Author Topic: สอบถามเรื่องหนังสือครับ  (Read 5040 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pike596

• ประชาชน
เพื่อนๆพี่ๆ ผมรบกวนช่วยแนะนำหนังสือ มต้น มปลาย ที่จะเอาไว้อ่านเตรียมสอบวิชาการให้หน่อยได้ไหมครับ มันมีเยอะมากผมไม่รุว่าจะเลือกเล่มไหนดี รบกวนด้วยครับ  O08

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ขึ้นอยู่กับว่าเรามีพื้นฐานขนาดไหนครับ ถ้าพื้นเยอะแล้ว เอาเล่มที่รวมข้อสอบมาทำเลยก็ได้ ประหยัด
แต่ถ้าพื้นน้อย ก็เอาที่ละเอียดนิดนึงก็ได้ครับ
ไปเดินดูที่ศูนย์หนังสือจุฬา สยาม เยอะมว้ากกกกก ซื้อมาทีละเล่ม ลองทำดูก่อน ถ้าถูกใจค่อยไปซื้อเพิ่มครับ

ถ้าจะเตรียมตัวก็เริ่มได้เลยครับ อย่าผลัดวัน หนังสือเล่มไหนไม่สำคัญเท่าน้องได้เริ่มวันไหนหรอกครับ

Offline pike596

• ประชาชน