Author Topic: โดยเฉลี่ยแล้วนักบินการบินไทยเค้ารับกันปีละกี่คนครับ?  (Read 10432 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ผมเคยอ่านดูตามกระทู้ต่างๆแล้วเค้าบอกว่ารับไม่อั้นอ่ะครับ
แต่ในความเป็นจริงแล้วผมว่ามันคงเป็นไปไม่ได้ที่จะรับไม่อั้น
มีพี่ๆคนไหนพอจะรู้บ้างว่าสรุปแล้วเฉลี่ยปีละกี่คนครับ O35

เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ครับยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ปล.โปรเจคก็ยังไม่เสร็จหนังสือก็ยังไม่อ่านจะสอบติดมั้ยเนี่ย อิอิ - นักบิน 309-

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เรื่องรับไม่อั้นนี้เป็นเรื่องจริงนะครับ
นักบินยังไงๆก็ยังขาดเเคลนอยู่
ประเด็นมันอยู่ที่ว่าปีหนึ่งๆคนที่สอบผ่านมันมีได้เเค่นี้เลยดูเหมือนเขารับจำกัด

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เรื่องรับไม่อั้นนี้เป็นเรื่องจริงนะครับ
นักบินยังไงๆก็ยังขาดเเคลนอยู่
ประเด็นมันอยู่ที่ว่าปีหนึ่งๆคนที่สอบผ่านมันมีได้เเค่นี้เลยดูเหมือนเขารับจำกัด

จากข้อมูลที่ทราบ ยืนยันตามนี้ครับ
แต่เฉลี่ยที่เห็น ปีนึงก็ราวๆ 40-50 คนนะครับ

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ไม่อ่านก้อติดได้คับ ถ้าพื้นฐานดี
มันไม่ได้ยากมากมาย  O29
ผมก้อไปรู้หน้าห้องสอบแหละว่าเค้าสอบอะไรกันบ้าง - สอบนักบิน 308-
แต่เตรียมตัวก้อดีนะ O19 ผมมาเตรียมรอบหลังๆไปแล้วอะ E25

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ไม่อ่านก้อติดได้คับ ถ้าพื้นฐานดี
มันไม่ได้ยากมากมาย  O29
ผมก้อไปรู้หน้าห้องสอบแหละว่าเค้าสอบอะไรกันบ้าง - สอบนักบิน 308-
แต่เตรียมตัวก้อดีนะ O19 ผมมาเตรียมรอบหลังๆไปแล้วอะ E25
ชื่อจริง  ปานเทพ รึป่าวคับ Topaz ........................ O30

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
 O16

Offline omskygangster

• ATT01/08
แล้วหลังจากนี้เค้าจะยัง "รับไม่อั้น" อยู่อีกเร้ออออ.....  O08

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
แล้วหลังจากนี้เค้าจะยัง "รับไม่อั้น" อยู่อีกเร้ออออ.....  O08

อืมมมมม คงไม่ถึงกับ " อั้น ไม่รับ " ละกันนะ........... O08

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ชื่อจริง  ปานเทพ รึป่าวคับ Topaz ........................O30
มานก้อไม่ขนาดนั้นครับ SprinterGT  E46