Author Topic: มาอ่าน ICAO level 4 กันเถอะ  (Read 14717 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ใครมีตัวหนังสือ ICAO English บ้างครับ หาโหลดอยู่ครับขอบคุณมากครับ  E30 E30 E30 E30

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
มีด้วยเหรอครับ งั้นขอแชร์ด้วยคร๊าบ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ใครมีตัวหนังสือ ICAO English บ้างครับ หาโหลดอยู่ครับขอบคุณมากครับ  E30 E30 E30 E30

ชื่อหนังสือ "Macmillan Aviation English" ครับ ลองหาดูนะ  E25

เพิ่มเติมหน่อยครับ ไม่รู้ลืมได้ยังไง ขอโทษด้วยครับ
ที่มา Credit: พี่ pilotguide ครับ
« Last Edit: 19 July 2012, 12:38:52 +07 by yahfiun »

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
หนังสือมันไม่ช่วยอะไรมากหรอกครับ แค่เนื้อหาในนั้นมันเกี่ยวกับการบินล้วนๆ แต่ความยากไม่ต่างจาก text book Eng สมัยม.ปลายเท่าไหร่เลยครับ
แนะนำว่าฝึกพูด ฟัง บรรยายภาพ เน้นแกรมมาร์ รู้คำศัพท์เยอะๆ ใช้ให้ถูกวิธี ก็ lv 4 แล้วครับ

หนังสือมันไม่ช่วยอะไรมากหรอกครับ แค่เนื้อหาในนั้นมันเกี่ยวกับการบินล้วนๆ แต่ความยากไม่ต่างจาก text book Eng สมัยม.ปลายเท่าไหร่เลยครับ
แนะนำว่าฝึกพูด ฟัง บรรยายภาพ เน้นแกรมมาร์ รู้คำศัพท์เยอะๆ ใช้ให้ถูกวิธี ก็ lv 4 แล้วครับ

ก็พอกับ TOEFL สิครับ งั้นผมไม่อ่านละ ฮ่าๆๆ

Offline kengaloo

• ประชาชน
ใครมีตัวหนังสือ ICAO English บ้างครับ หาโหลดอยู่ครับขอบคุณมากครับ  E30 E30 E30 E30

ชื่อหนังสือ "Macmillan Aviation English" ครับ ลองหาดูนะ  E25

ขอบคุณครับ ผมได้ลิ้งค์โหลดมา >>> dc414.2shared.com/download/DOfusrEu/Macmillan_Aviation_English_for.zip?tsid=20120719-020032-49d3894

Offline kengaloo

• ประชาชน
ลิ้งค์ด้านบนผิด ขอโทษด้วยครับ 
ที่ถูกต้องเป็นอันนี้ครับ  >> http://www.2shared.com/file/DOfusrEu/Macmillan_Aviation_English_for.html

ลิ้งค์ด้านบนผิด ขอโทษด้วยครับ 
ที่ถูกต้องเป็นอันนี้ครับ  >> http://www.2shared.com/file/DOfusrEu/Macmillan_Aviation_English_for.html

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

Offline champkungkub

• ประชาชน
อันนี้ อ่านไว้เอาความรู้ หรืออ่านเพื่อเตรียมตัวสอบอะไรรึเปล่าครับ ชักระแวง  E39

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ขอโทษนะครับ ผมไม่รู้จริงๆว่ามันคืออะไร ICAO English ??