Author Topic: โอกาสสอบผ่าน (ในเชิงสถิติ) ส่วนของ “จิตวิทยาการบิน” ที่สถาบันเวชศาสตร์การบิน  (Read 12207 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Phew

• Guest
ก่อนเรียน CPL (ทุนส่วนตัว) ทางโรงเรียนจะส่งตรวจที่เวชศาสตร์การบินฯ อยากทราบว่าโอกาสสอบผ่าน (ในเชิงสถิติ) ในส่วนของ “จิตวิทยาการบิน” มีมากน้อยแค่ไหนครับ (ส่วนของตรวจร่างกายคิดว่าไม่น่ามีปัญหา) ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเคยไปสอบแล้วผ่าน/ไม่ผ่านอย่างไรบ้าง รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ผมเคยได้ยินมาว่า

ในปี2555 มีโรงเรียนการบินแห่งหนึ่ง ส่งศิษย์การบินทุนส่วนตัวมาสอบ 14 คนในรอบนั้น  E47

แต่ผ่านเพียง 4 คนครับ  E21

ปล ขอย้ำว่า ได้ยินมานะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โห ขนาดนั้นเลยเหรอครับ E39
ปกติก็ไม่เห็นจะตกกันซักเท่าไหร่นะครับ

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
เหนด้วยครับส่วนน้อยมากๆ ถึงจะตก แต่คะแนนดีไม่ดีนี่อีกเรื่อง O18 O18 O18

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ

Offline ruudvam

• ประชาชน
ได้ยินมาเช่นกันว่าตกหลายคน
ผมว่าบางคนเรียนทุนส่วนตัว อาจไม่ได้เตรียมตัวมาให้พร้อมครับ
ผมว่าคนที่สอบทุนสายการบินเหมือนได้วอร์มๆ เตรียมตัว และถือว่ามีความสามารถพอตัวจึงหลุดไปเวชศาสตร์ได้

Offline Spineker

• ประชาชน
ของ สบพ รอบแรกครับ ส่งไปตรวจ 14 ผ่าน 4 ครับ ยืนยันเพราะผมสอบรอบนี้ครับ  O36

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
ทุนส่วนตัว กับ แอร์ไลน์ส่งมาสอบจะมีเกณฑ์ไม่เหมือนกันครับ พี่ที่เวชศาสตร์เค้าบอกมา ของ TG ตั้งแต่เปิดสอบมามีคนเคยตกแค่คนเดียวเอง

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถถ้าเราเตรียมตัวพร้อมครับ
ไม่ต้องกังวลว่าจะสอบไม่ผ่าน แค่ทำให้ดีที่สุดก็พอ

Offline euronemous

• นักรบ
  @ Zenith   "ความรู้ที่มากโข หรือจะสู้โผที่ลางเลือน"   เอ๊ะ!!!! เกี่ยวมั้ยเนี่ยยย E47 E47 E47 E47

Offline Zenith

• ทหารเลว