Author Topic: ยื่นใบสมัคร วันนี้  (Read 34058 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ผมพกไป 5 ครับ แต่เหลือกลับมาบ้าน 3 -*-

1 รูปติดใบรายงานตัว
1 รูปติดบัตรประจำตัวสอบ

งั้นรีบติดต่อ BI ด่วนเลยคร้าบบ -*-

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากครับ
เหอๆ โอเคครับ จริงๆ ผมลองโทรไปแล้ว แต่ไม่มีใครรับสายเลย
สงสัยจะกำลังวุ่นกับการรับสมัครอยู่อะครับ อาจจะต้องเดินทางไปอีกรอบแน่ๆ เลย  E08 E08

------------------------------------------
แวะมาอัพเดทให้นะครับ พอดีผมได้ไปโพสต์ถามที่บอร์ดของ tgpilotrecruitment แล้ว
ทาง admin แจ้งมาว่า ให้ผมโทรไปแจ้งเลขประจำตัวสอบไว้ แล้วค่อยนำรูปถ่ายไปยื่นภายในวันที่ 12 พค ได้ครับ

สำหรับผู้ร่วมชะตากรรมเดียวกันกับผมก็สบายใจได้นะครับ O27
« Last Edit: 09 March 2011, 23:02:03 +07 by textmode »

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ

เดี๋ยววันที่ 22 สอบเสร็จผมต้องเอาหลักฐานเข้าไปยื่นเพิ่มอีก เพราะทะเบียนบ้านของผมยังเป็น ด.ช. โข่งอยู่ครับ 55+
ใครจะไปเป็นแนวร่วมบ้างครับ

ต้องเปลี่ยนด้วยหรอครับ  O08

แล้วพี่เจ้าหน้าที่บอกหรอครับ ว่ายื่นวันที่ 22ได้

แล้วยื่นนี่คือยื่นที่ศูนย์สอบเลย หรือต้องกลับมายื่นที่บริษัทครับ
« Last Edit: 10 March 2011, 12:25:16 +07 by Wolf »

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream

เดี๋ยววันที่ 22 สอบเสร็จผมต้องเอาหลักฐานเข้าไปยื่นเพิ่มอีก เพราะทะเบียนบ้านของผมยังเป็น ด.ช. โข่งอยู่ครับ 55+
ใครจะไปเป็นแนวร่วมบ้างครับ

ต้องเปลี่ยนด้วยหรอครับ  O08

แล้วพี่เจ้าหน้าที่บอกหรอครับ ว่ายื่นวันที่ 22ได้

แล้วยื่นนี่คือยื่นที่ศูนย์สอบเลย หรือต้องกลับมายื่นที่บริษัทครับ

เค้าเขียน note ในกระดาษแผ่นเล็กบอกผมว่าให้นำมายื่นที่ BI อาคาร 5 ภายในวันที่ 12 พ.ค. ครับ

Offline exodus

• ประชาชน
อยากทราบจำนวนผู้สมัครคร่าวๆครับ ใครพอจะบอกได้มั่งเอ่ย O35

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ประมาณ 1900 ครับ

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
จนจบแล้วก็มีคนไม่มารายงานตัวตั้ง86คนแนะ ทำไมไม่มากันนะ งง E53

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
งั้น จำนวนสุดท้ายก็คงเป็น 1924 - 86 สินะครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
« Last Edit: 15 March 2011, 22:30:11 +07 by Yukis »

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
การบินไทยไม่ได้บังคับให้ใครมาสมัครนะคร้าบบ

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ไม่มีใครอยากเสียเงินฟรีหรอกครับ

คงเนื่องมาจากบางคนติดธุระจริงๆ จึงไม่สามารถมารายงานตัวได้  O16

Offline dimkotozawa

มีใครจะไปยื่นเอกสารเพิ่มเติม ในวันที่ 22 มี.ค. หลังสอบเสร็จบ้างครับ จะได้ไม่ต้องลางานเพิ่มอีก
เพื่อจะได้ไปพร้อมกันเลย

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมว่าส่วนนึงมาจาก แต่งตัวไม่ผ่านมากกว่าน่ะครับ เฉพาะวันที่ผมไปสมัคร ก็มีหลายท่านเหมือนกันที่แต่งกายไม่เหมาะสมแล้วโดนให้เปลี่ยนน่ะครับ

พี่ earthwormz จริงจังจังเลย ผมขอโทษนะครับถ้าทำให้พี่รู้สึกไม่ดี  O22