Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 217911 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
งั้น...เอางี้ไหมครับ? ...สอบเสร็จไปกินข้าวเที่ยงกันคร้าบ

แต่ที่ธรรมศาสตร์มีจุดนัดพบตรงไหนบ้างอ่ะครับ?  แบบว่า...ผมไม่ใช่คนในพื้นที่ครับ  ใครเด็กธรรมศาสตร์หรือชำนาญพื้นที่ช่วยเสนอไอเดียหน่อยคร้าบ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
มารายงานตัว หลังจากซุ่มอยู่นานมาก O29 O29 ได้แนวข้อสอบเยอะแยะมากมาก ปรินท์ จากอ๊อฟฟิซมาอ่านที่ห้อง หมดกระดาษไปเป็นรีม  O30 O30 O30 O30

ผมสอบ โซน B คับ

แต่ห้องอยู่ไกลมากมาย BTS แบริ่ง ทำไงจะไปทันหละทีนี้ O32 O32 O32

Offline Nathakorn

• ประชาชน
มีใครอยู่แถว C บ้างครับ  E53 ผม C0506

โชคดีบ้านผมอยู่แถวรังสิต เลยใกล้เลย 55

jason

• Guest
มารายงานตัว หลังจากซุ่มอยู่นานมาก O29 O29 ได้แนวข้อสอบเยอะแยะมากมาก ปรินท์ จากอ๊อฟฟิซมาอ่านที่ห้อง หมดกระดาษไปเป็นรีม  O30 O30 O30 O30

แต่ห้องอยู่ไกลมากมาย BTS แบริ่ง ทำไงจะไปทันหละทีนี้ O32 O32 O32

รถตู้ไง จากสำโรงไปลงฟิวเจอร์ หลังจากนั้น แท็กซี่ต่อ ง่ายดี

Offline domdome

งั้น...เอางี้ไหมครับ? ...สอบเสร็จไปกินข้าวเที่ยงกันคร้าบ

แต่ที่ธรรมศาสตร์มีจุดนัดพบตรงไหนบ้างอ่ะครับ?  แบบว่า...ผมไม่ใช่คนในพื้นที่ครับ  ใครเด็กธรรมศาสตร์หรือชำนาญพื้นที่ช่วยเสนอไอเดียหน่อยคร้าบ
ส่วนใหญ่เด็กธรรมศาสตร์นัดกินข้าวตรงแถวประตูเชียงรากช่วงเย็น หรือไม่ก็ฟิวเจอร์เลยครับ ^^

• นักรบ
  • **

รถตู้ไง จากสำโรงไปลงฟิวเจอร์ หลังจากนั้น แท็กซี่ต่อ ง่ายดี

รบกวนด้วยคับ รถตู้สายอะไรคับ ขึ้นที่ไหนสะดวกที่สุดคับ

Offline noppakul

ไปกินข้าวกลางวันกันครับ รวมพลชาวสักนิด ผมคงไปคนแรกเหมือนปีที่แล้วแน่นอน 555+

มารายงานตัว หลังจากซุ่มอยู่นานมาก O29 O29

มาสาย อย่างนี้ต้องทำโทษด้วยการบังคับมากินข้าวกับเพื่อนชาวสักนิด
ตอนแรกผมก็ว่าจะไปพักกับญาติข้างๆแบริ่ง  แต่ดูเส้นทางแล้ว ... ไม่ไหวเหมือนกัน

ส่วนใหญ่เด็กธรรมศาสตร์นัดกินข้าวตรงแถวประตูเชียงรากช่วงเย็น หรือไม่ก็ฟิวเจอร์เลยครับ ^^

อันไหนไปง่ายกว่ากันครับ?  แบบว่าสอบเสร็จเดินไปกินเลยได้ไหม?  เอาจุดที่หากันง่ายๆหน่อย ^^
ขอเป็นมื้อกลางวันนะค้าบ

ไปกินข้าวกลางวันกันครับ รวมพลชาวสักนิด ผมคงไปคนแรกเหมือนปีที่แล้วแน่นอน 555+

ปีที่แล้วมีรวมพลด้วยหรอครับ?  เจอผู้มีประสบการณ์แล้วโว้ย 
ปีที่แล้วทำไงบ้างครับ?   O36

Offline Wolf

เอ่อ.. คุน SKYWOLF ผมเพิ่งเห็นเมล  E21 ขอโทดด้วยครับ

ปีนี้ผมไปสอบแบบชิลๆครับ ผ่านหรือไม่ผ่านยังไงก็สละเรือรอบสัมภาษณ์แน่นอน
เลยกะจะลองกาแบบไม่มั่วเลย ดูซิว่า accuracy 90%up จะผ่านมั้ย E47
เพราะปีก่อนสงสัยจะมั่วเยอะไป เลยหมดอนาคตตั้งแต่รอบแรก  O08

ทำไมคุณ Wolf ถึงสอบเล่นๆอ่ะครับ?

ปล. ส่งข้อความกลับไม่ได้ใช่ป่าว?

ไม่มีอะไรมากหรอก ปีนี้ผมไปนอนกับน้องที่ม.รังสิต เดี๋ยวคงเอารถจอดไว้หอมัน แล้วก็นั่งTaxi ไป ขากลับค่อยขับตัดเข้าบางประอิน เข้าสนามบิน ทำงานต่อเที่ยงคืนเลย

มันจะมีโรงอาหาร ข้างๆตึกที่สอบ แต่ปีที่แล้วผมตื่นเต้น เข้าห้องน้ำหลายรอบ จนทำข้อสอบไม่ได้อีก สั่นไปใหญ๋ อิอิ
ปีนี้พร้อมกว่าปีที่แล้ว อย่างน้อยผมก็ไม่มั่วเท่าปีที่แล้ว 555+

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
สงสัยผมต้องขับรถไปตั้งแต่ตี 4 แล้วไปนอนต่อที่โน่น ไม่รู้หาที่จอดที่ไหนเลยครับ สนามสอบก็ยังไม่รู้จัก ไปหาให้เจอให้สบายใจก่อนแล้วหลับต่อในรถ ตื่นปุ๊บ สอบเลย O30

Offline Wolf

ทำไมคุณ Wolf ถึงสอบเล่นๆอ่ะครับ?

ปล. ส่งข้อความกลับไม่ได้ใช่ป่าว?

ผมมีนัดผ่าตัดขากรรไกรครับ น่าจะช่วงรอบหลังๆพอดี

ปล.ส่งไม่ได้ครับ inbox เต็ม

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ตื่นปุ๊บ เก้าโมง E08

คุณ kanawut กำจัดคู่แข่งด้วยวิธีนี้เองง ผมตื่นไปสอบไม่ทันผมจะโทษคุณก่อนนะครับ  O30

ผมมีนัดผ่าตัดขากรรไกรครับ น่าจะช่วงรอบหลังๆพอดี

ปล.ส่งไม่ได้ครับ inbox เต็ม

บอกหมอเอาฟันคุดด้วยเลยทีเดียว  ไหนๆก็เจ็บแล้ว

inbox ไม่เต็มครับ  แต่ไม่รู้ทำไมมีแต่ Durasail กับ Admin ที่ส่งข้อความให้ได้  เขาเลยไม่แก้ให้ผมซักที
http://www.saknid.com/index.php/topic,5830.0.html

Offline 21st

• ประชาชน
สมาชิกใหม่ครับ พึ่งสมัครสดๆร้อนๆ

ผมตก Group Test TG ปีที่แล้ว

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่สอบในปีนี้ ให้ไปถึงฝันนะครับ

โชคดีครับทุกคน

• นักรบ
  • **
มารายงานตัว หลังจากซุ่มอยู่นานมาก O29 O29

มาสาย อย่างนี้ต้องทำโทษด้วยการบังคับมากินข้าวกับเพื่อนชาวสักนิด
ตอนแรกผมก็ว่าจะไปพักกับญาติข้างๆแบริ่ง  แต่ดูเส้นทางแล้ว ... ไม่ไหวเหมือนกัน

อันไหนไปง่ายกว่ากันครับ?  แบบว่าสอบเสร็จเดินไปกินเลยได้ไหม?  เอาจุดที่หากันง่ายๆหน่อย ^^
ขอเป็นมื้อกลางวันนะค้าบ

ปีที่แล้วมีรวมพลด้วยหรอครับ?  เจอผู้มีประสบการณ์แล้วโว้ย 
ปีที่แล้วทำไงบ้างครับ?   O36

จิงๆแล้ว ผมว่านัดกันไปทานข้าวก็ดีคับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น ถ้าเผื่อเพื่อนๆผ่านเข้ารอบ กรุ๊ปเทส (ถ้าผ่านนะ) แล้วโชคดีได้อยู่กลุ่มเดียวกันอีก O36 O36 O36 ผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์มาก ถึงจะไม่ได้เข้ารอบแบ่งกลุ่มด้วยกัน สนิทกันมากขึ้นก็ไม่เสียหายนะคับ O28 O28 O28 O28

แอด FB นัดเจอกันดีกว่าครับ เมลล์ผม mr_mor99@hotmail.com หมอนะครับ ยังไง แอดมาคุยกันสนุกๆ แชร์ประสบการณ์

• นักรบ
  • **
แอด FB นัดเจอกันดีกว่าครับ เมลล์ผม mr_mor99@hotmail.com หมอนะครับ ยังไง แอดมาคุยกันสนุกๆ แชร์ประสบการณ์

ขอโทษคับคุณหมอ ผมเอาเมลล์ ไปใส่แล้วไม่เจอเลยอ่าส์ ขอชื่อ ที่ใช้ใน เฟส แทนได้มั้ยคับ O07 O07 O07 O07

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
ไม่เจอเหมือนกันครับ แต่แอด MSN ไปแล้วนะครับ  O07 O07 O07 O07

• นักรบ
  • **
Tepparit Sapapyat

ขอโทษอีกรอบคับ คนนี้หรือเปล่า ผมเจอแต่คนนี้อะคับ O08 O08 O08

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
คุณ BosZilaS ครับ ผมขอเมลล์ของคุณหน่อยได้มั้ยครับ O07 O07 O07 O07 O07 O07

• นักรบ
  • **
ได้คับ ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่ได้ออน นะคับ สักพักจะลงไปทานข้าว
bosporus777@hotmail.com
ชื่อใน เฟสบุ๊คก็ BosZilaS Pato นะคับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ไปกินเหล้ากันวันไหน ผมไปด้วยครับ ถ้าอยู่ไทยนะ เพื่อข้อมูลที่ผมมีจะเป็นประโยชน์กับน้องๆบ้าง E47

• นักรบ
  • **
หวัดดีคับ พี่ pilotguide DVD พี่ ช่วยผมได้เยอะจริงๆ กำลังไล่ทำ คริตศาสตร์ GMAT อยู่ ถ้ามีเพิ่ม ผมขอไฟล์เพิ่มได้มั้ยคับ O07 O07 O07