติดมากไหม.. E53

แต่อ่านไปอ่านมา  มีคนยืนยันหลายคน ก็คงจะไปแท๊กซี่ซะล่ะมั้งครับนี่

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันแนะนำนะครับผม E07

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
ว่าแต่ หลังสอบ เรามี "ต่อ"  กันสักนิดมั้ยคับ  E06

ผมไม่แน่ใจว่าจะต่อไหวรึเปล่านะครับ สอบเสร็จก็คงเหนื่อยมาก 55555

ผมห่วงที่สุดคือช่วงพักเบรคที่เค้าให้ออกมารอข้างนอกครับ อากาศอย่างร้อน  - สอบนักบิน 308-

• ประชาชน
ผมบ้านอยู่แถวเกษตร อิอิ  E07
ถ้าไปธรรมศาสตร์ ไปได้ 2 เส้นทาง วิภาวดี-รังสิต กับ ถนนพหลโยธิน
รถเมล์ ถนนวิภาวดี-รังสิต สาย 29 ถนนพหลโยธิน สาย 39
ถ้านั่ง Taxi แนะนำไปเส้นเรียบทางด่วนวิภาวดี-รังสิต ดีกว่าตรงยาวๆ ค่า Taxi  200 กว่าบาท เส้นพหลโยธินจะชะลอช่วงสะพานใหม่-หน้าทอ.พ้นลำลูกกาก็โล่ง

ผมบ้านอยู่แถวเกษตร อิอิ  E07
ถ้าไปธรรมศาสตร์ ไปได้ 2 เส้นทาง วิภาวดี-รังสิต กับ ถนนพหลโยธิน
รถเมล์ ถนนวิภาวดี-รังสิต สาย 29 ถนนพหลโยธิน สาย 39
ถ้านั่ง Taxi แนะนำไปเส้นเรียบทางด่วนวิภาวดี-รังสิต ดีกว่าตรงยาวๆ ค่า Taxi  200 กว่าบาท เส้นพหลโยธินจะชะลอช่วงสะพานใหม่-หน้าทอ.พ้นลำลูกกาก็โล่ง

ถ้าค่าแท็กซี่ 200 บาท แสดงว่าอยู่ไกลแน่  ปกตินั่งแท็กซี่ 100 บาทผมก็ว่านานแล้ว

ว่าแต่ หลังสอบ เรามี "ต่อ"  กันสักนิดมั้ยคับ  E06

สนใจครับ ผมไปต่อด้วย  อิอิ

รายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบข้อเขียนออกแล้วนะครับ

มีใครกรุ๊ป B บ้างคร้าบ?   E07

B เหมือนกันครับ

ตอนนี้เหลือ 1475 คนแล้วนะครับ

• ทหารเลว
  • *
A065 รายงานตัวครับ 
ปล. ต่อที่ว่าก็คือ แบบว่า เรา E18มานั่งพูดคุย แลกเปลี่ยนอาการบาดเจ็บ ทำความรู้จักกันอะครับ E47
 หรือจะไปหาไรกิน กันต่อก็ได้ครับ  E25

Offline Spineker

• ประชาชน
อยู่กลุ่ม E ครับ มีใครอยู่ E บ้างเอ๋ย O37

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมก็อยู่กลุ่ม E เหมือนกันครับ ถามใครที่เคยสอบหน่อยครับ โซน A-F เนี่ย ยัดรวมกันสอบในโรงยิมทีเดียว 1475 คนเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าแบ่งๆ กันไปรูปแบบไหน

รายชื่อออกมาแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ทำไมสอบถึงบ่ายโมง สงสัยต้องกินข้าวเช้าให้เรียบร้อย hahahahah

• ทหารเลว
  • *
@คุณSKYWOLF   ผมลูกเสี้ยว ไทย - ปากีสถานคับ E06

• ประชาชน
ขอให้สมหวังทุกคนนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคน สู้ๆครับ  E18