Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ  (Read 138062 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
จะประกาศโฆษณา หลังวันที 1ธันวาคมครับ ได้ยินมาว่างั้น สอบแล้วเข้าเรียน ที่ BAC ช่วง กุมภา ถึงมีนา ยังไม่ confirm วันที่ครับ

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
อยากรู้เช่นเดียวกันครับว่า QP จะเปิดด้วยมั้ย  - นักบิน 305-

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
จะประกาศโฆษณา หลังวันที 1ธันวาคมครับ ได้ยินมาว่างั้น สอบแล้วเข้าเรียน ที่ BAC ช่วง กุมภา ถึงมีนา ยังไม่ confirm วันที่ครับ

ก็หวังว่า  O07

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
SP แอร์เอเชีย จะสอบวันที่ 14 พฤศจิกายนนี้นะครับ ค่อนข้างแน่นอน ตอนนี้กำลังหาที่สอบอยู่ เตียมตัวกันได้เลยครับ

Offline ohiyo!!!

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ข้อสอบTAAนี่เหมือนและต่างกับข้อสอบของTGยังไงบ้างอะครับ

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
เท่าที่ทราบ TAA ข้อสอบจะลึกกว่า แต่ TG จะถามกว้างกว่าแต่ไม่ลึก
ว่าแต่พอทราบมั้ยครับว่า ปีนี้ TAA เค้ารับถึงอายุเท่าไหร่อ่ะครับ O35

• ราชาเทวะ
เท่าที่ทราบ TAA ข้อสอบจะลึกกว่า แต่ TG จะถามกว้างกว่าแต่ไม่ลึก
ว่าแต่พอทราบมั้ยครับว่า ปีนี้ TAA เค้ารับถึงอายุเท่าไหร่อ่ะครับ O35

เบื้องต้นทราบว่า 30 ปีครับ

Offline ohiyo!!!

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน

แล้วสอบ 4 อย่างเหมือน TG มั๊ยครับ เลข ฟิสิกส์ อังกิด aptitude อะครับ  ขอบคุณครับ

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
SP แอร์เอเชีย จะสอบวันที่ 14 พฤศจิกายนนี้นะครับ ค่อนข้างแน่นอน ตอนนี้กำลังหาที่สอบอยู่ เตียมตัวกันได้เลยครับ

ชัดเจนมากครับ ขอให้ได้กันเยอะๆนะครับ  O07 ขอให้ QP ในsaknid ได้กันถ้วนหน้า เช่นกันครับ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ

ชัดเจนมากครับ ขอให้ได้กันเยอะๆนะครับ  O07 ขอให้ QP ในsaknid ได้กันถ้วนหน้า เช่นกันครับ

จะรับ SP ประมาณคร่าวๆเท่าไหร่ครับ เยอะไหมครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
« Last Edit: 05 October 2010, 22:45:50 +07 by golfyATC »

Offline iceman10

• นักรบ
  • **

แล้วสอบ 4 อย่างเหมือน TG มั๊ยครับ เลข ฟิสิกส์ อังกิด aptitude อะครับ  ขอบคุณครับ
ขอตอบจากประสบการณ์ที่เคยสอบนะครับ ก็จะมี คณิต ฟิสิกส์ เคมี ชีว และความรู้ทางด้านการบินครับ
ข้อสอบทุกวิชาค่อนข้างจะออกลึก ถึงลึกมากอยู่ครับ และแน่นอนว่าทุกวิชาเป็นภาษาอังกฤษล้วนๆครับ
เนื่องจากว่าตอนยื่นสมัคร TAA จะขอผล TOEIC ซึ่งรุ่นที่ผมสอบ (2007) เค้าขอที่ 650 นะครับถ่าจำไม่ผิดนะ เลยไม่ต้องสอบอังกฤษ
ยังไงก็มาพยายามด้วยกันครับ O19 O19 O19

• ราชาเทวะ

แล้วสอบ 4 อย่างเหมือน TG มั๊ยครับ เลข ฟิสิกส์ อังกิด aptitude อะครับ  ขอบคุณครับ
ขอตอบจากประสบการณ์ที่เคยสอบนะครับ ก็จะมี คณิต ฟิสิกส์ เคมี ชีว และความรู้ทางด้านการบินครับ
ข้อสอบทุกวิชาค่อนข้างจะออกลึก ถึงลึกมากอยู่ครับ และแน่นอนว่าทุกวิชาเป็นภาษาอังกฤษล้วนๆครับ
เนื่องจากว่าตอนยื่นสมัคร TAA จะขอผล TOEIC ซึ่งรุ่นที่ผมสอบ (2007) เค้าขอที่ 650 นะครับถ่าจำไม่ผิดนะ เลยไม่ต้องสอบอังกฤษ
ยังไงก็มาพยายามด้วยกันครับ O19 O19 O19

ปีนี้มีสอบอังกฤษ listening เหมือนการบินไทยครับ

Offline Bond

• ประชาชน
 E53เห็นเม้นบนสุดว่าจะประกาศ 1 ธันวา
เม้นกลางๆว่าจะสอบ 1 พ.ย.
งงอะครับ... วานผู้รู้ชี้แจงทีคับ   

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
คนสมัครปีนี้จำเป็นต้องมีToeic ด้วยใช่ป่าวครับพอดีผมยังไม่ได้ไปสอบเลยแล้วถ้าตามที่ข้างบนบอกว่าสอบปลายเดือน พย. จะสอบทันป่าวเนี่ยครับ พอดีตอนนี้ทำงานอยู่ ตจว ด้วยครับ  O35 O01

• ราชาเทวะ
E53เห็นเม้นบนสุดว่าจะประกาศ 1 ธันวา
เม้นกลางๆว่าจะสอบ 1 พ.ย.
งงอะครับ... วานผู้รู้ชี้แจงทีคับ   

อันนั้นข่าวเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ อันนี้ของผมอัพเดทเมื่อวาน

Offline Bond

• ประชาชน
โอ้ววว ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
คงต้องเริ่มเตรียมตัวแล้วสินะเนี่ย... O19

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
อยากทราบข่าวเพิ่มเติมครับว่าจะมีการประกาศรับสมัครเมื่อไรครับ ในเมื่อจะสอบเดือนพฤศจิกายนแล้วยังเห็นเงียบอยู่เลยครับ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
คะแนน toeic ถ้าไม่มีสามารถสมัครได้หรือเปล่า

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
แล้วกำหนดการต่างๆ อย่างคร่าวๆ นี้ออกเมื่อไหร่ อย่างไรครับ เพราะก็เห็นเงียบๆ ไม่เห็นออกประกาศเลยครับ O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
นั่นสิคับ
ถ้าวันที่14เป็นอะไรที่กะชั้นชิดมากๆ

• ราชาเทวะ
CF SP สอบวันที่ 14 พย.แน่ๆ ไม่ที่คาดว่าจะสอบ ที่ St.John มีสอบภาษาอังกฤษ listening สอบทั้งวัน ตามนี้ครับ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
แล้วเค้าไปรับสมัครกันตอนไหนอ่ะครับ ??

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
นั่นสิคะ ตกลงมีการรับสมัครกันไปแล้วหรือยังไงคะเนี่ย

Offline ball1551

• ประชาชน
ทำไมกระทู้ช่วงนี้เงียบจังครับ 

แล้วข่าว SP AirAsia เป็นไงบ้างครับ  - สอบนักบิน 304-

• ราชาเทวะ
บอกแล้วไงครับว่า CF วันที่ สอบ 14 พย. แน่ๆ แต่ประกาศรับสมัครคงเหมือน QP ประกาศก่อนอาทิตย์เดียวแล้วสอบเลย อ่านหนังสือกันได้เลยครับ มาแน่ๆ รับ 10 เท่านั้น

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ข้อสอบรอบแรกนีประมาณไหนหรอคับแล้วต้องอ่านวิชาไหนบ้างหรอครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ข่าวดีใกล้เข้ามา เสียวสันหลังวาบเลยแหะ