Author Topic: มีข้อสอบนักบินเก่า การบินไทยขายที่สมาคมหรือไม่  (Read 37016 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
จากข้อความนี้

ตอนนี้ผมก็ขุดหนังสือติวเก่าๆที่ผมเคยเรียนที่ the brainตั้งแต่ก่อนEntมาอ่าน สูตรลัดคิดเร็ว เริ่มลืมๆไปบ้าง แต่ก็ยังพอจำได้  แล้วก็ไปเอาข้อสอบเก่าของการบินไทยที่สมาคมนักบินไทยมานั่งทำเอง ก็ช่วยให้เราชินกับข้อสอบมากขึ้น สอบจริงๆจะได้ไม่ประหม่า  O19

สมาคมนักบินไทย มีข้อสอบเก่า กบท ขายด้วยเหรอครับ  สามรถหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ  ขอบคุณครับ

เท่าที่ทราบ ข้อสอบเก่าไม่มีนะครับ ผมไปซื้อมาแล้ว เป็นหนังสือภาษาฝรั่งครับ มีตัวอย่างข้อสอบ Aptitude มากมายจนทำกัน 1 เดือนไม่หมด (เว่อร์เข้าไปนั่น)

แม้ไม่ใช่ตัวข้อสอบจริง แต่ก็มีส่วนเหมือนมากๆครับ (ยืนยัน แต่ประสบการณ์สอบก็ 4-5 ปี แล้วนะ ถ้าเค้าเปลี่ยนก็ตัวใครตัวมัน E47)

ซื้อได้ที่สมาคมนักบินไทย อาคาร 5 ชั้น 3 (ตึกในสุด ขวาสุด ถนนวิภา)

ครับผ๊ม

เบอร์โทร หายไปและ เดี๋ยวไว้เจอจะเอามาโพสต์ให้

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
พี่เป๋งลองคุยกับผู้บริหารในกอง BI ให้รวบรวมและจัดพิมพ์ข้อสอบเก่าของ SP ออกมาขายหน่อยสิครับ O05

คล้ายๆกับพวกรวมข้อสอบ entrance 10 ปี น่ะครับ O28

อย่างน้อยก็จะทำให้น้องๆผู้รอคอยความหวังได้มีความพร้อมในการเตรียมตัวสอบเพิ่มมากขึ้นน่ะครับ O02

แล้วพี่เป๋งก็รับหน้าที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเพียงหนึ่งเดียวผ่าน saknid.com เลยครับ O30

ปล. ท่านใดเห็นด้วยกับความคิดของผม รบกวนช่วย quote กันเยอะๆเลยครับ O10

เผื่อพี่ๆเค้าจะหันมาเห็นใจพวกเราบ้างน่ะครับ O07

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
วันนี้ไปเอามาแล้วครับ เอกสารเยอะมาก  อ่านกันตาลายแน่ - สอบนักบิน 308-

เบอร์ของสมาคมนักบินนะครับ
โทรสอบถามได้ที่ 02-5454046 หรือ 083-2267228

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
เห็นด้วยครับ เพราะอยากได้มากเหมือนกัน O07

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
พี่เป๋งลองคุยกับผู้บริหารในกอง BI ให้รวบรวมและจัดพิมพ์ข้อสอบเก่าของ SP ออกมาขายหน่อยสิครับ O05

คล้ายๆกับพวกรวมข้อสอบ entrance 10 ปี น่ะครับ O28

อย่างน้อยก็จะทำให้น้องๆผู้รอคอยความหวังได้มีความพร้อมในการเตรียมตัวสอบเพิ่มมากขึ้นน่ะครับ O02

แล้วพี่เป๋งก็รับหน้าที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเพียงหนึ่งเดียวผ่าน saknid.com เลยครับ O30

ปล. ท่านใดเห็นด้วยกับความคิดของผม รบกวนช่วย quote กันเยอะๆเลยครับ O10

เผื่อพี่ๆเค้าจะหันมาเห็นใจพวกเราบ้างน่ะครับ O07

ผมเห็นด้วยครับอิอิ

คุณ designbyarm ครับ รูปนั้นคือชีทของวิชาอะไรอ่ะครับ O35

อย่าบอกนะครับว่าทั้งกองนั้นคือ Aptitude Test เพียงวิชาเดียวน่ะครับ O08

OH MY GOD! O32

ปล. ทั้งหมดนั่นกี่บาทครับ? O10

Offline lordshock

• ประชาชน
วันนี้ไปเอามาแล้วครับ เอกสารเยอะมาก  อ่านกันตาลายแน่ - สอบนักบิน 308-

โทรสอบถามได้ที่ 02-5454046 หรือ 083-2267228

ค่าเอกสารทั้งหมดเท่าไรครับ

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
วันนี้ไปเอามาแล้วครับ เอกสารเยอะมาก  อ่านกันตาลายแน่ - สอบนักบิน 308-

ทำไมมันถึงเยอะได้ขนาดนั้นคร้าบ O20
ผมเคยคุยกับกัปตัน tg ท่านนึงที่รู้จัก เค้าบอกมีแค่ตัวอย่าง apt ขายอยู่ 2เล่มนี่ครับ
รบกวนคุณ designbyarm ตอบหน่อยครับ O35

• นักรบ
  • **
Aptitude test มีสามเล่มครับ เล่มละ 130 บาท

ส่วนชีทที่กองๆพวกนั้นเป็นพวก
ติวพิเศษเลข ฟิสิกที่ผมไปติวมาครับ

มีไปซีรอกหนังสือผมจะเป็นนักบินมาด้วย 555+

ไปซื้อได้ที่อาคาร 5 ชั้น 3 ใช่ไหมครับ

แล้วเวลาจะเข้าไปซื้อ

ผมต้องโทรไปบอกเค้าล่วงหน้าหรือเปล่าครับ

หรือว่าสามารถเดินเข้าไปซื้อได้เลยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

• นักรบ
  • **
ไปซื้อได้ที่อาคาร 5 ชั้น 3 ใช่ไหมครับ

ผมต้องโทรไปบอกเค้าล่วงหน้าหรือเปล่าครับ

หรือว่าสามารถเดินเข้าไปซื้อได้เลยครับ

ครับที่อาคาร 5 ชั้น 3 เลย
ลองโทรไปเช็คก่อนครับว่า APT ยังมีอยู่หรือเปล่า

สุดท้าย
คำเตือนครับ อย่าใส่รองเท้าแตะครับ เค้าไม่ให้เข้าสมาคมครับ ใส่รองเท้าอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่รองเท้าแตะ

แต่งตัวสุภาพไปครับ

• นักรบ
  • **

พอจะมี CD-DVD ในตำนานไหมครับ อยากได้แหะๆ O10

Offline aerospace engineer

ฝึกทำข้อสอบแนว Apt กับแนวลับไอคิว บ่อยๆครับ  แต่ล่ะข้อชวนให้คิดแบบมึนๆหัว E53

หาซื้อได้ที่สมาคมนักบินไทย อาคาร5 ชั้น3  E18

พอจะมี CD-DVD ในตำนานไหมครับ อยากได้แหะๆ O10

ผมมีครับเป็นDVD ของ Dr.jack  ในแผ่นประกอบด้วย เนื้อหาทุกอย่างตั้งแต่สมัครจนถึงวันประกาศผลรอบสุดท้าย  เทคนิคการสัมภาษณ์
มีเกมส์ที่ใช้สอบรอบโปรด้วย  มีข้อสอบโทอิก มีหนังสือหลายเล่มรวมอยู่ในแผ่นนี้  และอื่นๆอีกมากมาย บอกไม่หมดเลย ขนาดผมได้แผ่นนี้มาตั้งนานยังปริ้นท์มาอ่านไม่หมดเลย
 - นักบิน 309-

• นักรบ
  • **

ผมมีครับเป็นDVD ของ Dr.jack  ในแผ่นประกอบด้วย เนื้อหาทุกอย่างตั้งแต่สมัครจนถึงวันประกาศผลรอบสุดท้าย  เทคนิคการสัมภาษณ์
มีเกมส์ที่ใช้สอบรอบโปรด้วย  มีข้อสอบโทอิก มีหนังสือหลายเล่มรวมอยู่ในแผ่นนี้  และอื่นๆอีกมากมาย บอกไม่หมดเลย ขนาดผมได้แผ่นนี้มาตั้งนานยังปริ้นท์มาอ่านไม่หมดเลย
 - นักบิน 309-

พอจะขอหน่อยได้ไหมครับพี่ อิอิ เดี๋ยวผมส่ง DVD ไปให้พี่เลยค่าใช้จ่ายค่าส่งเท่าไหร่บอกผมเลยครับ แลกความรู้ผมยอม :)

ขอบคุณอีกทีครับ

ผมไม่มีครับ และก็ไม่อยากมีครับ

เพราะส่วนหนึ่งผมถือเคล็ดจากที่พี่เป๋งเคยบอกไว้ว่า

http://www.saknid.com/index.php/topic,1787.msg13481.html#msg13481

ว่าแต่ตอนคุณ designbyarm ได้ไปซื้อหนังสือที่สมาคมนักบิน

ทำไมไม่ขอ copy DVD ดังกล่าวนี้จากที่นั่นเลยล่ะครับ

เพราะเห็นทางเว็บบอร์ดสมาคมเค้าประกาศไว้ตาม link ข้างล่างนี้น่ะครับ

http://www.thaipa.net/forum/viewtopic.php?t=1534

SXY SXY SXY SXY

• นักรบ
  • **

ผมไม่มีครับ และก็ไม่อยากมีครับ

เพราะส่วนหนึ่งผมถือเคล็ดจากที่พี่เป๋งเคยบอกไว้ว่า

http://www.saknid.com/index.php/topic,1787.msg13481.html#msg13481

ว่าแต่ตอนคุณ designbyarm ได้ไปซื้อหนังสือที่สมาคมนักบิน

ทำไมไม่ขอ copy DVD ดังกล่าวนี้จากที่นั่นเลยล่ะครับ

เพราะเห็นทางเว็บบอร์ดสมาคมเค้าประกาศไว้ตาม link ข้างล่างนี้น่ะครับ

http://www.thaipa.net/forum/viewtopic.php?t=1534

มัน CD เดียวกันหรอครับ ไปก็ลืมถามเลย ถามแต่ apt อย่างเดียวแงะ O20

ผมว่ามันคือ DVD อาถรรพ์แผ่นเดียวกันเลยอ่ะครับ O28

สงสัยคุณ designbyarm คงต้องเสียค่ารถไปสมาคม 2 เที่ยวแล้วล่ะครับ 555+ O30

ลองไปถามที่สมาคมดูนะครับ  แผ่นที่ผมมีเป็นของ Dr.jack ไม่รู้ว่าเป็นแผ่นเดียวกันรึป่าว  ถ้าเหมือนกันก็ดีเลยครับ

พอดีคอมพ์ผมเครื่องwriteมันเสีย  เลยwriteไม่ได้ ผมอยู่ซอยลาดพร้าว122 แยก24 ใครใกล้ๆก็มาเอาแผ่นที่ผมไปwriteก็ได้ครับ ผมให้ยืมฟรีไม่มีภาษีมูลค่าเพิ่ม   O30

แต่ผมก็อยากจะแนะนำเพิ่มเติมสำหรับท่านใดที่มี DVD ดังกล่าวนี้

หากท่านมีจิตเมตตาอยากให้เพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันได้มีโอกาสรับรู้และศึกษาข้อมูลใน DVD นั้น

ช่วยนำไฟล์ข้อมูลทั้งหมด upload ขึ้นสู่เว็บรับฝากไฟล์ เช่น mediafire.com

หลังจากนั้นก็นำ link สำหรับ download มาให้เพื่อนๆทุกท่านได้โหลดกันน่ะครับ

ตัวอย่างเช่นกระทู้นี้ครับ --> http://www.saknid.com/index.php?topic=2389.0

ผมเชื่อว่าสุดท้ายแล้วผลบุญของความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ดังกล่าวนี้ก็จะตกกลับไปสู่ผู้มีเมตตาท่านนั้นอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับ

Offline ApocalypsE

• ประชาชน
คุณ designbyarm ครับ
สามเล่มจากสมาคมฯ นี่ใช่ How to win at aptitude หรือเปล่าครับ
พอดีมีอยู่แล้วกลัวซ้ำน่ะครับ

• นักรบ
  • **
คุณ designbyarm ครับ
สามเล่มจากสมาคมฯ นี่ใช่ How to win at aptitude หรือเปล่าครับ
พอดีมีอยู่แล้วกลัวซ้ำน่ะครับ
ใช่เลยครับ

• นักรบ
  • **

Offline ktv

• ประชาชน
ใครสนใจหนังสือ aptitude test ภาษาไทย ผมมีอยู่เล่มหนึ่ง ชื่อ "IQ AND APTITUDE TESTS ไอคิวและแบบทดสอบความถนัด" ของ PHILIP  CARTER ผมซื้อมาจากศูนย์หนังสือหนังสือจุฬาฯ ครับ และมีหนังสือทดสอบไอคิวและแนวนี้อื่นๆ อีกสองสามเล่มครับ  สนใจไปหาซื้อกันได้นะครับ เออผมอยากถามผู้รู้หน่อยครับว่าเดี่ยวนี้ติวเตอร์นักบินของพี่ช้างยังเปิดสอนอยู่ไหมครับ - สอบนักบิน 302-

• นักรบ
  • **
คุณ Wolf น่าจะได้รับ DVD แล้วนะครับ รบกวนส่งต่อให้เพื่อนๆด้วยนะครับ

Offline grid

Offline Wolf

มัน rollback ไอดีผมไปด้วยแหละครับ  O23

DVD ได้แล้วนะครับ วันนี้สั่งม้าเร็วไปจัดการให้แล้ว ส่งให้คุณ lordshock  O28

แต่ที่เหลือคงต้องมาต่อแถวกันใหม่มั้งครับ  O30

• นักรบ
  • **
มัน rollback ไอดีผมไปด้วยแหละครับ  O23

DVD ได้แล้วนะครับ วันนี้สั่งม้าเร็วไปจัดการให้แล้ว ส่งให้คุณ lordshock  O28

แต่ที่เหลือคงต้องมาต่อแถวกันใหม่มั้งครับ  O30

dvd ใช้ได้ปกติใช่เปล่าครับ

Offline Wolf

dvd ใช้ได้ปกติใช่เปล่าครับ

ทำไมถามเหมือนตอนไรท์เสร็จไม่ได้ตรวจดูอย่างงั้นล่ะครับ แล้วถ้าใช้ไม่ได้ก็ต้องเสียเวลาส่งใหม่หรอครับ O08

ใช้ได้ปกติครับ แต่เปิดมางงเลยว่าจะอ่านไรก่อนดี ไฟล์ในแผ่นซ้ำกันเต็มเลย O34

แล้วนี่เนื้อหาสอบ SP แน่หรอครับ  Lido Enroute Manual นี่มันอะไรครับ   - สอบนักบิน 306-

Offline lordshock

• ประชาชน

ขอบคุณ คุณ Wolf ครับ

วันนี้ผมได้รับแผ่นแล้ว 23/10/53  O11

เสร็จแล้วผมจะส่งแผ่นต่อให้คุณ MeFz นะครับ