Author Topic: รบกวนขอความรู้จากพี่ๆๆหน่อยครับประกอบการตัดสินใจ  (Read 4339 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aussie_sunshine

• ประชาชน
ถ้าผมจะเริ่มเรียนบินตอนอายุ 30 จะชช้าเกินไปมั้ย ครับ ผมสนใจจะไปเรียนในต่างประเทศด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ  อยากได้คำแนะ นำปัจจุบันผมเปนเอนจิเนียรของสายการบินแห่งหนึ่ง แต่เริ่มรู้สักอยากได้ความเปลี่ยนแปลง และหาไฟให้ตัวเองครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ขอโทษนะครับ ไม่ค่อยกล้าตอบกระทู้นี้ แต่ส่วนตัวคิดว่ามันไม่ใช่ประเด็นหลักในการตัดสินใจของแอร์ไลน์ในการรับคนนะครับ
ถูกต้องที่ทุกสายการบินอยากได้เด็ก20กว่าๆมาทำงานเพราะเค้าก็คาดหวังที่เราจะเป็นกัปตันและทำงานให้เค้านานๆอยู่แล้ว
แต่อายุปานกลางแบบนี้มันก็มีข้อดึอยู่เหมือนกัน เช่นวุฒิภาวะทางอารมณ์หรือแนวคิดในบางด้าน
แล้วยิ่งทุกวันนี้ต่อให้รับเด็กๆมาแต่ความจงรักภักดีกับองค์กรก็น้อยลงไปทุกทีเหมือนกัน ซึ่งก็เข้าใจทั้งฝ่ายนายจ้างและลูกจ้างนะ
ถามใจตัวเองดีกว่าครับว่าแน่วแน่แค่ไหนและดูปัจจัยเสี่ยงรอบๆตัวในกรณีที่ไม่ได้งานจะทำยังไงดีกว่าครับ

สำคัญที่สุดคือติดอาวุธตัวเองให้พร้อมและดูว่า เราเหมาะสมหรือเปล่าครับ

ขอให้โชคดี สวัสดีปีใหม่ครับ