Author Topic: QP ทางนี้ครับ มีข้อสงสัย มาถามตรงนี้ได้เลยครับ[UPDATE ตลอดการสอบ]  (Read 144337 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ตอนผมเรียนอยู่ BAC กอร์ดอนยังเคยมาดูงานที่รร.เลยครับ  แล้วมีพูดๆไรให้ฟังด้วย เหอๆ

ปล. วันนี้งานเกษียณอายุของกัปตันที่ร.ร. รามาการ์เด้นท์ พวกพี่ๆในบอร์ดไปกันด้วยป่าวคับเนี่ย  พวกผมATT02/10 มีร้องเพลงในงานด้วยครับ 55  E25

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ตอนผมเรียนอยู่ BAC กอร์ดอนยังเคยมาดูงานที่รร.เลยครับ  แล้วมีพูดๆไรให้ฟังด้วย เหอๆ

ปล. วันนี้งานเกษียณอายุของกัปตันที่ร.ร. รามาการ์เด้นท์ พวกพี่ๆในบอร์ดไปกันด้วยป่าวคับเนี่ย  พวกผมATT02/10 มีร้องเพลงในงานด้วยครับ 55  E25

ไม่ได้ไปอะ ติดภารกิจบินอะครับ เสียดายมากครับ  E08

Offline panyoy

• เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • อากาเส ยนติอิทธิยา

ว้าา พี่กลับก่อน อดเจอตัวจริงเลยย

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผลออกแล้วนะครับพี่ๆ เพื่อนๆ
ขอแสดงความยินดี กับ 19 คน ด้วยนะครับ
1. ARCH CHAMNASIL
2. KASI YUKASE
3. KATCHAPOL SACORNVASI
4. KITTISAK JANEWATTANANONE
5. KRITANAI SMITHIYAPAKORN
6. MANUSCHON SANGBOONNUM
7. NAPATT BENYASRI
8. NOPPANON RATCHANANON
9. PANOMGORN LOHASOONTORN
10. PATOMPOL VORAKOON
11. PETCH PETCHNGAOVILAI
12. PRANITHAN CHINVATTANACHOT
13. SAKDIPHAT SAISUWAN
14. THANAPAT SWATTUEK
15. THANIT SAJJARITANANT
16. THRA BUNDECHANAN
17. WANTHIT YANASARN
18. WINYAWAT DUANGSIRI
19. WORRAPOD DHONAVANIK

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
ถึงพี่ golf307 ครับ
จากกระทู้ ชมรมคนรอ sp ครับ "แหม... พี่กอล์ฟ พี่ก็บิน roter wing อยู่กับ TAS อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ ^^"
คือผม pm ไปไม่ได้อะครับ inbox ของพี่เต็มอยากเรียนถามครับ เกี่ยวกับนักบินของบริษัท TAS ครับ อ่านใน thaipa บางเรื่องก็ยังสงสัย พี่กอล์ฟมีอีเมลล์มั้ยครับ

Offline golf307

• FLY away
จากกระทู้ ชมรมคนรอ sp ครับ "แหม... พี่กอล์ฟ พี่ก็บิน roter wing อยู่กับ TAS อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ ^^"
คือผม pm ไปไม่ได้อะครับ inbox ของพี่เต็มอยากเรียนถามครับ เกี่ยวกับนักบินของบริษัท TAS ครับ อ่านใน thaipa บางเรื่องก็ยังสงสัย พี่กอล์ฟมีอีเมลล์มั้ยครับ

ผมไม่ได้บิน ฮ ครับผม แค่เข้าใจผิดนิดหน่อย

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
คุณ Golf 307 ได้เป็นหนึ่งใน 19 คนของปีนี้รึเปล่าครับ?  O35
เป็นกำลังใจให้ครับ เพราะอยากให้ผ่านมากๆๆๆๆๆเลยครับ SOC2

• FLY away
ไม่ผ่านรอบสุดท้ายนี้แหละครับ  E08

75คน เอา 19คน ได้ยินมาว่า 14คนบิน airline อืนมาก่อน กับ อีก5คนก้อมีประสบการทำงาน 

นี้เป็นครังแรกของผมด้วย ก้อรอดูอีก3ปีข้างหน้า ตอนนี้คงต้องหา airline อืนไปก่อน (ได้ที่ไหนแล้วจะมาบอก ช่วยลุ้นด้วยนะคับ หึๆๆ) E11

E37 E37 E37 E37 E37 E37

ยินดีกับคนที่ได้ด้วยครับ

E30 E30 E30 E30 E30 E30

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
ไม่ผ่านรอบสุดท้ายนี้แหละครับ  E08

75คน เอา 19คน ได้ยินมาว่า 14คนบิน airline อืนมาก่อน กับ อีก5คนก้อมีประสบการทำงาน 

นี้เป็นครังแรกของผมด้วย ก้อรอดูอีก3ปีข้างหน้า ตอนนี้คงต้องหา airline อืนไปก่อน (ได้ที่ไหนแล้วจะมาบอก ช่วยลุ้นด้วยนะคับ หึๆๆ) E11

ชัดเจนครับ นักบินorient มากันหลายคนอยู่ครับ เป็นกำลังใจช่วยลุ้นคุณ golf307 ด้วยครับขอให้ได้งานในเร็ววัน

เพื่อนๆน้องๆคนไหนที่จะเรียนทุนส่วนตัวแล้วจะเข้าตรงTG เลยก็คงต้องคิดกันหน่อยนะครับ มีตัวอย่างให้เห็นว่ามันไม่ง่ายเลย เก่ง+ดวง จริงๆ

Offline Athrun

พยายามต่อไปและอย่าเพิ่งท้อแท้หมดหวังนะครับคุณ golf307

ผมเชื่อว่าวันข้างหน้าสักวันนึงจะต้องเป็นวันของคุณอย่างแน่นอนครับ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

SXY SXY SXY SXY

Offline N1

• ประชาชน

ครั้งนี้เสียใจกับคุณ golf307 ด้วยนะครับ

คำว่า "สู้ๆ" คงไม่จำเป็นต้องบอก.. เพราะผมเชื่อว่ายังไงคุณก็คงไม่ท้ออยู่แล้ว

มี license อยู่ในมือ ก็แปลว่ายังมีโอกาสให้สู้อีกเยอะครับ ยังไงก็ดีกว่าไม่มีโอกาสได้สู้อีกต่อไปแล้ว(เหมือนผม)แน่ๆ

ครั้งนี้ใกล้ความจริงมากๆแล้ว พยายามอีกนิด เดี๋ยวเดียวก็3ปีแล้วครับ สักวันต้องถึงเส้นชัยแน่นอนครับ เป็นกำลังใจให้...

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
พยายามต่อไปและอย่าเพิ่งท้อแท้หมดหวังนะครับคุณ golf307

ผมเชื่อว่าวันข้างหน้าสักวันนึงจะต้องเป็นวันของคุณอย่างแน่นอนครับ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

SXY SXY SXY SXY

เป็นกำลังใจให้คุณ Golf307 เช่นกันครับผมเชื่อครับว่าด้วยประสบการณ์การสอบครั้งนี้ จะช่วยให้คุณ Golf307 สมหวังในวันหนึ่งข้างหน้าอย่างแน่นอน SOC1
ปล. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอย่างละเอียดของการสอบปีนี้ด้วยนะครับ O07
ผมเองก็จะพยายามฟิตเยอะๆเพื่อความฝันของตัวเองไม่ให้แพ้ทุกๆคนในนี้เช่นกันครับ O19 O19 O19

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
วันพระไม่ได้มีหนเดียว ตราบใดที่ยังมีความฝัน ผมเชื่อว่าซักวันต้องเป็นของคุณครับ คุณgolf307  O11 O11

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
สู้นะครับ อย่ายอมแพ้ เป็นกำลังใจให้ครับ สักวันหนึ่งคงได้มาร่วมงานกันครับ  E37 E37

• FLY away
ขอบคุนครับ ทุกๆคน E08

ผมอาจจะอ่อนประสบการไปหน่อย ไม่เคยทำงานที่ไหนจิงจังมาก่อน O15
จะเอาผมเป็นตัวอย่างไว้คิดทบทวนก้อได้นะครับสำหรับ คนที่คิดจะเรียนทุนส่วนตัว

ปล.
แต่ผมก้อยังเชือว่า ถ้าคิดจะทำแล้วเราก้อทำไห้ถึงที่สุด **ถึงผมยังบินไปไม่ถึง 40000Feet แต่อย่างน้อย ผมก้อบินไปถึง 10000Feet**
และผมก้อยังเชือว่า โอกาศยังมีเสมอสำหรับคนที่หามัน แต่อาจจะใช้เวลาซักหน่อย(ไม่เลือกงานด้วย) และผมคิดว่า อีก 1-3ปี การบินจะ บูม มาๆๆ

"Stop dreaming Start flying" (reference- I'm pilot)

Offline noppakul

สู้ๆนะครับพี่ QP ที่ไม่ได้ โอกาสหน้ายังมีครับ อย่างน้อยโอกาสยังมีให้คนที่ไม่ยอมแพ้ต่อความพยายามครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พระเจ้าจอร์จ  จะใช้ 320 บินไปดูไบรึ โอ้ว ไกลไปป่ะเนี่ย

คุณ golf307 สมัครสายอื่นสิคับ ตอนนี้นักบิน TG ยังไปกันเพียบเรย (จากนี้คงต้องรับทุกปีแน่ สงสัยจะขาดแคลนในไม่ช้า)

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
รบกวนอีกทีนะครับเรื่องที่พี่เรียนกับ colin ตรงดอนเมืองหนะครับ เป็นยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ

• FLY away
พระเจ้าจอร์จ  จะใช้ 320 บินไปดูไบรึ โอ้ว ไกลไปป่ะเนี่ย

คุณ golf307 สมัครสายอื่นสิคับ ตอนนี้นักบิน TG ยังไปกันเพียบเรย (จากนี้คงต้องรับทุกปีแน่ สงสัยจะขาดแคลนในไม่ช้า)

ผมพยายามหาอยู่ครับ ตอนนี้ไห้ทำอะไรผมทำหมด จะเล็กหรือใหญ่ ไม่ว่าขอไห้ได้บิน