Author Topic: ไปสอบมาเป็นไงกันบ้างครับSP TAA  (Read 110584 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
สอบรอบนี้ หวังว่าทุกคนคงได้อะไรมาไม่มากก็น้อย

อย่างน้อยก็ได้ ดินสอ 2 แท่ง กับ ยางลบ !!  O30 O30 เค้าใจดี แจกจริง

โชคดีนะครับทุกคน เอาใจช่วยครับ  - สอบนักบิน 302-

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนจะกลับที่เขาบอกว่าใครมีอะไรจะถาม กะจะถามว่ารับกี่คน แต่ไม่เห็นมีใครถามเลยไม่กล้าถาม เห็นได้ยินมาว่า รับ 10 นอน 6 ไม่รู้จิงหรือเปล่า (ข่าวลือ) นะครับ อย่าคิดมาก - สอบนักบิน 304-

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
พี่คุมสอบเค้ามาหยุดดูตรงเราบ่อยมากแล้วถามว่ากะเอาเต็มเลยหรอ สมาธิกระเจิงเลย
ตอนนี้กำลังนั่งเปิดอ่าน route manual เล่นๆ ไปเจอคำตอบเอาหลายข้ออยู่ แหม ว่าแต่
ใครเค้าจะมานั่งอ่านอะไรแบบนั้นก่อนไปสอบล่ะ แถมเปิดดิกเช็คคำศัพท์ที่ตอบตอบไป ก็ เอ่อ
มันไม่ค่อยได้ใช้ ก็มีลืมบ้างอะไรบ้าง
คุณ grid ใช่คนที่ใส่ jacket ดำ หน้าขาวขาว ปะคะ อิอิ
คนนั้น น่าจะเป็น คุณ chill_pilot นะครับ มารายงานตัวด่วนครับ อิอิ

แต่ผมไม่ได้ใส่ jacket นะครับ เสื้อหนาวเฉยๆ  E06

ปล.สอบเสร็จ
 กลับบ้าน แทบสลบ

เอ...
เปนผมรึป่าวอ่า??
ผมใส่เเจ๊กเกตดำ
นั่งเบอ28อ่ะครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
 - สอบนักบิน 308-คุณ dimkotozawa ครับเทียบกับคราวที่แล้ว เป็นไงบ้างครับ  E25

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ตอนจะกลับที่เขาบอกว่าใครมีอะไรจะถาม กะจะถามว่ารับกี่คน แต่ไม่เห็นมีใครถามเลยไม่กล้าถาม เห็นได้ยินมาว่า รับ 10 นอน 6 ไม่รู้จิงหรือเปล่า (ข่าวลือ) นะครับ อย่าคิดมาก - สอบนักบิน 304-

ได้ยินเพื่อนที่มีแฟนทำงานอยู่แอร์เอเชียพูดว่าอย่างงั้นเหมือนกัน

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ใช่แล้วค่ะ เบอร์ 28 แน่ๆเพราะห่างไป 3 ที่ เห็นหันไปทีไร ก็ทำหน้ามั่นใจใส่เราทุกที

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
รับ10นอน6คือไรเหรอครับ

Offline iceman10

• นักรบ
  • **

ได้ยินเพื่อนที่มีแฟนทำงานอยู่แอร์เอเชียพูดว่าอย่างงั้นเหมือนกัน
เพื่อนที่เป็นนักบินคุมสอบก็บอกว่าได้มีการวางตัวไว้แล้วเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้จำนวนว่าเท่าไหร่
บอกแค่ว่าต้องทำใจนิดส์...นึง  - นักบิน 309-
« Last Edit: 20 December 2010, 17:05:37 +07 by iceman10 »

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream

ก็หมายความว่ารับ 10 คน แต่มีแน่นอนแล้ว 6 คนครับ (6 คนนี้มาจากไหนไม่รู้นะ)

ปล. อันนี้ผมแปลความเท่านั้นเองนะคร้าบบบ ไม่รู้ว่าจริงเป็นอย่างนี้รึเปล่า

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ใช่แล้วค่ะ เบอร์ 28 แน่ๆเพราะห่างไป 3 ที่ เห็นหันไปทีไร ก็ทำหน้ามั่นใจใส่เราทุกที

แหม... แซวกันซ้า
ผมเห็นเเถวผมมีผู้หญิงสอบเหมือนกันที่แท้ก้อคุณpaengนี่เอง
หน้ามั่นใจที่เห็นคือมั่นใจว่าทำไม่ได้ครับ 555+

ยังไงก้อ ยินดีที่ไม่รุ้จักนะครับ กำลังอินเทรน

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์

ก็หมายความว่ารับ 10 คน แต่มีแน่นอนแล้ว 6 คนครับ (6 คนนี้มาจากไหนไม่รู้นะ)

ปล. อันนี้ผมแปลความเท่านั้นเองนะคร้าบบบ ไม่รู้ว่าจริงเป็นอย่างนี้รึเปล่า
นอนมา 6 แปลว่า สอบไม่ได้ก็ติด เอิ๊กๆ

- สอบนักบิน 308-คุณ dimkotozawa ครับเทียบกับคราวที่แล้ว เป็นไงบ้างครับ  E25
คุณ Sec ครับ ยากกว่าเดิมมากกกกกกกๆๆๆๆ ครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ Nania post ไว้ใน web board TAA ประมาณว่าถ้าทำได้ น่าจะได้นักบินอวกาศ  E30
เห็นด้วยครับ  E18

องการนาซ่าครับ ผมว่า ยากเกินไป วัดผลอะไรไม่ได้  E08

Offline grid

สอบรอบนี้ หวังว่าทุกคนคงได้อะไรมาไม่มากก็น้อย

อย่างน้อยก็ได้ ดินสอ 2 แท่ง กับ ยางลบ !!  O30 O30 เค้าใจดี แจกจริง

โชคดีนะครับทุกคน เอาใจช่วยครับ  - สอบนักบิน 302-

มันคือสมบัติอันล้ำค้าที่ TAA มอบให้

Offline ta86

• นักรบ
  • **

นอนมา 6 แปลว่า สอบไม่ได้ก็ติด เอิ๊กๆ

แล้วจะจัดสอบไปทำไมล่ะเนี่ย

แล้วจะจัดสอบไปทำไมล่ะเนี่ย

คนละ 600 บาทเท่าไหร่ครับ อิอิ

Offline Wolf

มีเส้นกันด้วยหรอครับ นักบินเนี่ย E21

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
มีเส้นกันด้วยหรอครับ นักบินเนี่ย E21

โดยส่วนตัวผมไม่เชื่อนะครับว่านักบินจะเส้นกันได้ ให้มองยังไงบริษัทก็ได้ไม่คุ้มเสีย

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

โดยส่วนตัวผมไม่เชื่อนะครับว่านักบินจะเส้นกันได้ ให้มองยังไงบริษัทก็ได้ไม่คุ้มเสีย

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่เชื่อว่าอะไรในประเทศไทยจะปลอดเส้น 100 %

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ขนาดสั่งก๋วยเตี๋ยว แม่ค้ายังถามหาเส้นเลย  E25 E25

Offline woorank

• ประชาชน
เส้นไม่เส้น ดูที่หมายเลข 565 นามสกุลดังซะด้วย อิอิ  O30

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
เรื่อง เส้นผมว่า ก็น่าจะมีมั่ง แต่คงไม่เยอะจน น่าเกียจ มั้งคับ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
เส้นไม่เส้น ดูที่หมายเลข 565 นามสกุลดังซะด้วย อิอิ  O30

ผมว่านามสกุลของผู้สมัครหมายเลข 576 เจ๋งกว่าเยอะเลยครับ ถ้าเป็น น.ส. นี่คงฮาเลยแหละครับ

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
ตื่นเช้ามาท้องฟาแจ่มใส  E18

เปิดข้อสอบหน้าแรก คิดในใจ ข้ามไปทำข้อง่ายๆก่อนละกัน   O20 O28

เปิดไปหน้าสอง สาม สี่ ห้า   O32

จนถึงหน้า 22 ความจริงก็เปิดเผยทำได้ไม่ถึง 10  O02

( PS. ข้อสอบนี่ความยากประมาณ Ent จริงหรอครับ เท่าที่จำได้ตอนสอบ Ent ผมจำไม่ได้ว่ายากขนาดนี้ ใครที่คุ้นๆกับข้อสอบช่วย firm ทีครับ ปีหน้าจะได้เตรียมถูกหน่อย ถ้าเปิดนะ  - นักบิน 305-)

Offline treastress

• ทหารเลว
  • *
จากที่ดูหัวข้อที่บอกมา มันแมทช์ป.ตรีแหละครับ (ซึ่งสอบทีตัวตัวก็ยากแล้ว นี่รู้สึกจะมา 1เต็มๆ 2และ3 นิดหน่อย)

NaNia

• Guest
คุณ Nania post ไว้ใน web board TAA ประมาณว่าถ้าทำได้ น่าจะได้นักบินอวกาศ  E30
เห็นด้วยครับ  E18
O04 เขินๆ มาโปรโมทกันอย่างนี้
ผมอยากเป็นนักบินเฉยๆ ไม่ได้อยากเป็นนักบินอวกาศนี่หน่า
ยังไงก็โชคดีๆกันถ้วนหน้านะคร้าบ
 E37 - นักบิน 303- E37

ผมว่านามสกุลของผู้สมัครหมายเลข 576 เจ๋งกว่าเยอะเลยครับ ถ้าเป็น น.ส. นี่คงฮาเลยแหละครับ

ระวังเขาอยู่ในเว็บนี้นะครับ อิอิ

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline setthawutk

• ประชาชน
ข้อสอบภาษาอังกฤษวัดอะไรไม่ได้เลยครับ

อยากให้้ใช้โทอิคแทนยังวัดอะไรได้มากกว่า