Author Topic: ไปสอบมาเป็นไงกันบ้างครับSP TAA  (Read 109910 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
มึนเหมือนผมป่าวคับ

jason

• Guest
ไม่ได้ไป รอคนข้างล่างมาตอบละกัน

รอ TG อย่างเดียว

O30

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
General technical test อ่านโจทย์ยังไม่ครบเลย
Eng ฟังไม่รู้เรื่องเลยเสียงก้องมาก
Apt อันนี้พอทำได้บ้าง

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
เลข+ฟื ได้ประมาน 30-40
listening ไร้คำบรรยายขนาดนั่งหน้าลำโพง - -
reading พอถูไถ
apt ไม่ยากแฮะ(วันนี้โชคดีจำเมโมรี่ได้เยอะ)

ปล. ไหน natural science บอกว่าจะออก T-T
apt พวก orientation กับ serie ตัวเลข ก็ไม่ออก

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เลข+ฟื ได้ประมาน 30-40
listening ไร้คำบรรยายขนาดนั่งหน้าลำโพง - -
reading พอถูไถ
apt ไม่ยากแฮะ(วันนี้โชคดีจำเมโมรี่ได้เยอะ)

ปล. ไหน natural science บอกว่าจะออก T-T
apt พวก orientation กับ serie ตัวเลข ก็ไม่ออก

คิดเหมือนผมเลยคับ ไม่เห็นมี Natural Science
ส่วนภาษาอังกิด ก็ก้องๆนะ ทีแรกผมคิดว่า คนที่นั่งหน้าลำโพง หรือ ใกล้ลำโพงจะได้ยินชัดซะอีก
ว่าไปแล้วก็เป็นการสอบที่แปลกเหมือนกัน มีแต่อะไรแปลกๆที่ไม่คาดคิดให้เจอ ตลอดการสอบ 555+ E47

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เลขฟิสิกส์ โอ้วพระเจ้าช่วยกล้วยทอด ดิฟ lim ยังพอถูไถ หลังๆ omg เลยฮ่าๆ มีหัวข้อนึง ในตอน listening มันเบามากฟังไม่รู้เรื่องเลยที่เหลือโอเคพอได้ APT พอทำได้ครับ :)

Offline teexaou

• ประชาชน
   ชุดแรกเอาเข้าจริงๆผมว่า ถ้าเตรียมตัวมาดีๆ มันน่าจะกลายเป็นชุดที่ทำคะแนนได้เยอะุนะครับ  ดูไม่น่ายากเกินไปนะครับ  จำได้ตอนม.ปลาย รร.ผมออกยากกว่านี้มากๆเลย(แต่เวลากับจำนวนข้อใจดีกว่าหน่อย)  แต่ผมทำไม่ได้  เพราะไม่ตั้งใจเรียนเองตอนเด็กๆ แหะๆ ไม่รู้สูตรครับ หนีไปสายศิลป์มา  อุตส่าทำได้ตั้ง 5 ข้อแน่ะ - -*  ทีแรกกะเข้าไปมั่วหรือปล่อยว่างเลยด้วยซ้ำ   ที่ทำไปใช้แทนค่าเอา เหอะๆ

อังกฤษนี่สิ  ผมยอมแพ้อ่ะ - -*  ไอ้ตอนที่เค้าตั้งใจเว้น Listening อันสุดท้าย  ความที่ฟังไม่รู้เรื่องเลย  ผมนึกว่าสงสัยเค้าเปิดผ่านไปแล้ว  เราไม่ได้ฟงัเองด้วยซ้ำ 5555+ E06

อันสุดท้ายพอทำได้..แต่ก็คงไม่ช่วยอะไรแล้วล่ะมั้ง  ดูจากชุดก่อนหน้า 2 ชุด 55555+

สอบเสร็จก็ผมรู้ผลของตัวเองแล้วครับ  เอาไว้ปีหน้า(ถ้าเปิดจริงอย่างที่เขาสัญญา)จะมาขอแก้ตัวให้ดีกว่านี้

สำหรับคนผ่าน  ผมขอเอาใจช่วยให้สมหวังทุกคนนะครับ E47

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
ช่วงเช้า สอบเลขข้ามไปเยอะเลย อินทิเกรตยากๆ ทำไม่เป็นแล้ว บางข้ออ่านโจทย์ก็ไปต่อไปถูกละ เพราะผมเตรียมเลขมาน้อยด้วยแหล่ะ ไม่นึกว่าจะยากอย่างงี้

เลยไปทำฟิสิกส์ซะเยอะ มีเรื่องงาน พลังงาน กับ สปริง ตรึมเลย น่าแปลกใจ

Eng listening ไม่ต้องพูดถึงฟังไม่รู้เรื่อง ใกล้ๆ ลำโพงเหมือนกัน echo มาตลอด
grammar + reading ก็ออกมั่วๆ แฮะ reading รีบอ่านเกิน เลยไม่ได้ความเลย  E08

แต่ applitude สนุกมากครับโดยเฉพาะ scan + spatial

แต่พอดูความสัมพันธ์รูปรู้สึกตอบไม่ได้บางข้อแฮะ หรือลอจิกผมยังไม่ถึงขั้น 555

คำนวณประมาณตัวเลขก็ทำไม่ทันอะ เหลือ 4-5 ข้อครับ

เรื่องความจำก็ตามฟอร์มของผม ไม่หวังอะไรมาก :p

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ตอนเช้ายากมากๆ
มึนไปหมด 100 ข้อ 1.40ชม ทำมะทันเลย
ได้30กว่าข้อเอง
เห้อออ....
ช่วงบ่ายพอถูไถ
ฝากไว้กับดวงเเละกันครับ

E21 E21

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
แต่เราว่า ยังไงทุกคนก็น่าจะทำได้มากกว่าเราแน่ๆ จิงๆแล้วกระดาษทดนะ ไม่ต้องเอาก็ได้ เสียดาย อิอิ
ภาษาอังกิดตอนฟังพยายามหาทางหลายๆทาง หลับตาฟังก็แล้ว เผื่อจะมีสมาธิ หรอว่าฟังผ่านๆไม่ต้องตั้งใจมาก หรือว่าอ่านไปด้วยฟังไปด้วย แต่วิธีไหนก็ไม่ค่อยเวอร์คเพราะเสียงฟังแทบไม่รู้เรื่องเลย เฮ้ออ

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
ผิดคาดครับ  E08
วิชาแรกนี่เรียกได้ว่าผมเน่าสุดๆเลยล่ะครับ ไม่คิดว่าจะลงไปลึกขนาดนี้ทั้ง เลขและฟิสิกส์ เพราะมีประสบการณ์ในการสอบของการบินไทยซึ่งไม่ยากขนาดนี้ ก็เลยเตรียมตัวแค่พวก การเคลื่อนที่ งานพลังงาน การแก้สมการ เลขกำลัง แต่พวก diff+ integrate
ปรากฎว่า มาเต็ม  E22!!!!

ภาษาอังกฤษ ผมนั่งหน้าลำโพงเลยจริง เสียงทั้งแหลมบาดหู แล้วก็ก้อง T_T ออกมาแนวๆ แอบมั่วเช่นกัน

Aptitude Test มันส์ พะยะค่ะ คิดว่าคะแนนส่วนนี้คงไม่น่าเกลียดเท่ากับคะแนนข้างบนครับ

สำหรับตัวผมเองถ้าไม่ผ่านก็คงไม่แปลกครับ E21 จะเตรียมตัวสำหรับการบินไทยให้เต็มที่เลย ถ้าฟลุ๊คผ่านก็ ฉลอง! E07!!!

Offline kentmere

• ประชาชน
สุดยอดครับไม่รุ้เรื่องเลยเหมือนเสียตัง600ไปนั่งตากแอร์ O21
ไอ้เลขฟิสิกยากมากกๆคิดว่ามันลึกไปหน่อยมั้ย O23
แต่เซงสุดก้ออังกิดแหละเสียงมันน่าเจ็บใจจิงๆ O12
มันสุดก้อaptละฮ่าๆๆๆ E33

NaNia

• Guest
ม่ายหวายเลยค้าบป๋ม  - สอบนักบิน 306-
ระหว่างนี้คงได้แต่ทำบุญสวดมนต์ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยนู๋ด้วยค้าบ

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ผมคิดว่าทุกคนก็คิดไปทำนองเดียวกันครับว่า ยากมากๆ ในช่วงเช้า ผมเห็นออกมาบ่นกันทุกคนครับ ผมและเพื่อนผมโดนกระซวกเต็มเลย 55+ คิดว่าจะออกแบบ Calculus พื้นฐานด้วยซ้ำ 555555+ แต่อย่างที่กรรมการคุมสอบบอกครับว่า ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องห้องสอบ ผมคิดว่าคะแนนน่าจะพลิกกันที่ภาคบ่ายครับ ส่วนผมเองช่วงเช้าได้ประมาณ 30-40 ข้อครับมีเดาบ้าง ก็ลุ้นกับทุกๆคนที่สอบและก็สมาชิกในเว็บบอร์ดด้วยกันครับ ขอให้โชคดีทุกคนครับ O08 O08 O08 O08 O08 O08 O08 O08 O08

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!

Offline KelVin

• ประชาชน

เลขกับฟิสิกส์นี่ผมเห็นข้อสอบแล้วถึงกับยิ้มเลยครับ...

......
.........
...........   ยิ้มทั้งน้ำตา  O21

Offline Cloud

• ประชาชน
ผมสงสัยว่า Aptitude นี่มั่วได้รึปล่าวครับ

คือกรรมการบอกไม่สมควรมั่ว แต่ตอบผิดไม่ติดลบใช่มั้ยครับ

ผมเลยไม่กล้ามั่ว น่าเสียดายมาก T_T

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ก็ได้ยินอยู่นะครับว่าจะออกลึก แต่ไม่คิดว่าจะขนาดนี้
ผมก็ยึดติดกับข้อสอบการบินไทยมากไป ที่บอกว่าแคลคูลัสไม่ออก
ผลก็เลยออกมา .... อืมมม .....  E21

ตอนต่อแถวซื้อข้าวตอนกลางวันแอบได้ยินคนพูดกันว่า มีคนวง 100ข้อด้วย O30 คนอะไรโครตมั่นใจเลย

listening นี่ผมหวังไว้สูงมากเลยครับก่อนสอบ แต่พอเข้าไปนั่งปุ๊บ ได้ยินเสียงพี่กัปตันพูดออกไมค์ปั๊บ.. อืมม..
ลางเริ่มมาเลยครับ ขนาดภาษาไทยผมยังจับความแทบไม่ได้  E21
พอฟังจริงมีทั้งเสียงเครื่องบิน เสียงฮ.  แถมยังพูดผ่านวิทยุสื่อสารอีก Fail ครับ O21

• นักรบ
  • **
ก็ได้ยินอยู่นะครับว่าจะออกลึก แต่ไม่คิดว่าจะขนาดนี้
ผมก็ยึดติดกับข้อสอบการบินไทยมากไป ที่บอกว่าแคลคูลัสไม่ออก
ผลก็เลยออกมา .... อืมมม .....  E21

ตอนต่อแถวซื้อข้าวตอนกลางวันแอบได้ยินคนพูดกันว่า มีคนวง 100ข้อด้วย O30 คนอะไรโครตมั่นใจเลย

listening นี่ผมหวังไว้สูงมากเลยครับก่อนสอบ แต่พอเข้าไปนั่งปุ๊บ ได้ยินเสียงพี่กัปตันพูดออกไมค์ปั๊บ.. อืมม..
ลางเริ่มมาเลยครับ ขนาดภาษาไทยผมยังจับความแทบไม่ได้  E21
พอฟังจริงมีทั้งเสียงเครื่องบิน เสียงฮ.  แถมยังพูดผ่านวิทยุสื่อสารอีก Fail ครับ O21

คุณ wolf ได้ยินมาจากไหนหรอครับว่าจะออกลึก

ส่วน Listening มีเสียงไอด้วยจำได้เปล่า 55+ ได้ยินคำตอบไม่ชัด ตอนแรกนึกว่าเจ้าหน้าที่ไอ ดันกลายเป็นเสียงในเทปซะงั้น

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ฟังแต่ละท่านแล้วรู้สึกว่ามันน่าสยดสยองไม่เบา  O08

Offline Wolf

ผมก็เห็นจากในบอร์ดนี้แหละครับ แต่นานแล้วเหมือนกัน

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
แล้วแต่ดวงครับ ตอน english หูแทบแตกนั่งใกล้ลำโพง O30

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
เห็นว่าประกาศผล ปลายเดือน มกรานี่ครับ

Offline grid

แล้วแต่ดวงครับ ตอน english หูแทบแตกนั่งใกล้ลำโพง O30

เลขต้นๆหรือท้ายๆครับ ผม 32 น้าาา ผมฟังแบบจับใจความเฉยๆ แต่ก็น่าจะได้
ส่วน vocab หรือ part ก่อน reading เป็นศัพท์เทคนิคเกี่ยวกับการบินครับ ถ้าใครคุ้นเคยหรือเล่นไฟลท์ซิม หรือได้เคยอ่าน manual เครื่องบินน่าจะพอทำได้นะครับ

aptitude เวลาเหมือนไม่บีบเท่าไหร่ ง่ายๆ

ส่วน technical ผมมั่วเยอะมากครับ จริงๆ ผมไปลองสนามเฉยๆครับ

โชคดีคร๊าบ

แต่เราว่า ยังไงทุกคนก็น่าจะทำได้มากกว่าเราแน่ๆ จิงๆแล้วกระดาษทดนะ ไม่ต้องเอาก็ได้ เสียดาย อิอิ
ภาษาอังกิดตอนฟังพยายามหาทางหลายๆทาง หลับตาฟังก็แล้ว เผื่อจะมีสมาธิ หรอว่าฟังผ่านๆไม่ต้องตั้งใจมาก หรือว่าอ่านไปด้วยฟังไปด้วย แต่วิธีไหนก็ไม่ค่อยเวอร์คเพราะเสียงฟังแทบไม่รู้เรื่องเลย เฮ้ออ

อิอิ ใจอยากจะวาด รูปอะไรเล่นๆให้พี่ๆเค้านะครับ ผมเขียนไปไม่ี่ข้อเองสำหรับกระดาษทด (ไม่ยับเลยยย) คุณ paeng นั่งแถวเดียวกับผมเลยครับ
ผมมั่ว 80 ข้อ รวมถึงข้อ 56 ที่เขาให้เว้น มานึกได้ตอนหลัง หุหุ

Offline Chill_pilot

• ประชาชน

เลขต้นๆหรือท้ายๆครับ ผม 32 น้าาา ผมฟังแบบจับใจความเฉยๆ แต่ก็น่าจะได้
ส่วน vocab หรือ part ก่อน reading เป็นศัพท์เทคนิคเกี่ยวกับการบินครับ ถ้าใครคุ้นเคยหรือเล่นไฟลท์ซิม หรือได้เคยอ่าน manual เครื่องบินน่าจะพอทำได้นะครับ

aptitude เวลาเหมือนไม่บีบเท่าไหร่ ง่ายๆ

ส่วน technical ผมมั่วเยอะมากครับ จริงๆ ผมไปลองสนามเฉยๆครับ

โชคดีคร๊าบ

ผม 29 ตอนเปิดลำโพงครั้งแรกแก้วหูแทบแตก สมาธิกระเจิง O30

โชคดีคร๊าบ

ผม 29 ตอนเปิดลำโพงครั้งแรกแก้วหูแทบแตก สมาธิกระเจิง O30

555 หูแตกอ่ะ
ผมว่าจริงๆเสียงมันเป็นแบบนั้นแหละครับ ทำไมหรือเปล่า เพราะ การบินจริงๆบางทีเสียงจะซ่าๆครับ ต้องฟังแบบจับคำ หากฟังไม่ออกหมดผมว่านะ อิอิ

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
เลขกับฟิสิกส์ผมทำได้เยอะกว่าที่คิดครับ

ทำได้ 6 ข้อ จากที่คิดว่าจะทำไม่ได้เลย 5555+

จริงๆการสอบครั้งนี้ผมกะมาเอาคะแนนจากวิชาภาษาอังกฤษเต็มที่ครับ
แต่ทว่า........

ผมนั่งแถวตรงกลางเลยครับ แถวตรงเป๊ะกับโพเดียมพี่เค้า

ถ้าใครที่เล่นเครื่องเสียงคงจะรู้ว่า อยู่ในที่ปิด+ลำโพงรอบทิศ แต่เอคโค่มาเต็มๆ จะเกิดอะไรขึ้น
ผมก็ได้แต่นั่ง"เฮ้อออ" อยู่กะโต๊ะ

สรุปแว่ ฝากความหวังไว้กับ Aptitude ครับ  O11

ปล. เจอกันปีหน้านะกั๊บแอร์เอเชีย หวังว่าปีหน้าจะจองตึก SC ได้นะครับ ปีนี้โดนทนายเค้าชิงจองไปซะก่อน