Author Topic: เลื่อนประกาศผลสอบ TG Pilot  (Read 31681 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline c_4sk

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
อ้างอิงจากเวป http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php

เลื่อนประกาศผลสอบ ทั้ง SP และ QP นะครับ

กองจัดหาบุคลากรการบิน ขอแจ้งเลื่อนการประกาศผลสอบของผู้สมัครนักบินบริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ดังนี้

1.      ประเภท ผู้ถือใบอนุญาตนักบินพาณิชย์ตรี (Pilot) ทั้งของการบินไทย และ ไทยสมายล์

-      วันที่ 24 ตุลาคม 2555              ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสอบ

-      วันที่ 26 ตุลาคม 2555              รายงานตัว

2.      ประเภท บุคคลทั่วไป (Student Pilot)

-      วันที 31 ตุลาคม 2555              ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสอบ

-      วันที่ 5 พฤศจิกายน 2555          รายงานตัว

Offline napzoz

• นักรบ
เลื่อนแล้วเลื่อนอีก รอจนเหงือกแห้งหมดแล้วล่ะเนี่ย  E21

Offline neung911

• StudentPilot
  • ประชาชน
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เพิ่งเข้าไปดูมาเหมือนกันครับ

ว่าจะเข้าไปดู เผื่อว่าผลจะออกแล้ว แต่ดันเลื่อนประกาศออกไปอีก 

E21

Offline moddy88

• ทหารเลว

Offline SatoBall

• ทหารเลว

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ
SP ไม่ต้องห่วงหรอกครับ มาถึงรอบนี้ได้ยังไงก็ผ่าน

ถ้าจะต้องห่วงจริงๆน่าจะเป็นรอบตรวจประวัติอาชญากรรมมากกว่าครับ :-/

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
สำหรับ QP และ SP บางส่วนเค้าทราบกันแล้วนะ

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
ทราบจากไหนเหรอครับ..อยากทราบด้วยจุงเบย. อิอิ.    O07

Offline TK

• นักรบ
เลื่อนออกไปนานเชียว เเพลนอะไรไม่ถูกเลย O07 O07

Offline c_4sk

• ทหารเลว

• ทหารเลว
อยากทราบจุงเบย(เหมือนพี่เอฟ)ครับ
 SOC1 SOC1 SOC1

Offline Witski

• ประชาชน

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้ถามหน่อยครับ  พอดีคิดว่าคนที่เข้ามาในกระทู้นี้คงจะสอบเวชศาสตร์การบินกันแล้วส่วนใหญ่  ผมอยากถามว่า  ตอนที่สอบ flight sim อ่ะครับ ที่ต้องยิงเครื่องบินลำอื่น

ตอนเล่นครบ 20 ข้อมันขึ้นว่า   QCAT   
พอจะมีใครทราบไหมครับว่าไอคำว่า QCAT นี้มันหมายความว่าอะไร?

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้ถามหน่อยครับ  พอดีคิดว่าคนที่เข้ามาในกระทู้นี้คงจะสอบเวชศาสตร์การบินกันแล้วส่วนใหญ่  ผมอยากถามว่า  ตอนที่สอบ flight sim อ่ะครับ ที่ต้องยิงเครื่องบินลำอื่น

ตอนเล่นครบ 20 ข้อมันขึ้นว่า   QCAT   
พอจะมีใครทราบไหมครับว่าไอคำว่า QCAT นี้มันหมายความว่าอะไร?

หมายถึงรหัส 4 ตัว ที่เอาไว้กรอกช่องข้างล่างของกระดาษคำตอบใช่มัยครับ  ถ้าใช้  แต่ละคนจะได้รหัสนี้ไม่เหมือนกันครับ ซึ่งเป็นรหัสการให้คะแนนตามท่าทางการบิน มีสูงเกิน ต่ำเกินมากมั้ยย  ความเร็วในการตอบสนองเป้าหมายเป็นอย่างไร และพลาดเป้าเยอะมั้ยอะครับ  เท่าที่ผมเคยได้ยินมาจากเพื่อนๆที่เป็นนักบินกองทัพนะครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3

หมายถึงรหัส 4 ตัว ที่เอาไว้กรอกช่องข้างล่างของกระดาษคำตอบใช่มัยครับ  ถ้าใช้  แต่ละคนจะได้รหัสนี้ไม่เหมือนกันครับ ซึ่งเป็นรหัสการให้คะแนนตามท่าทางการบิน มีสูงเกิน ต่ำเกินมากมั้ยย  ความเร็วในการตอบสนองเป้าหมายเป็นอย่างไร และพลาดเป้าเยอะมั้ยอะครับ  เท่าที่ผมเคยได้ยินมาจากเพื่อนๆที่เป็นนักบินกองทัพนะครับ

ใช่แล้วครับ แค่อยากรู้ว่ามันหมายความว่าอะไรเพราะเพื่อนที่นั่งอยู่ข้างๆมีคนนึงก็ได้ QCAT

• นักรบ

ใช่แล้วครับ แค่อยากรู้ว่ามันหมายความว่าอะไรเพราะเพื่อนที่นั่งอยู่ข้างๆมีคนนึงก็ได้ QCAT

ถ้างั้นในนี้คงไม่มีใครรู้อะครับ  รหัสพวกนี้มันเป็นความลับของนักจิตวิทยาที่ สวบ.ทอ.  ถ้ายิงทันหมด 20 ลำ ใน 10 นาที  พลาดน้อย ไม่stall  ตอบคำถามได้เยอะ ผมว่า ไม่น่าเป็นห่วงละครับ

• นักรบ
ว่าแต่มันมี stall ด้วยหรือ ตอนสอบก็ไม่ยักกะมี Throttle ให้เร่งเลยอ่ะ

• นักรบ
ใช่แล้วครับไม่มี throttle หรอกครับ  แต่ถ้าบินสูงเกินไปจนมันขึ้นสัญญาณเตือนนานๆ แล้วไม่ยอมแก้กลับ มันจะ stall ครับ  และมันตกได้ด้วยหละ  (ผมถามนักจิตวิทยามานะครับ  ไม่ได้ลองทำพวกนี้ด้วยตัวเอง55555)

Offline TK

• นักรบ

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีครับ ผมอยากรู้ว่าประวัติอาชญากรรมนี่ตรวจตอนรอบไหนครับ เต้าไม่ได้ตรวจตั้งแต่รอบแรกๆเหรอครับ

Offline Witski

• ประชาชน
มีลองถามว่ามันคืออะไรแล้วปกติเค้าจะได้อะไรกัน พี่เค้าบอกว่าใครๆก็ได้อันนี้แหละ "QCAT"  - สอบนักบิน 302-

• นักรบ
โอ้ววว จิงดิ  ผมไม่ได้ QCAT แต่จำไม่ได้แล้วว่าได้อะไร น่าจะขึ้นด้วย R นะ  แต่ตอนยิงนี่ ผมก็ไม่ได้พลาดอะไรมาก  ยิงผิดไม่ถูกไปแค่ลูกเดียว ยิงครบใช้เวลา 9.27 และก็แทบไม่แตะโซนสูงเกินหรือต่ำเกินเลยอะ

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ผมก็เอะใจคิดนะ
ว่าถ้า QCAT = Qualified Catagory........
......
......
 E47

• นักรบ
เอ๊ะ หรือผมก็ได้ QCAT หว่า แต่ผมลืม  ไปมัวจำแต่เวลา กะ จำนวนข้อที่ตอบ

• นักรบ

• ทหารเลว
พวกรหัส นี่ไม่รู้มีผลแค่ไหน เคยถามเพื่อนรุ่นก่อน มันบอกในรุ่นก็มีคนได้รหัสไม่เหมือนกัน

• ทหารเลว
มีอะไรอัพเดทป่ะครับทุกท่าน

Offline Pompomdoggy

• ประชาชน
โทรเรียกรายตัวแล้วนะครับ O08

Offline Phazyus

• ประชาชน
โทรเรียกรายตัวแล้วนะครับ O08

เรียกอะไรเหรอครับ

• ทหารเลว
QP ประกาศแล้ววววว  - นักบิน 305-