Author Topic: QP TAA อ่านอะไรตรงไหนดีหนอ?  (Read 8829 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline GOODLUCK

• ทหารเลว
  • *
รบกวนผู้รู้แนะนำแนวข้อสอบ QP TAA หน่อยคร้าบ ไม่รู้จะเริ่มอ่านตรงไหนเลย ... และขั้นตอนการสอบมีทั้งหมดกี่รอบครับ ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
อ้างอิงจากรุ่นก่อนก่อนๆ ก็มี สอบข้อเขียน ความรู้การบิน ความรู้ทั่วไป ภาษาอังกฤษ ต่อมาก็รอบ สัมมภาษณ์ และส่งไปสอบเวชศาสตร์อีกสองรอบครับ

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณครับพี่ pilotguide รวดเร็วทันใจจังเลยครับ

Offline johnamino

• ประชาชน
สอบข้อเขียนรอบแรก มีสอบฟิสิกส์ เลข เหมือนสอบ SP รึเปล่าครับ?
ความรู้การบินนั้นเนื้อหาเป็นแนวไหนหรอครับ อ่านเท่าที่เรียน CPL จบมาพอรึเปล่าครับ หรือต้องอ่านมากกว่านั้นครับ?

ขอบคุณมากครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
สอบกันเมื่อไรคับ?

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ยังไม่ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบกันเลยหนิครับ  E53

• ทหารเลว
  • *
ใช่ครับ ยังไม่ประกาศครับ แต่ผมกะอ่านยัน QP TG เลยล่ะครับ 55 เผื่อไว้ก่อนครับ รู้สึกตัวเองว่าความรู้เริ่มห่างเหินครับ

• นักรบ
  • **
« Last Edit: 18 February 2013, 11:39:36 +07 by ounpug »

• นักรบ
  • **
« Last Edit: 18 February 2013, 11:36:08 +07 by ounpug »

• ทหารเลว
  • *
ร่วมขุดคับ รออยู่เหมือนกันคับ^^