Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ  (Read 138068 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ข้อสอบรอบแรกก็น่าจะมีเลข ฟิสิก เป็นหลัก เคมี และชีววะนิดหน่อย แล้วก้ความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับแอร์เอเชียร์ เช่นแบบเครื่องบิน route บิน อาจจะเหมือนกับที่พึ่งสอบ QP ไปเลยก็ได้ครับ ลองถาม QP เค้าดูนะครับ และถือว่าเป้นโชคดีที่มีกระแสข่าวมาว่า ปีนี้จะปรับระดับความยากของข้อสอบแอร์เอเชียที่ทุกคนบอกว่ายากมาก ให้ง่ายลงมาหน่อย ประมาณการบินไทยครับ โชคดีครับ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ฟิสิกส์ มอปลาย เลข มอปลาย ความรู้การบิน ใครไม่เตรียมตัวคงผ่านยาก ^^ ถ้าไม่ได้เก่งจริงๆนะครับ

ผมคงไปสอบแต่ไม่คาดหวังเลย ผมกะไปตกรอบแรกแอร์เอเชียแล้วผ่าน pro การบินไทยครับ เอาเคล็ด

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
แล้วแอร์เอเชียปีนี้ น่าจะเน้นเกรดไม่ต่ำกว่า 2.5 และคะแนนTOEIC แบบปีที่ผ่านๆมาอีกบ้างไหมครับ  E22

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
แล้วแอร์เอเชียปีนี้ น่าจะเน้นเกรดไม่ต่ำกว่า 2.5 และคะแนนTOEIC แบบปีที่ผ่านๆมาอีกบ้างไหมครับ  E22

ถ้าเกรดไม่ต่ำกว่า 2.5 ผมก็อดเลยดิครับ  E08 E08

Offline Athrun

ทำไมปีนี้เค้าประกาศรับสมัครกะชั้นชิดกับวันสอบจังเลยครับ E08

แต่ก็ดีแล้วล่ะครับที่ยังเปิดสอบ นึกว่าจะไม่เปิดแล้วเสียอีก E18

• ราชาเทวะ
เห็นกังวลกัน print screen เมล์ที่ หัวหน้าเทรนนิ่ง ส่งมาให้ เอามาให้ดูกันนะครับ จะได้หมดข้อสงสัยกันซักที ขออณุญาติ censor เบอร์โทรนะครับ

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
ยืนยันหรือเปล่าครับ เอาเกรด 2.5 GPA

• ราชาเทวะ
ผมว่าเกรด 2.5 ไม่เกี่ยวหรอกครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ผมว่าเกรด 2.5 ไม่เกี่ยวหรอกครับ

แล้ว Toeic อะครับพี่

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

รับแค่ 10 คน เองเหรอครับ
 น่าจะรับเยอะๆ หน่อยนะครับ เผื่อขยายฝูงบินไปอีก E47

ยังไงก็ขอจองสัก1ที่นะครับ 55555 E18

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ ไม่ทราบว่า คุณ pilotguide ทำงานกับ taa อยู่รึเปล่าครับ O35
ปล. ขอบคุณมากๆๆๆครับที่คอยเข้ามาอัพเดทข่าวการรับสมัครให้พวกผมทุกๆคนในนี้ทราบความเคลื่อนไหวอยู่เรื่อยๆ O07

Offline Wolf

เห็นกังวลกัน print screen เมล์ที่ หัวหน้าเทรนนิ่ง ส่งมาให้ เอามาให้ดูกันนะครับ จะได้หมดข้อสงสัยกันซักที ขออณุญาติ censor เบอร์โทรนะครับ
ให้ช่วยประชาสัมพันธ์ทำไมไม่รีบๆประกาศล่ะครับ  O30
 แต่จิงๆไม่ต้องประกาศเลยก็ดีนะครับลดปริมาณคู่แข่ง  O28

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
ประชาสัมพันธ์ผ่าน mail ภายใน... E11 ดูไม่ค่อย public เท่าไหร่นักแต่ก็ยังถือว่ามีเว็บอื่นที่เอาข่าวมาบอกให้ขอบคุณในน้ำใจครับ  E30

ผมไม่ค่อยหวังกับ taa เท่าไหร่ แต่ก็จะพยายามเต็มที่ให้ดีที่สุด  O29

• ราชาเทวะ
เค้าแค่ยังไม่ประกาศฌป็นทางการครับ เพราะ QP มันก็วงในกันอยู่แล้ว ส่วน SP ประกาศลงหนังสือพิมพ์แน่นอน

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ครั้งที่แล้วก็ไม่ได้กำหนดคุณสมบัติว่าต้องได้เกรด 2.5 นี่ครับและ TOEIC ก็ไม่ได้เอาด้วยนา
แต่ก็ไม่รู้ว่าทางแอร์เออาจจะปรับเปลี่ยนคุณสมบัติหรือเปล่านะครับ ยังไงก็คงต้องติดตามข่าวทางเวบนี้ล่ะครับ

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมคิดว่าไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องกำหนดเกรดนะ
เพราะการได้เกรดมาก ไม่ได้หมายความว่าคนนั้นจะเป็นนักบินที่ดีได้ (ในทางกลับกันคนที่ได้เกรดดีแล้วเป็นนักบินที่ดีก็น่าจะมี)
น่าจะดูประกอบกันหลายๆด้าน ซึ่งคะแนนสอบ(ทั้งข้อเขียนและสัมภาษณ์) น่าจะมีนำหนักมากกว่า
แต่ทางบริษัทก็คงมีนโยบาย มีเหตุผลในการกำหนดคุณสมบัติที่เห็นสมควร ซึ่งผมก็เคารพในการตัดสินใจนะครับ

ยังไงก็ขอบคุณที่เอาข่าวมาบอกนะครับและจะติดตามข่าวทางเวบนี้บ่อยๆ

• นักรบ
ถ้าอย่างนั้นผมต้องขออภัยด้วยจริงๆครับ แต่ผมเคยอ่านเจอเมื่อตอนรับสมัครนักบินเอื้ออาทรของแอร์เอเชียแรกๆน่ะคัรบ

7. คุณสมบัติของผู้ที่จะเข้าร่วมโครงการ
7.1 ชาย/หญิง สัญชาติไทย อายุไม่เกิน 28 ปี
7.2 จบปริญญาตรีทุกสาขา
7.3 มีผลการเรียนเฉลี่ย ( GPA) ไม่ต่ำกว่า 2.50
7.4 พูด เขียนและสามารถสื่อสารภาษาอังกฤษได้ดี
7.5 ชาย ต้องพ้นภาระทางทหาร
7.6 สุขภาพแข็งแรงและสายตาดี ชายความสูงไม่น้อยกว่า 165 เซนติเมตร
สำหรับผู้หญิงไม่น้อยกว่า 160 เซนติเมตร
7.7 ขาดแคลนทุนทรัพย์
อ้างอิง:http://www.pantown.com/board.php?id=2450&area=&name=board2&topic=3&action=view

ส่วนTOEIC ก็ http://www.saknid.com/index.php?topic=821.0 น่ะครับ

ถ้าผมผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยจริงๆนะครับ ด้วยความเคารพ

• ราชาเทวะ
ถ้าอย่างนั้นผมต้องขออภัยด้วยจริงๆครับ แต่ผมเคยอ่านเจอเมื่อตอนรับสมัครนักบินเอื้ออาทรของแอร์เอเชียแรกๆน่ะคัรบ

7. คุณสมบัติของผู้ที่จะเข้าร่วมโครงการ
7.1 ชาย/หญิง สัญชาติไทย อายุไม่เกิน 28 ปี
7.2 จบปริญญาตรีทุกสาขา
7.3 มีผลการเรียนเฉลี่ย ( GPA) ไม่ต่ำกว่า 2.50
7.4 พูด เขียนและสามารถสื่อสารภาษาอังกฤษได้ดี
7.5 ชาย ต้องพ้นภาระทางทหาร
7.6 สุขภาพแข็งแรงและสายตาดี ชายความสูงไม่น้อยกว่า 165 เซนติเมตร
สำหรับผู้หญิงไม่น้อยกว่า 160 เซนติเมตร
7.7 ขาดแคลนทุนทรัพย์
อ้างอิง:http://www.pantown.com/board.php?id=2450&area=&name=board2&topic=3&action=view

ส่วนTOEIC ก็ http://www.saknid.com/index.php?topic=821.0 น่ะครับ

ถ้าผมผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยจริงๆนะครับ ด้วยความเคารพ

ผมว่าไม่ต้อง serois ครับ แต่ละครั้ง เค้าก็มีเงื่อนไขของเค้า ทุกวันนี้โลกการบินมันปรับตัว รอดูประกาศดีกว่าครับ อย่งครั้งนี้ QP ยัง require แค่ 550 เองน้อยมากๆ  เพราะเค้าก็ไปเน้น level เอา

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
สำหรับปีนี้ SP จะรับอายุไม่เกิน28 ปี รึเปล่าครับ หรือว่าเป็น30 ปี

Offline Athrun

จากใน mail ของคุณ pilotguide

Capt. Pittinun ท่านคือคนเดียวกันกับกัปตันที่อยู่ในโฆษณาของ TAA

ที่กำลังออกอากาศอยู่ในช่วงเวลานี้หรือเปล่าครับ?

ผมเห็นชื่อที่ประกาศอยู่บนหน้าจอทีวีแว้บๆ

แต่อ่านไม่ค่อยทันทุกทีเลยครับ

เห็นแต่ 9500 ชั่วโมงน่ะครับ

O35 O35 O35 O35

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
ถ้าแค่เรื่องชั่วโมงบิน โคการบินไทยก็หมื่นขึ้นหลายคนแล้วครับ  E06

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ต้นเดือนแล้วครับ ไม่ทราบว่าใครมี อัพเดต ป่าวครับ ใน web ยังนิ่งอยู่เลยครับผม อยากสอบครับ
« Last Edit: 01 November 2010, 11:19:38 +07 by Sec »

NaNia

• Guest
ผมอยากทราบด้วยคร้าบ ... กดรีเฟรชในเว็บมาตั้งแต่เช้า ยังไม่มีอะไรอัพเดทเลย  O01
รบกวนด้วยคร้าบ

• นักรบ

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

NaNia

• Guest
ผมไม่เป็นอันทำงานเลยคร้าบวันนี้ ... แอบกดเว็บดูอยู่ตลอด  E38

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยนะครับ ใจไม่นิ่งเลยครับผม เดี๋ยวเตรียมเอกสารไม่ทัน O32

Offline Sec

• นักรบ
  • **