Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 217927 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline ukgrit

• ประชาชน
สอบครับผม รายงานตัว 27 ครับ

ถึงคุณ SKYWOLF ในหน้าแรก ผมมีชื่ออยู่ในลำดับที่ 9 แล้วครับ

คุณ ukgrit ไปตอนเช้าหรือตอนบ่ายครับ

เอ่อ สอบถามหน่อยครับ บัตรประจำตัวสอบได้วันที่รายงานตัวเลย หรือว่าเค้าจะส่งมาให้ทีหลังอ่ะครับ แล้วก็เรื่องการแจ้งสถานที่สอบด้วยครับ แจ้งวันนั้นเลยหรือเปล่า

ผมไปเช้าครับ บัตรน่าจะได้รับเลยวันรายงานตัว เหมือนปีที่แล้วครับ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ยังไม่ได้ดู วันรายงานตัวทำบัตรเลยครับ หรือว่าไปวันไหนก็ได้ในช่วงนั้นครับ ? ฮ่ะะ ๆๆ แย่จริงเรา E33

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ยังไม่ได้ดู วันรายงานตัวทำบัตรเลยครับ หรือว่าไปวันไหนก็ได้ในช่วงนั้นครับ ? ฮ่ะะ ๆๆ แย่จริงเรา E33

วันเวลา เรียงตามตัวอักษรภาษาอังกฤษครับ คุณ domdome ไปเช็คชื่อดูในไฟล์ pdf เลยว่าคุณได้ไปวันที่เท่าไหร่และช่วงเช้าหรือบ่าย

ดูแล้วครับ เกือบหน้าแตก 555 E06 เป็นวันสุดท้ายเลยครับของผม ทั้งๆที่จ่ายเงินเกือบต้นเดือนเลยนะนั่น  E33 E25 ขอบคุณมากนะคร้าบบบผม

Offline kanawut

วันนี้มีใครไปงานของการบินไทยที่พารากอนมารึเปล่าครับ หรือจะมีใครไปพรุ่งนี้มั้ยครับ

Offline Trinidad

• ประชาชน
สมาชิกใหม่ สอบปีนี้ครั้งแรก  ขอรายงานตัวด้วยครับ  O07

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
คุณ Trinidad ลงทุนสมัครใหม่เลยนะนั้น  555+

คุณ kanawut  ไปงานมาเป็นไงบ้างคร้าบบบ?  สนุกไหม?

Offline Wolf

วันนี้มีใครไปงานของการบินไทยที่พารากอนมารึเปล่าครับ หรือจะมีใครไปพรุ่งนี้มั้ยครับ

ทำไมผมได้ยินโฆษณาในวิทยุว่า 27 เมษาอ่ะครับ   O35

Offline Nathakorn

• ประชาชน
ผมพึ่งสมัครใหม่เช่นกันครับ พึ่งจะมาเห็นเว็ปนี้ รู้สึกว่ามีประโยชน์มากๆครับ ตั้งนานไม่เคยเข้ามาอ่าน -*-

ชื่อ บอสนะครับ สมัครครั้งแรกเลยครับ 555

ผมรายงานตัวพรุ่งนี้ 24 เมษา รอบ 13.30-16.00 ครับผม E07

Offline kanawut

ทำไมผมได้ยินโฆษณาในวิทยุว่า 27 เมษาอ่ะครับ   O35

มีสองงานครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ใครไปรายงานตัวมาแล้วเล่าไห้ฟังบ้างครับ ใช้เวลานานไหม

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
งานการบินไทยมีสองงานครับ ที่ผ่านไปเป้นงานแนะนำสถาบันฝึกนักบินของการบินไทย และร่วเซ็นเอ็มโอยูกับมหาลัยต่างๆ

ผมก้ไม่ได้ไป เสียดายจัง คิดว่าคงได้ข้อมูลกันเยอะเหมือนกัน ใครไปก้เล่าให้ฟังหน่อย

ส่วนงานหน้าเป็นการเปิดตัวสายการบิน ไทยสมายด์ครับ และฉลองการบินไทย ๕๒ ปี คิดว่านะ

ส่วนเวลาในการทำบัตรคิดว่าถ้าไปได้นั่งแถวแรกๆ ก้ได้คิวแรกๆ ใช้เวลาไม่เกิน คนละ 10 นาทีครับ

คนไปช้าก้นับบวกไปตามจำนวนคนนะครับ ฮ่าๆ  อันนี้ประสบการณ์ปีก่อนครับ

แต่งตัวแนวไประวังโดนไล่กลับนะครับ ปีก่อนก็มีมาแล้ว

Offline teehDy-

• ประชาชน
ใครไปรายงานตัวมาแล้วเล่าไห้ฟังบ้างครับ ใช้เวลานานไหม

ของผมได้รอบ 8.30-12.00 นะครับ

วันนี้ผมได้เข้าไปประมาณ 10.30 ซึ่งผมตั้งใจแต่แรกว่าจะเข้าสายๆ เพราะคิดว่าคนคงจะน้อย ที่ไหนได้เบ็ดเสร็จผมได้ออกมาตอน 13.00 ครับ

เรื่องเวลาผมไม่ทราบจริงๆ ว่าหากเรา เข้าไปต้นๆ ของช่วงเวลาจะรอนานแบบนี้หรือไม่

สำหรับขั้นตอน ก็ตามในเวปบอกเลยครับ อ๋อ..นิดนึง เจ้าหน้าที่เค้ามีดุเรื่องการแต่งกายนิดนึง สำหรับคนแต่งกายไม่สุภาพ แต่ไม่ถึงกับว่า ไล่กลับนะครับ เค้าก็แค่บอกว่า วันสอบถ้าแต่งแบบนี้ จะไม่ให้เข้าห้องสอบ

สำหรับในเอกสารแบบฟอร์มการสมัคร ที่บริษัท มี Printer และ เครื่องถ่ายเอกสารรอให้นะครับ สำหรับคนที่เอกสารผิดพลาด

ของผมได้รอบ 8.30-12.00 นะครับ

วันนี้ผมได้เข้าไปประมาณ 10.30 ซึ่งผมตั้งใจแต่แรกว่าจะเข้าสายๆ เพราะคิดว่าคนคงจะน้อย ที่ไหนได้เบ็ดเสร็จผมได้ออกมาตอน 13.00 ครับ

เรื่องเวลาผมไม่ทราบจริงๆ ว่าหากเรา เข้าไปต้นๆ ของช่วงเวลาจะรอนานแบบนี้หรือไม่

สำหรับขั้นตอน ก็ตามในเวปบอกเลยครับ อ๋อ..นิดนึง เจ้าหน้าที่เค้ามีดุเรื่องการแต่งกายนิดนึง สำหรับคนแต่งกายไม่สุภาพ แต่ไม่ถึงกับว่า ไล่กลับนะครับ เค้าก็แค่บอกว่า วันสอบถ้าแต่งแบบนี้ จะไม่ให้เข้าห้องสอบ

สำหรับในเอกสารแบบฟอร์มการสมัคร ที่บริษัท มี Printer และ เครื่องถ่ายเอกสารรอให้นะครับ สำหรับคนที่เอกสารผิดพลาด

สอบถามหน่อยครับ เอกสารที่เตรียมไป คือแค่ที่ต้องเตรียมไปวันที่ 23-27 ใช่ไหมครับ? ส่วนพวก ใบปริญญา ทรานสคริป ส่งตอนมิถุนา? ขอบคุณมากครับ

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ผมรายงานตัวพรุ่งนี้ 24 เมษา รอบ 13.30-16.00 ครับ
ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ

Offline teehDy-

• ประชาชน
สอบถามหน่อยครับ เอกสารที่เตรียมไป คือแค่ที่ต้องเตรียมไปวันที่ 23-27 ใช่ไหมครับ? ส่วนพวก ใบปริญญา ทรานสคริป ส่งตอนมิถุนา? ขอบคุณมากครับ

ใช่แล้วครับ ที่ต้องเตรียมไป แค่เอกสารรายงานตัว และ บัตรประชาชน หรือ บัตรนักศึกษา  O02

• นักรบ
  • **
ไปรายงานตัวเรียบร้อยแล้วครับใช้เวลาชั่วโมงกว่าๆก็เสร็จครับ

Offline noppakul

พรุ่งนี้ 8โมง-เที่ยงครับ ไม่รู้ว่าจะออกเดินทางจากสุวรรณภูมิไปสัก6โมงเช้ารถจะติดไหม อิอิ E39

• นักรบ
  • **
วันนี้ที่ผมไปมาใครแต่งตัวไม่สุภาพเขาไห้กลับไปเปลี่ยนมาไหม่นะครับ

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
ของผม ไปวันที่ 23มา เขายังอนุโลมเรื่องการแต่งกาย โดยเฉพาะน้องปี3 บางคนแบบว่า แต่งตัวแรงมาก!! E22
กางเกงฟิต +เดฟ ผมแหลม รองเท้าแหลม  บางคนใสช็อป +ยีนส  บางคนชุดนักศึกษาครึ่งท่อน E39

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ของผม ไปวันที่ 23มา เขายังอนุโลมเรื่องการแต่งกาย โดยเฉพาะน้องปี3 บางคนแบบว่า แต่งตัวแรงมาก!! E22
กางเกงฟิต +เดฟ ผมแหลม รองเท้าแหลม  บางคนใสช็อป +ยีนส  บางคนชุดนักศึกษาครึ่งท่อน E39

ไม่รู้ว่าโดนกาหัวตั้งแต่ยังไม่สอบหรือเปล่านะครับ
บึ๋ยยยย น่ากลัว  E38

Offline textmode

• นักรบ
  • **
วันนี้เห็นเค้าบอกว่า คนที่อนุโลมให้สมัครได้ในวันนั้น ถูกเรียกไปตักเตือนในห้องกัปตันก่อนด้วยอะครับ   O20

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
ไม่รู้จักคำว่ากาละเทศะมันก็ไม่ควรจะให้สอบหรอกนะผมว่า

นับไปนับมาได้รายชื่อ 32 คนแล้ว นับคุณ napzoz ไปแล้วด้วย

เดาว่าสอบ เพราะเห็นเคยบอกว่าจะมาสอบ ผิดพลาดยังไงบอกได้นะครับ

ถ้าผมตกหล่นใครก็รบกวนบอกด้วยครับ

E33 ไปรายงานตัววันที่ 27 ครับ   น่ากลัวจังโดนไปตักเตือน แต่ก็อย่างว่า แต่งไม่ถูกสถานที่ อ่านหนังสือต่อก่อนละคร้าบ สู้ๆนะครับทุกคน  O29

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
อุ้ยตาย อุตส่าห์แอบซุ่มมาตั้งนาน 5555  O10  ครับ สอบด้วยคนครับ O15

Offline Redbaron

• ประชาชน
หวัดดีคับ ชื่อ ดล คับ วิดวะ มช. สอบปีแรกคับ แหะๆ

Offline Wolf

วันนี้เห็นเค้าบอกว่า คนที่อนุโลมให้สมัครได้ในวันนั้น ถูกเรียกไปตักเตือนในห้องกัปตันก่อนด้วยอะครับ   O20

อยากเข้าห้องกัปตันบ้างอ่ะครับ  O30

นี้แค่วันรายงานตัวเองนะ    O20

Bandwidth Limit Exceeded
The server is temporarily unable to service your request due to the site owner reaching his/her bandwidth limit. Please try again later.
--------------------------------------------------------------------------------

Apache/1.3.41 Server at www.tgpilotrecruitment.com Port 80

ปล. คุณ Wolf สอบด้วยใช่ไหมคร้าบ?   O07