Author Topic: อยากทราบว่ามีโรงเรียนการบินในต่างประเทศที่ไหนบ้างที่เคย Qulified by การบินไทยมาแล้วครับ  (Read 5435 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline N1

• ประชาชน
มีท่านไหนพอทราบบ้างไหมครับว่ามี "โรงเรียนการบินในต่างประเทศ" ที่ไหนบ้างที่เคยผ่านการ qualified จากการบินไทยมาแล้ว

ปล.
1. ผมหมายถึงโรงเรียนที่มีนักเรียนไทยจบมาแล้วเคยไปสมัครและมีสิทธิสอบ QP ของการบินไทยน่ะครับ (ส่วนจะสอบได้ไม่ได้อีกเรื่องนึง)
2. จริงๆถ้าเลือกได้ก็อยากเรียนโรงเรียนการบินในเมืองไทยนี่แหละครับแต่พอดีมีงบจำกัดและลองคำนวณแล้วเรียนต่างประเทศน่าจะพอไหวอยู่ (คำนวณค่ากินอยู่+ค่าเรียนแล้วยังถูกกว่าพอสมควร)

ขอบคุณครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยากทำงานเมืองไทย แนะนำเรียนเมืองไทยครับ เพราะระหว่างที่เรียนเราจะค่อยๆซึมซับอะไรหลายๆอย่างที่สามารถเอาไปใช้ในการสอบได้ หรือถ้าได้เรียนพร้อมกับ SP ของสายการบินก็จะมีโอกาสได้คุยกันในรายละเอียดอีกเยอะเลยครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ