Author Topic: แนวโน้มเปิดรับสมัครSPของการบินไทยปี55  (Read 6650 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ปีนี้ยังไม่พร้อมด้วยเหตุผลบางประการ จึงอยากสอบปี2555

ทราบดีว่าเป็นเพียงการพยากรณ์เหตุการ์ล่วงหน้า มันอาจเปลี่ยนแปลลงได้ตามเวลา

ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยวิเคราะห์สถานะการณ์ในปี55

การบินไทยจะเปิดสอบSPเหมือนปีนี้หรือเว้นช่วงหายไป3ปีดังที่เคยเป็นมา

ยังไงก็จะรออออ นะจ่ะ O19

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ได้ยินว่าจากนี้ไปจะรับทุกปี....แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ต้องนึกถึงสถานการณ์บ้านเมืองด้วย เพราะถ้าหากเกิดอะไรอย่างเมื่อปี 2 ปีที่แล้ว ต่อให้บอกว่าจะรับแน่ๆๆๆ ก็มีเปลี่ยนได้ครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
น่าจะเปิดตลอดนะครับ คนขาดเยอะ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
 E30 E30 E30 E30 O02 O02 O02

เย้ๆ ได้ยินพี่ๆพูดแบบนี้ค่อยโล่งหน่อย นึกว่าจะเปิดปีนี้แล้วปีหน้าหายไปอีก2-3ปี
TGนี่ใจเค้าหล่อจริงๆครับ อิอิ

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
รับทราบ งั้นปี55 เจอกัน 1ปี เตรียมตัวอย่างเต็มที่ E25