Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ  (Read 137548 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมได้โพสรายละเอียดไว้แล้ว แต่ไปโพสในกระทู้ของผมเลยคิดว่าอาจจะมีคนไม่ได้เข้ามาเห็นหลายคน
ในกระทู้นี้
http://www.saknid.com/index.php/topic,2297.0.html
เลยขอเอามาโพสเป็นหัวข้อใหม่นะครับ
ตอนนี้ค่อนข้าง CF แล้วว่าจะรับ SP 12 คน เริ่มเทรนในปลายปี้นี้ (คาดว่าอาจจะเร็วกว่าที่ คาดการไว้ด้วยซ้ำ) เลยมาบอกให้เตรียมตัวกันไว้เนิ่นๆครับ เพราะไม่แน่อาจจะประกาศในเวปไม่กี่อาทิตย์ข้างหน้าแล้ว

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
โอ้วว ข่าวดีอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ว๊าวววว....... ได้ฟังแล้วชื่นใจ   O22 O02 ขอบคุณ จขกท.ที่เอาข่าวดีๆมาบอกกัน  E30

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอให้เป็นข่าววงในแบบการบินไทย ด้วยเถิด O07

ขอบคุณ จขกท. ที่นำข่าวคราวดีๆมาบอกครับ

ที่เหลือก็รอประกาศจริงๆอีกครั้งหนึ่ง  E18

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
แค่ 12 คน... O21

งั้นขอลองไปสอบเพื่อเก็บเป็นประสบการณ์สำหรับตอนสอบ TG ละกันนะครับ O18

SXY SXY SXY SXY

• ราชาเทวะ
เพิ่มเติม น่าจะเข้าเรียน เดือนกันยา ไม่ก็ตุลาคมนี้ ครับ เร็วๆนี้แล้วนะครับ ทุกท่านเตรียมตัวกันให้พร้อมเน้อออ

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
 SXY ขอบคุณมากนะคะสำหรับข่าว จริงไม่จริงยังไงก้อคงต้องรีบเตรียมตัวไว้อยู่ดี

Offline golf307

• FLY away
แล้วQP เปิดรับไมครับ มีใครพอจะรู้บ้าง E53

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แล้วQP เปิดรับไมครับ มีใครพอจะรู้บ้าง E53

สอบ TG สิครับ เปิดอยู่

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

สอบ TG สิครับ เปิดอยู่

ช่ายครับ กำลังอยู่ในช่วงรับเลยย

แต่ผมก็เห็น TAA เพิ่งเปิดไปนะครับ แต่ไม่รู้ว่ารับอะไรยังไงกันเสร็จหรือยังน่ะครับ เงียบไปแล้ว

• FLY away
ขอบคุนคราบ  ผมก้อพอทราบครับ ว่า TGเปิดรับ

แต่ว่า ดู แอเอเสีย ไว้เป็ฯ alternate ก้อไม่เสียหาย ของงี้ไม่แน่ไม่นอน

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
แฟนผมสูง 161 cm อยากจะลองสมัครดูจะได้มั้ยครับ?  O35

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
กระทุ้นี้เงียบไปเลย ตกลงมีโอกาศที่จะเปิดรับไหมครับ เห็นว่าที่เพิ่งเปิด QP ไปยกเลิกไปแล้ว ฟังเค้ามานะ ไม่ชัว

• ราชาเทวะ
ข่าวล่าสุดที่ทราบ QP ไม่ได้ไม่รับนะครับ แต่เลื่อนนิดหน่อย ส่วน SP ยังไม่มีข่าวเพิ่มเติมแต่ไม่น่าเลื่อนครับ รอแล้วกันนะครับ มีข่าวอะไรจะเข้ามาแจ้งครับ เตรียมตัวให้พร้อมๆกันไว้ครับ

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
จากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือครับ TAA  ปีนี้รับเฉพาะ QP  ครับ ส่วน SP ไม่เปิดรับสมัครครับ

จากการประชุมของบอร์ดเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ  O22

• ราชาเทวะ
ข่าวนี้น่าจะใหม่กว่าของผมนะครับ เพราะผมยังไม่ทราบว่ามีการประชุมบอร์ด ทราบแต่ข่าวว่าจะรู้ความแน่นอนมากขึ้นหลังบอลโลก รอต่อไปก่อนนะครับ อะไรก็เปลี่ยนแปลงได้ครับ

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
เนเทอร์แลนด์ก็แพ้ ถ้าTAAไม่เปิดอีก ผมจะร้องไห้ละ O21

• ทหารเลว
  • *
ผมทราบข่าวเมื่อวานครับ เพราะเมื่อวานคุยกับเพื่อน เพื่อนคนนี้พ่อเค้าได้รับข้อมูลที่น่าเชื่อถือได้ครับ(พ่อใหญ่มากในวงการบิน) ผมแค่บอกเค้าว่าปีนี้โชคดีเปิด ทั้ง TG และ TAA สำหรับ SP เพื่อนรีบสวนด้วยคำพูดสั้นๆ "TAA มีมติแล้วไม่เปิด SP ปีนี้ " พ่อกูบอก  O26 แทบไม่อยากฟังกันเลยทีเดียว

nutchara

• Guest
จ๊ากก มีมติไม่เปิดจริงๆ เหรอค่ะ ถ้าไม่เปิดปีนี้ สงสัยต้องเตรียมตัวเลี้ยงหลานแล้ว  E47

• ทหารเลว
  • *
อย่าเพิ่งตกอกตกใจกับข่าวของผมเลยครับ เพราะผมเองก็รับฟังมาอีกที แต่ที่มาแชร์ให้ฟังเพราะเผื่อถ้าไม่เปิดจริงๆจะได้ไม่ผิดหวังมาก แต่ถึงยังไงก็ต้องสอบ TG อยู่แล้ว ไม่ต้องคาดหวังว่าที่ไหนจะเปิดหรอกครับ เพราะยังไงก็ต้องเตรียมตัวสอบอยู่ดี สู้ๆนะครับ

ตอนนี้สำหรับ TAA ผมยังไงก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส E25

แต่ขอเพียงอย่างเดียวว่า...E39

TG กรุณาอย่าเปลี่ยนใจกะทันหันเรื่อง SP เลยนะครับ O20

หากสมมุติว่าเกิดกรณี QP ของ TG ผ่านเข้าไปได้ซัก 100 คน มันก็ไม่แน่เหมือนกันใช่ไหมครับ E08

Offline grid

ตอนนี้สำหรับ TAA ผมยังไงก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส E25

แต่ขอเพียงอย่างเดียวว่า...E39

TG กรุณาอย่าเปลี่ยนใจกะทันหันเรื่อง SP เลยนะครับ O20

หากสมมุติว่าเกิดกรณี QP ของ TG ผ่านเข้าไปได้ซัก 100 คน มันก็ไม่แน่เหมือนกันใช่ไหมครับ E08

คิดว่าและหวังว่าคงไม่เปลี่ยนใจหรอกครับ เพราะ

1. เครื่องเช่ามาแล้ว 3 ลำ รออีก 3 ลำปลายปี
2. ได้ข่าวว่าจะเช่า 777 มาอีก 8 ลำระยะยาว

ผมคิดว่า ต่อให้ฟลีทที่เช่ามาจะมาแทนฟลีทไหนก็ตาม แต่ก็ใช่ว่าฟลีทที่จะถูกแทนที่จะขายได้เร็ววันสักเมื่อไหร่ ^^ คงไม่หรอกมั้งครับ

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
thank you for your information kha...and i send all my well wishes to everyone here and wish you the best of luck nakha

• ราชาเทวะ
เดี๋ยวบ่ายๆ จะมานั่งวิเคราะห์กัน เอาข้อมูลมาแชร์กัน มาช่วยกันวิเคราะห์ จะได้หลายหลายความเห็นครับ แต่ตอนนี้ขอไปธุระก่อน ค่อยมาว่ากันตอนบ่ายๆ จริงๆเคยพิมพ์ไว้แล้วแต่ยาวมากพอกด ส่ง มันดัน error เลยขี้เกียจพิมพ์ใหม่ ครับ

• FLY away
ตกลง ทาง TAA เขาจะเปิดรับ QP ไมครับ

• ราชาเทวะ
มีข่าวล่าสุดมาแจ้งครับ ได้ยินมานะครับ เค้ารับ SP ไปแล้วนะครับ 6  คน จะส่งมาเรียน ในเดือน กันยานี้ เค้ามีตัวของเค้าแล้ว 6 คน เลยเอามาแจ้งไว้ครับ

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
รับไปตอนไหนเนี่ยครับ
เค้าเอาคนในหรอครับ

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
รับไปตอนไหนเนี่ยครับ
เค้าเอาคนในหรอครับ

นั้นนะดิ  O35....ทุกอย่างวงการนี้เป็นอย่างที่ผมคิด แต่ก็เอาเห่อ  O37

ใครก็ได้ช่วยขยายความคำว่า "คนใน" หน่อยครับ ถ้าเป็นอย่างที่บอกอะครับ

^
^
^
ขออนุญาตเดาว่าน่าจะเป็นพวกลูกๆหลานๆของกัปตันหรือผู้บริหารใน TAA เองหรือเปล่าครับ E53