Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ  (Read 138057 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แหม่ มีทุกสถาบันจริงๆ ดีนะพี่ไทยเรายังไม่สามารถเส้นกันได้ขนาดนั้น เฮ้อ โล่ง O15

Offline toy

• ประชาชน
แหม่ มีทุกสถาบันจริงๆ ดีนะพี่ไทยเรายังไม่สามารถเส้นกันได้ขนาดนั้น เฮ้อ โล่ง O15

ดีใจครับที่คนส่วนมากคิดแบบนี้ O29

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
คงไม่ใช่เด็กเส้นหรอกครับ น่าจะเป็นคนที่เป็นลูกเรือของเค้าอยู่แล้ว แล้วต้องการเป้นนักบิน เพราะแอร์เอเชียร์เค้ามีนโยบาย สนับสนุนบุคลากรให้มีความก้าวหน้าในอาชีพมากขึ้นครับ

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
รับไปตอนไหนเนี่ยครับ
เค้าเอาคนในหรอครับ

คนในก้ไม่เหนรุ้เรื่องเรยนะครับ  O35 O35

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้บอร์ดอนุมัติแล้ว รับ SP 10 คน รอดูประกาศจากหน้าหนังสือพิมพ์ และสื่ออื่นๆ เร็วๆนี้ครับ คิดว่าไม่น่าเกิน 1 - 2 เดือนนี้แหละ เตรียมตัวให้พร้อมแล้วกันครับ 

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ใช่ว่าประกาศรับไปอย่างงั้นตามธรรมเนียมปฏิบัติทั่วไป O28

แต่ในความเป็นจริงได้วางตัวคนในไว้ 10 คน ครบถ้วนเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ O27

ปล. ผมมองโลกแง่ลบเกินไปหน่อยหรือเปล่าครับเนี่ย O23

SXY SXY SXY SXY

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าความเห็นบน เกินไปหน่อยนะครับ ถ้าเค้าคิดแบบนั้นจริงๆ เค้าคงไม่ลงทุนประกาศให้เสียเงินหรอก และคงไม่มีใครเอาชื่อเสียงตัวเองไปแขวนไว้กับเด็กเส้นจริงมั๊ยครับ นักบินนนะครับ ไม่ใช่ สจ๊วต และแอร์ อันนี้รับผิดชอบชีวิตคนครับ

ผมแค่แสดงความคิดเห็นแซวเล่นครับ

ไม่นึกว่าคุณจะจริงจังขนาดนี้

แต่ถ้าทำให้ไม่สบายใจ

ผมก็ขออภัยครับ

ลึกๆผมก็ยังเชื่อถือในกระบวนการคัดเลือกนักบินของสายการบินในเมืองไทยทุกสายการบินครับ

• ทหารเลว
  • *
เปล่าครับ แค่อยากเอามาแชร์ครับ อาชีพนักบิน เป็นอาชีพที่มีเกียรติ ผมเองก็ประกอบอาชีพนี้ ไม่อยากให้คนอื่นเข้าใจผิดๆน่ะครับ อยากให้หลายๆคนเข้าใจมากกว่า เพราะบางคนไม่เข้าใจด้วยซ้ำคิดว่านักบินกับ สจ๊วตคืออาชีพเดียวกัน ก็เคยมาถามผมว่า "เอ้ย!!! จะอ่านหนังสือสอบไปทำไม มันเส้นได้ไม่ใช่เหรอ" นักบินเนี่ย อยากให้คนเหล่านี้ ได้มาสอบ โปร มาสอบรอบกัปตัน และนักจิตวิทยาการบินจริงๆ จะได้รู้ว่ามันไม่ได้ง่ายๆเลยจริงๆ โชคดีครับทุกคน

Offline Sky

• ประชาชน
แล้ว QP มีโอกาสเปิดรับไมคับ ช่วงไหน พอเป็นไปได้ อะคับ   - นักบิน 305-

• นักรบ
  • **
ยังไงก็อยากให้เพื่อนๆเตรียมพร้อมกันไว้ จะเปิดปีนี้หรือปีไหน ก็ถือซะว่าเราได้เตรียมตัวรอไว้อยู่แล้ว ไม่เสียหาย

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆที่คุณAussie เอามาฝากกันครับ E30 E30

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ยังไงก็ขอให้เปิดจริงๆละกันครับ รออยู่เหมือนกัน O22
ปล. วันเวลาสอบทั้งหมดอย่าได้ชนกับ TG จะยิ่งดีใหญ่ครับ  O07

• ทหารเลว
  • *
รอประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ ตอนนี้ได้ time line คร่าวๆ แล้วครับ ประกาศผลรอบสุดท้ายเดือน พ.ย. เพราะฉะนั้น รอประกาศเร็วๆนี้นะครับ CF 1000% มาแน่ๆแล้วครับ

เอาตารางเวลาของ TAA สมัยปี 2007 มาให้ดูกันคร่าวๆครับ E47

เพื่อที่ทุกท่านจะได้วางแผนการเตรียมตัวสอบได้อย่างมีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้นครับ E06

ปล. ขอย้ำ! ตารางเวลาอันบนนี้เป็นของปี 2007 นะครับ ไม่ใช่ของปี 2010 นี้ E25

สู้ๆครับ E37

Offline Kittyhawk

• ประชาชน
ผมเคยได้ยินได้ฟังทั้งจากคนที่เคยสอบได้ และสอบไม่ได้ครับ ว่าข้อสอบข้อเขียนของ TAA นี่จะเข้มข้นกว่าของ TG มาก (ออกแนว Entrance หรือข้อสอบเตรียมทหาร (ยุค ม.4) อะไรประมาณนี้ อีก 20% เป็น GMAT และอีก 10% เป็น AV ไม่ทราบว่ามีใครทราบบ้างครับว่าชัดเจนมากน้อยแค่ไหน??? และยังคงมีการสอบภาษากันอยู่หรือไม่ (หรือคาดว่าจะรับคะแนน TOEIC/TOEFL อย่างเดียว)  O19 O37

ผมเคยได้ยินมาว่าข้อสอบ TG จะออกกว้างแต่ไม่ลึก ส่วนข้อสอบ TAA จะออกแคบแต่ลึกมากอ่ะครับ O11

จริงหรือไม่? เดี๋ยวก็จะได้รู้กัน ถือซะว่าสอบเอาประสบการณ์ก่อนของจริงครับ O28

• นักรบ
  • **
ต้องรีบฟิตอย่างแรงเลยล่ะตู   O19 O19 O19

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ปกติ SP Airasia ที่ผ่านๆมา นี่ เค้าใช้คุณสมบัติและเอกสารอะไรบ้างเวลาสมัครน่ะครับ

ต้องยื่นคะแนนโทอิค หรือ โดยประมาณของคะแนนโทอิคของแอร์เอเชีย นี่กำหนด หรือ กระแส ประมาณเท่าไหร่บ้างไหมน่ะครับ
 - นักบิน 305-

Offline Sky

• ประชาชน
อยากรบกวนถามอะคับ ว่า QP จะมาพร้อม SP เลยไมคับ แล้วรับแยอะไม่เอ่ย  O22

• นักรบ
  • **
แอบหวังและแอบลุ้นด้วยคนครับ  O07 O07

Offline golf307

• FLY away

Offline Bond

• ประชาชน
รอประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ ตอนนี้ได้ time line คร่าวๆ แล้วครับ ประกาศผลรอบสุดท้ายเดือน พ.ย. เพราะฉะนั้น รอประกาศเร็วๆนี้นะครับ CF 1000% มาแน่ๆแล้วครับ

CF นี่ย่อมาจากอะไรเหรอคับ
ใช่Student pilotรึเปล่า...
รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ย่อมาจาก CONFIRM ครับ

สู้ๆครับทุกท่าน  O19

Offline Bond

• ประชาชน
สรุปแล้วAir asiaเปิดรับ SP ชัวมั้ยครับเนี่ยปีนี้
เห็นข่าวว่าTGเลื่อนการรับออกไปปีหน้าแล้วใจหาย...
เพราะตัวผมเองอายุอานามก็27เข้าไปแร้ววอะคับ  - นักบิน 305-

• นักรบ
  • **
สรุปแล้วAir asiaเปิดรับ SP ชัวมั้ยครับเนี่ยปีนี้
เห็นข่าวว่าTGเลื่อนการรับออกไปปีหน้าแล้วใจหาย...
เพราะตัวผมเองอายุอานามก็27เข้าไปแร้ววอะคับ  - นักบิน 305-
นั่นนะสิครับ - นักบิน 305-

รอชั้นรอเธออยู่ แต่ไม่รู้เธออยู่หนใด

เธอจะสอบ เธอจะสอบเมื่อไร เธอจะสอบ เธอจะสอบเมื่อไร นัดชั้นไว้ทำไมไม่มา

ชั้นเป็นห่วง ชั้นเป็นห่วงตัวเธอ ให้ชั้นเก้อชะเง้อคอยหา

นัดสอบไว้ทำไมไม่มา นัดสอบไว้ทำไมไม่มา

โอ้เธอจ๋าอย่าช้าเร็วหน่อย รีบหน่อยๆๆเร็วหน่อยๆๆ

O21 O21 O21 O21 O21