Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ  (Read 138063 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ขอข่าว Update ของ FD ด้วยครับ ขอบคุณมาก O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอข่าว Update ของ FD ด้วยครับ ขอบคุณมาก O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

ได้ยินจากพี่ข้างบ้านว่า จะรับ 10 คนครับ ^^

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
แล้วกำหนดการอะไรประมาณนี้ครับ แบบคร่าวๆ O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline ball1551

• ประชาชน
พี่ๆๆ ครับรบกวนถามหน่อยว่าจะสอบนักบิน ดัดฟันได้ไหมครับ
มีผลอะไรกับการสอบหรือป่าวครับ  O37

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่ๆๆ ครับรบกวนถามหน่อยว่าจะสอบนักบิน ดัดฟันได้ไหมครับ
มีผลอะไรกับการสอบหรือป่าวครับ  O37

เอ น่าจะได้นะ ไม่ชัวร์แฮะ ถ้าเปิดแล้ว ลองสมัครดูสิครับ แต่เคยเป็นกัปตันดัดฟันนะ

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
ไม่มีปัญหาครับ เพื่อนผมก็ตัดฟันตอนสอบ แล้วก็ผ่านมาเป้น SP ด้วยกันครับ

• ทหารเลว
  • *
ปล. เท่าที่ทราบข่าว SP ตอนนี้ยังไม่เลื่อนนะครับ แต่ติดปัญหานิดหน่อยว่าใครจะเป็นผู้ทำการคัดเลือก ระหว่าง BAC หรือ แอร์เอเชีย คัดเอง ตอนนี้เห็นว่าจองเวลาคร่าวๆกับเวชศาสตร์ไว้แล้ว ว่าจะส่งตรวจประมาณ ปลาย พย. เพราะฉะนั้นเร็วๆนี้แหละ อดใจหน่อยนะครับ

• ทหารเลว
  • *
ปล. ตอนนี้ลูกเรือก็ประกาศรับแล้ว นักบินตามแผนเดิมว่าจะประกาศพร้อมลูกเรือ ก็คงเร็วๆนี้เช่นกัน โตไวจริงๆ สายการบินนี้ อิอิ

• ทหารเลว
  • *
http://www.nationejobs.com/fulltime/displayposition_thai.php?comid=24316&poid=44&bpage=1&key=&sum=18

ลิ้งค์ให้ดูครับ เพื่อแฟนใครสนใจ หรือว่าจะลองสอบดูเล่นๆก่อนก็ได้ ถ้าคิดว่าตัวเองยังไม่พร้อมสำหรับนักบิน อย่างน้อยก็ได้ทำงานกับเครื่องบินล่ะน่า

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ไม่มีปัญหาครับ เพื่อนผมก็ตัดฟันตอนสอบ แล้วก็ผ่านมาเป้น SP ด้วยกันครับ
[/quote

พี่เคยเป็นศิษย์การบินของ TAA หรือเปล่านะครับ  E53

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
http://www.nationejobs.com/fulltime/displayposition_thai.php?comid=24316&poid=44&bpage=1&key=&sum=18

ลิ้งค์ให้ดูครับ เพื่อแฟนใครสนใจ หรือว่าจะลองสอบดูเล่นๆก่อนก็ได้ ถ้าคิดว่าตัวเองยังไม่พร้อมสำหรับนักบิน อย่างน้อยก็ได้ทำงานกับเครื่องบินล่ะน่า
สนใจแน่นอนครับ เคยไปมาแล้วด้วยแต่ไม่รอด - นักบิน 305-
แต่คราวนี้ก็จะไปอีกครับ SOC2

dioza

• Guest

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
ปล. เท่าที่ทราบข่าว SP ตอนนี้ยังไม่เลื่อนนะครับ แต่ติดปัญหานิดหน่อยว่าใครจะเป็นผู้ทำการคัดเลือก ระหว่าง BAC หรือ แอร์เอเชีย คัดเอง ตอนนี้เห็นว่าจองเวลาคร่าวๆกับเวชศาสตร์ไว้แล้ว ว่าจะส่งตรวจประมาณ ปลาย พย. เพราะฉะนั้นเร็วๆนี้แหละ อดใจหน่อยนะครับ

ปลาย พย. ประมาณ 2 เดือนเองสิครับ  O08

ถ้าเปิด ปลายเดือนนี้ ต้องสอบข้อเขียน แล้วก็ประกาศผลอีก ทันหรอครับ   O15

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
รับลูกเรือเพิ่มแสดงว่าจะมีเครื่องมาเพิ่มเหรอครับ

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
รับลูกเรือเพิ่มแสดงว่าจะมีเครื่องมาเพิ่มเหรอครับ

จะเปิด base ที่ เชียงใหม่ แล้วก็จะมีเครื่องเพิ่มด้วยครับ  E30

• นักรบ

ปลาย พย. ประมาณ 2 เดือนเองสิครับ  O08

ถ้าเปิด ปลายเดือนนี้ ต้องสอบข้อเขียน แล้วก็ประกาศผลอีก ทันหรอครับ   O15

คิดเหมือนผมเลยครับ

สงสัยต้องสอบกันแบบเทอร์โบสุดๆ  E21

• ทหารเลว
  • *
ลองดูมั๊ยละครับ ว่าถ้าวันที่ 22 นี้ + - ไม่เกิน 2 วันถ้าเครื่องเข้ามา ข่าวผมก็น่าจะจริงครับ อิอิ
ปล. แต่อย่างที่บอกนะครับ ข่าวก้คือข่าว ยังไม่มีอะไร firm จนกว่าจะประกาศทั้งนั้น ต่อให้ประกาศ ก็ยังมีโอกาสเลื่อน คุณว่าจริงมั๊ย?

• นักรบ
วันที่ 22 ละครับ

แต่ผมก็ได้ทราบจำนวนรับบ้างแล้วเหมือนกัน

ที่เหลือทุกท่านก็คงต้องรอประกาศ ละนะคัรบ  E07

Offline Bond

• ประชาชน
 O35สรุปว่ารับSPแน่นอนแล้วใช่มั้ยครับ...

Offline joke2953

• ประชาชน
 แล้ว QP มีสิทธิเปิดไหมคับ นี่ ตอนแรกคิดว่าจะเอา QP ซะอีกคับ  O35

dioza

• Guest
น่าสงสารนักบินTAAจังเครื่องก็เข้ามาตั้ง19ลำแล้ว สงสัยได้บินอาทิตย์ละ7วันเลยมั๊งจะเปิดฮับใหม่อีกไม่รู้จะอั้นไปถึงไหน ^^

Offline golf307

• FLY away
TAA เป็นทำธุรกิจได้ หน้ากลัวมากๆ สั่งA320 40ลำ ได้แล้ว 19ลำ การตลาดเขาก้อแข็งแรงมาก แถมเขาประหยัดสุดๆ/ TG ก้อเหนื่อยหน่อย
ค่าเครื่องบิน BKK- PERTH TG ขาย ฿21000 ส่วน BKK-KL- PERTH airasia ฿7000

ผมนั่งการบินไทยกลับมา เห็น ผู้โดยสารของ TG มีนิดเดียว airasia เยอะมาก

แล้ว Thai tiger มาจะสู้ TAA ได้ไม ในเมื่อเขาเริ่มที่จะเปิด route ใหม่แย่งผู้โดยสารแล้ว TAA เขาเตรียมพร้อมรับมือเติมที่

ถ้า TG ไม่เปิด Thai tiger ตลาดล่างคงไม่พ้น TAA เอาไปกิน
« Last Edit: 01 October 2010, 12:04:12 +07 by golf307 »

• ทหารเลว
  • *
เหมือนที่ผมบอก เค้าบินไปรับเครื่องตั้งแต่วันที่ 22 แสดงว่าข่าวผมก็ถูกต้องแล้วนะครับ ลองดูข่าว 3 มิติ ก็ได้ครับ คืนนี้ก็มี เค้าให้นักข่าวบินไปทำข่าวด้วยเลย

Offline Athrun

คุณ Aussie พอจะทราบกำหนดการ SP เพิ่มเติมอีกบ้างไหมครับ? E25

• ประชาชน
นั่นสิครับจะรับ SP ชัวรึเปล่าเนี่ย ผมเข้าไปดูในเวปTAAก็ไม่เห็นประกาศอะไร...
รอลุ้นให้ประกาศรับอยู่จนตัวโก่งแล้วคร้าบบบ - สอบนักบิน 304-

Offline grid

นั่นสิครับจะรับ SP ชัวรึเปล่าเนี่ย ผมเข้าไปดูในเวปTAAก็ไม่เห็นประกาศอะไร...
รอลุ้นให้ประกาศรับอยู่จนตัวโก่งแล้วคร้าบบบ - สอบนักบิน 304-

เขาจะเปิดก็ต่อเมื่อการบินไทยเปิด SP ครับ เชื่อผม!!
เครื่องใหม่ ทุกอย่างใหม่ ยกเว้นผม ที่เก่า
....

....

เก่าประสพการณ์ 

^^

• ประชาชน

เขาจะเปิดก็ต่อเมื่อการบินไทยเปิด SP ครับ เชื่อผม!!
เครื่องใหม่ ทุกอย่างใหม่ ยกเว้นผม ที่เก่า
....

....

เก่าประสพการณ์ 

^^

คุ้นๆนะครับเนี่ย ประโยคนี้ คริๆ
ขอให้เปิดจิงๆเถอะคร้าบบบบ