Author Topic: สำหรับเพื่อนๆ ที่อายุเกิน 28 ปี  (Read 9026 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Firefly

• ประชาชน
ช่วยกันผลักดันกระทู้ด้านล่างกันหน่อยครับ  เผื่อคณะกรรมการท่านจะเห็นใจ

http://www.thaiairasiapilot.com/webboard/index.php?topic=65.0

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับ ผมอายุไม่เกิน 28 นะ แต่สมัครไม่ได้เพราะเกิดก่อน 1 ตุลา 25
ผมเข้าไปอ่านกระทู้ตามลิงค์ไม่ได้จึงไม่รู้ว่ามีใครแสดงความคิดเห็นอะไรกันบ้าง
แต่ส่วนตัวแล้วผมยินดีถ้าจะมีการปรับคุณสมบัติ แต่...
ผมก็เคารพการตัดสิดใจที่ทางแอร์เอเชียได้ประกาศออกมานะครับ ซึ่งแต่ละบริษัทก็คงมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้น

การเป็นนักบินที่ดีคงไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุอย่างเดียว มันอยู่ที่แต่ละบุคคลมากกว่า
เส้นทางการเป็นนักบินยังไม่มีทางตันหรอกครับ ถ้าเรารักจะทำสักวันฝันก็ต้องเป็นจริงครับ
เตรียมความพร้อมให้ตัวเอง พัฒนาทักษะ ทัศนคติต่างๆ ไปเรื่อยๆ มันต้องมีสักวันล่ะที่เป็นของเรา
เพราะถึงวันที่เราคว้าฝันมาได้จริง จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลังว่าแท้จริงแล้วเราไม่เหมาะกับอาชีพนี้...

นักบินก็เป็นคนธรรมดาครับ มีดีและเลว เหวี่ยงไม่เหวี่ยง ปากดี/เรียบร้อย เยอะครับ หลายรูปแบบ
ก็เหมือนกับอาชีพอื่นๆนั่นแหละ ที่พูดได้เพราะปัจจุบันผมก็เป็นผู้ทำการบนอากาศยานเหมือนกัน
ก็เลยเคยเจอมาบ้าง ขอบอกได้คำเดียวครับว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุดนะ

สู้ๆนะครับ สายการบินแห่งชาติไทย ก็กำลังจะเปิดรับนี่ครับ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
TAA เปิดรอบนี้ คงมีคนเก่งๆสมัครเพียบเลยเนาะ เพราะ TG อั้นมาหลายปีแล้ว

น่าเสียดายๆ O21

Offline exodus

• ประชาชน
เอาใจช่วยครับ ท่านที่อายุเกิน28แต่ยังไม่ถึง30 เตรียมตัวสอบการบินไทยปีหน้า เริ่มแต่เนิ่นๆจะได้เปรียบนะครับ O19

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
ผมอายุไม่เกิน แต่ไปช่วยดันให้แล้วครับ
 อยากให้เพื่อนๆไปช่วยดันให้หน่อยครับ
ลองคิดว่าถ้าคุณอายุเกินดูนะครับ ว่ามันจะเสียดายแค่ไหน
เพื่อโอกาสของหลายๆคน ช่วยกันครับ
เผื่อจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง

เอาใจช่วยครับ เพื่อนๆร่วมฝันเดียวครับ

Offline aerospace engineer

อย่าเพิ่งหมดหวังนะครับ TGยังเปิดโอกาสให้ถึงอายุ30ปี เป็นกำลังใจให้นักล่าฝันทุกคนครับ

ใช่ครับ TG เปิดแล้วครับ ถึง 30 ด้วย

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
มีความคืบหน้าบ้างมั้ยครับ....ยังนิ่งอยู่เลย O07 O22

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
รอลุ้นเหมือนกันครับ แต่เวลาก็ใกล้แล้วหละ