Author Topic: รบกวนช่วยแนะนำ "โปรแกรมฝึกคูณเลขในใจ" ให้หน่อยได้ไหมครับ  (Read 5906 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline N1

• ประชาชน
รบกวนช่วยแนะนำ "โปรแกรมฝึกคูณเลขในใจ" ให้หน่อยได้ไหมครับ

อยากได้โปรแกรมประมาณว่าตั้งโจทย์ให้เราคิดหาคำตอบในใจและตอบให้ถูกภายในเวลาจำกัดครับ ขอบคุณครับ

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
ผมแนะนำ หนังสือ คณิตคิดเร็ว แบบสายฟ้าแลบ ของ สมาน สำเลิศรัมย์

ซื้อได้ที่ร้าน นายอินทร์ ครับ

เครดิต พี่ไบร์ท เขาแนะนำผมมา ผมเห็นมีประโยชน์เลยแนะนำต่อ สู้ๆครับ  O33

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ถ้าใช้ iphone ให้ลองไป search คำว่า mental math ดูนะครับ
มีให้เลือกเยอะมาก แล้วแต่จะชอบนะ ลองดูครับ

Offline N1

• ประชาชน
พอจะมีโปรแกรมอื่นแนะนำมั๊ยครับ พอดีไม่ได้ใช้ไอโฟน E08

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ขับรถไป คูณเลขรถคันข้างหน้าไป เเบ่งเป็น 2 2
เช่นทะเบียน กท 4138 เอา 41 x 38 ได้เท่าไหร่
ระหว่างนั้นก็ขับรถไปด้วย ระวังอย่าชนซะหล่ะ
ถ้าเริ่มคล่องเเล้วก็เคาะมือไปด้วย เช่น มือซ้ายเคาะ 3 มือขวาเคาะ 2

อย่างไรก็ตาม ต้องขับให้ปลอดภัยนะครับ