Author Topic: ATC RECRUITMENT  (Read 43608 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ยังไงก็ ขออย่าให้ชนเลยครับ เอาไว้เจอกันวันสอบการบินไทยนะครับ อุอุอุ  E18 E18 E18

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
แบบนี้ถ้า TAA ผ่านด้วยคงวุ่นน่าดูเลยนะครับ  E06

Offline ta86

• นักรบ
  • **
นั่นสิครับ 555  E47

ผมยังไม่รู้ว่าจะหาเรื่องลางานได้ยังไงได้เยอะขนาดนั้น เดี๋ยวค่อยๆคิดไปก่อนแล้วกัน หนทางยังไม่แน่นอน ถ้าโชคดีพอไว้เจอกันตอนสอบการบินไทยที่ธรรมศาสตร์รังสิต (เอาจริงเหรอเนี่ย???)

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
นั่นสิครับ 555  E47

ผมยังไม่รู้ว่าจะหาเรื่องลางานได้ยังไงได้เยอะขนาดนั้น เดี๋ยวค่อยๆคิดไปก่อนแล้วกัน หนทางยังไม่แน่นอน ถ้าโชคดีพอไว้เจอกันตอนสอบการบินไทยที่ธรรมศาสตร์รังสิต (เอาจริงเหรอเนี่ย???)

สอบรอบพิมพ์ดีดมาเป็นไงบ้างครับ เห็นตกไปหลายคนเลย

• นักรบ
  • **
อรุณสวัสดิ์ยามเช้าวันอาทิตย์ครับพี่ golfyATC

สำหรับสอบพิมพ์ดีดที่ผ่านมาผมผ่านไปได้ฉลุยครับ มีจำนวนผู้สมัคร 65 คนผ่านเข้ามาสู่รอบสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษครับ มีจำนวน 15 คนที่ไม่ผ่านรอบพิมพ์ดีด ผมเพิ่งสอบสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษไปครับ การสัมภาษณ์ยังมีต่อวันพรุ่งนี้ถึงวันพุธครับ เป็นสุภาพสตรีท่านหนึ่งอย่างที่พี่พูดเลยครับ ส่วนใหญ่จะให้แนะนำตัวเอง พอมีคำถามอะไรพี่เขาก็จะถาม โดยเฉพาะเกี่ยวกับประสบการณ์การทำงาน มีถามว่าคุณสมบัติที่ดีของ ATC ในความเห็นผมคืออะไร จุดแข็งจุดอ่อนของคุณคืออะไร ผมโดนถามด้วยว่าคิดอยากจะเป็นนักบินหรือเปล่า (โธ่ เจอคำถามจี้จุดเลย  O30) ไม่รู้ว่าเจอ ATC หนีไปเป็นนักบินกันเยอะหรือเปล่าครับเลยตั้งคำถามแบบนี้เลย ตอนนี้ก็รอลุ้นประกาศผลวันที่ 28 กุมภาพันธ์ครับ

• นักรบ
  • **
เอ้าประกาศผลสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษแล้วครับ เป็นไงบ้าง

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับพี่ golfyATC

ผมยังรอดอยู่ครับพี่ ผ่านเข้ารอบสี่กัน 58 คนครับ วันนี้ประกาศผลประมาณ 11 โมงกว่าๆ ไปขอลางานหลังพักเที่ยงเลย เล่นเอาแทบช็อคประกาศผลอีกไม่กี่วันนัดต่อเลย คงไม่ต้องเตรียมตัวอะไรแล้วมั้งครับ เข้าไปสอบตามมีตามเกิด แล้วแต่ดวง

ปีนี้ผมจะไม่สอบการบินไทยน่ะครับ เดี๋ยวจะลางานถี่มากจนเกินไป ถ้าแห้วทั่งคู่เดี๋ยวจะได้โดนเชิญออกเป็นของแถมอีก

ขอให้พี่โชคดีน่ะครับ  E07

« Last Edit: 28 February 2011, 21:07:09 +07 by ta86 »

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับพี่ golfyATC

ผมยังรอดอยู่ครับพี่ ผ่านเข้ารอบสี่กัน 58 คนครับ วันนี้ประกาศผลประมาณ 11 โมงกว่าๆ ไปขอลางานหลังพักเที่ยงเลย เล่นเอาแทบช็อคประกาศผลอีกไม่กี่วันนัดต่อเลย คงไม่ต้องเตรียมตัวอะไรแล้วมั้งครับ เข้าไปสอบตามมีตามเกิด แล้วแต่ดวง

ปีนี้ผมจะไม่สอบการบินไทยน่ะครับ เดี๋ยวจะลางานถี่มากจนเกินไป ถ้าแห้วทั่งคู่เดี๋ยวจะได้โดนเชิญออกเป็นของแถมอีก

ขอให้พี่โชคดีน่ะครับ  E07

ดีแล้วครับ ขอให้โชคดีนะครับ ส่วนพี่ไม่มีปัญหาเรื่องลางานเลยครับ วันลาหยุดเพียบเลย

Offline exodus

• ประชาชน
http://www.aerothai.co.th/thai/anou_file/13040370840019.pdf

ยินดีด้วยครับทุกท่าน O10

• นักรบ
  • **
ไม่มีชื่อผม O22

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

อ่าว น้องกอร์ฟไม่ใช่เป็น ATC อยู่แล้วเหรอครับ ก็ต้องไม่มีชื่อสิครับ งง หรืออันนี้ประกาศของอะไรอ่ะครับ E53

• นักรบ
  • **

อ่าว น้องกอร์ฟไม่ใช่เป็น ATC อยู่แล้วเหรอครับ ก็ต้องไม่มีชื่อสิครับ งง หรืออันนี้ประกาศของอะไรอ่ะครับ E53

ผมเป็น ATC อยู่แล้วครับ แหะๆๆๆ มันจะไปมีชื่อในลิสต์นี้ได้ไง 555 เป็นมุขครับ