Author Topic: มีพี่นักบินที่เรียนจบสายศิลป์ภาษามีเยอะไหมครับ  (Read 21811 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *

ผมจบสายศิลป์มา คือแบบว่าเลิกเรียนคณิตศาสตร์ตั้งแต่ ม.5 เลยอ่ะครับ (หลักสูตรของศิลภาษา)  จะไหวไหมครับเนี่ย

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนผมอ่านบทความในtake off เล่มเก่าๆ นักบินบางท่านจบคหกรรมมา

Offline ta86

• นักรบ
  • **
อย่าลืมอ่านฟิสิกส์ ม.ปลาย ด้วยน่ะครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ถึงผมจะไม่ใช่นักบินก็เถอะ แต่ผมก็จบสายศิลป์มาครับ เกี่ยวไหมเนี่ย

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ... ผมไม่ใช่เด็กวิทย์ ไม่ได้จบวิศวะ ไม่ได้จบจุฬา แต่ผมจะขอลองดูสักทีครับ O27

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
เยอะครับ รุ่นผมที่สอบด้วยกัน มีทั้งรัฐศาสตร์ นิเทศ บัญชี บริหารธุรกิจ บลา บลา ... เพียงแต่คนที่จบวิศวะจะเยอะกว่าสาขาอื่นๆหน่อย

Offline paduk

• ประชาชน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ... ผมไม่ใช่เด็กวิทย์ ไม่ได้จบวิศวะ ไม่ได้จบจุฬา แต่ผมจะขอลองดูสักทีครับ O27

ขอยืมๆนะครับ โดนจริงๆเลย

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ผมจบนิเทศครับ สู้ๆนะครับ ปัจจุบันผมอยู่777 ครับ  SOC2

Offline azzurri

• ATT02/09
  • ATT02/09
  • ประชาชน

Offline kanawut

สู้ๆหน่อยครับ ตัวผมเองเรียนสายวิทย์ แต่ก็มาเรียนนิติศาสตร์ จนทักษะการคำนวณนี่สนิมเขรอะไปหมดละครับ

ว่าแต่มีพี่ๆนักบินคนไหนจบนิติบ้างมั้ยครับ  O30

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
"ไม่มีอะไรยากเกินกว่าความพยายามของมนุษย์" เชื่อผม ผมคนนึงที่จบสายศิลป์มา แต่ผมมีอยู่อย่างนึง คือผมมีความพยายาม และทุกวันนี้ ความพยามยาม มันอยู่เหนือสิ่งอื่นใด "พรสวรรค์มันสู้พรแสวงไม่ได้หรอกน้อง"

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
อ้อ อีกอย่างนะครับ อย่าดูถูกความสามารถของตัวเอง จนกว่าเราจะได้พยายามทำมัน จนสุดความสามารถแล้ว สู้ๆครับ

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
มีเพื่อนผมจบคหกรรมมานะ ถ้าจำไมผิด O19

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
สู้ๆครับหนึ่งสมองสองมือเหมือนกัน

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
ไอคุณ  kengleo พูดดีมีสาระ แต่ขี้เมาไปหน่อยนะ  E33  E06 O34

ต้องอย่างผม ชนแก้ว โดยที่ในแก้วเป็น น้ำเปล่า ฮี่ๆๆๆ

Offline Wolf

จะได้เปรียบหรือเสียเปรียบ มันก็แค่รอบแรกเท่านั้นแหละครับ  E18

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
คุณ Grid ก้กล้าชนเนาะ เพือ่นๆคงมาววว ตายหมดแน่ๆเลย 5555

จะได้เปรียบหรือเสียเปรียบ มันก็แค่รอบแรกเท่านั้นแหละครับ  E18

มีอีกครับ รอบโปรตอนแรกเลย Aptitude test มี paper สองอันมั้งเป็นคล้ายๆ group test รอบแรก กับ law of nature ครับ อันนี้เห็นว่าจะเอามาเอาเด็กศิลป์ออกโดยเฉพาะ

Offline Wolf

มีอีกครับ รอบโปรตอนแรกเลย Aptitude test มี paper สองอันมั้งเป็นคล้ายๆ group test รอบแรก กับ law of nature ครับ อันนี้เห็นว่าจะเอามาเอาเด็กศิลป์ออกโดยเฉพาะ

O20 O20 มีงี้ด้วย

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline artikorn_w

• ประชาชน
อยากมาให้กำลังใจครับ

ผมจบ ปวช.พาณิชย์มา สอบเป็นครั้งแรก ก็ผ่านไปถึงรอบ Aptitude รอบแรกได้ครับ
เน้นอ่านเยอะๆ ฝึกทำแบบฝึกหัดเยอะๆครับ พอผ่านรอบแรกไปแล้ว
รอบที่เหลือผมว่า จะจบอะไรมาก็ไม่ต่างกันแล้วครับ...

สู้ๆนะครับ ปีนี้พ้นโทษแบนพอดี แล้วเจอกันนะครับ  E07

jason

• Guest
อยากมาให้กำลังใจครับ

ผมจบ ปวช.พาณิชย์มา สอบเป็นครั้งแรก ก็ผ่านไปถึงรอบ Aptitude รอบแรกได้ครับ
เน้นอ่านเยอะๆ ฝึกทำแบบฝึกหัดเยอะๆครับ พอผ่านรอบแรกไปแล้ว
รอบที่เหลือผมว่า จะจบอะไรมาก็ไม่ต่างกันแล้วครับ...

สู้ๆนะครับ ปีนี้พ้นโทษแบนพอดี แล้วเจอกันนะครับ  E07

ผมได้เพื่อนแล้ว

ผมก็เรียน ปวช มาเหมือนกัน

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
จะได้เปรียบหรือเสียเปรียบ มันก็แค่รอบแรกเท่านั้นแหละครับ  E18

ไม่น่าใช่มั้งครับ  แหม.....  

ไม่อยากได้เด็กศิลป์กันขนาดนั้นเลยเหรออ  ....   เค้าว่ากันว่าการบินเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์นะจ๊ะ

คนเรียนสายศิลป์ก็ไม่ใช่ว่าจะบินไม่ดีซะหน่อย อย่ายึดติดดิ

ถ้าสอบเข้ามาได้ก็จะรู้เองแหละ ตอนนี้ก็ตั้งใจสอบไปอย่างเดียวเถอะครับ   O27
« Last Edit: 07 March 2011, 10:39:27 +07 by supermaew »

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *

ตอนนี้เรียนอยู่ มนุษยศาสตร์ภาษาอังกฤษครับ ขึ้นปี 3 เหลือเวลาเตรียมตัวอีก 2 ปี จะพยายามสุดๆครับ   

เพราะถ้าเจอกระทู้อย่างที่ผมตั้งแบบนี้ขึ้นมาอีก  ผมจะได้ตอบน้องๆรุ่นต่อไปว่า

"พี่นี่ไงน้อง จบศิลป์ภาษาจีน "   ฮ่าๆๆๆๆ