Author Topic: พี่ คนไหนรุ้บอกผมที ว่า Qualify Pilot TG 2009จะเปิดรับเหมื่อไร  (Read 14790 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
พี่ คนไหนรุ้บอกผมที ว่า Qualify Pilot TG จะเปิดรับเหมื่อไร

แล้วถ้าผมสูง 163 จะเข้าได้ไม เพราะ ในกฏ ไม่ได้เขียนไว้ว่าต้องสูง 165

ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะคับ........ O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อืม รู้สึกว่ากฎจะเขียนไว้นะครับว่า 165 แต่ไม่แน่ใจว่าเฉพาะ Student Pilot หรือเปล่า

เรื่องการรับ QP ยังไม่ทราบเลยครับ ไว้เดี๋ยวมีอะไรคืบหน้าจะเอามาโพสต์ครับ

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
รู้สึกว่าต้องไม่ต่ำกว่า 165 จริงๆนะ ไม่ถึงก็ไม่ได้

เอาความสูงที่วัดตอนตรวจโรคกับเวชศาสตร์เป็นหลัก

Offline golf307

• FLY away
ตอนผมอ่านระเบียบ .....รู้สึกว่าเขาจะไม่ได้เขียนความสูง สำหรับ Qualify pilot นะครับ

แต่ต้องมี CPL กับปรีญญา กับ อายุไม่เกิน 32หรือ อะไรซักอย่าง

..............ใครมีข้อมูลที่แน่นอน บอกกันบ้างนะคับ

Offline Dan

• ATT01/08
แอบๆ ไปหาข้อมูลมาให้แล้ว

ทั้ง QP (Qualify Pilot) และ SP (Student Pilot) ในปี 2009 ยังคงรับเหมือนเดิม
แม้ว่าธุรกิจจะอยู่ในสภาพแบบนี้ เหอๆ ท่าทางจะวางแผนไว้ตอน rebound

QP จะรับช่วงเดิมคือประมาณเดือน กุมภา-มีนา
ส่วน SP คงจะช้ากว่าปกติเล็กน้อย คือประมาณเมษาแล้ว

ตารางอย่างละเอียดยังไม่ออกนะครับ ต้องรอนโยบายใหม่ก่อนว่าจะจัดยังไง เพราะตอนนี้
ยังมีรุ่นที่สอบได้ปี 2008 ยังไม่ได้ส่งไปเรียน แถมแบ่งเป็น 2 ผลัดอีก ถ้ารับปี 2009 เร็วเกินไป
โรงเรียนการบินอาจรับไม่ทัน (อันนี้ความเห็นส่วนตัว) (แต่ผมว่าบางโรงเรียนปั้มให้ทันแน่ๆ จะเอากี่คนล่ะ เหอๆ)

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
โรงเรียนที่ปั๊มทันนี้ คือ โรงเรียนที่คุณก็รู้ว่าที่ไหน บริหารด้วยคนที่คุณก็รู้ว่าใคร ใช่ไหมครับ  E47

Offline neshi

• ประชาชน
ผมก็รอของไทยเหมือนกันน่ะ...ถึงแม้จะอยากโกอินเตอร์จนตัวสั่นก็เหอะ O11

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

พวกพี่ๆเรียนหนักยังไงก็อย่าทิ้งบอร์ดนี้นะครับ

น้องๆติดตามอยู่... E08

Offline HarU

• ATT01/08
โรงเรียนที่ปั๊มทันนี้ คือ โรงเรียนที่คุณก็รู้ว่าที่ไหน บริหารด้วยคนที่คุณก็รู้ว่าใคร ใช่ไหมครับ  E47

ที่ไหนหรอคับพี่ ผมงง  O30

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory

ก้อบิน กันราวๆ ร้อย ชั่วโมงกว่าๆ ก้อ จบแล้วนิ ที่นี่พิเศษ มีโปรโมชั่น บิน หนึ่งแถมหนึ่ง  .......... O30

Offline omskygangster

• ATT01/08
กระทู้มันก็ไม่ได้ล่อเป้า แต่คนตอบนี่  O30

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เห็นด้วย ล่อเป้ามาก

ผมว่าน่าจะเป็นที่นี่แน่เลยที่ส่งทัน http://www.saknid.com/SMF/index.php/topic,574.0.html E47

Offline Dan

• ATT01/08
 E06 เอาเข้าไป ใส่พานนิดเดียว ยิงกันซะโกล์กระจุยเลย เหอๆ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
สงสัยจังว่าพูดถึงโรงเรียนการบินแห่งหนึ่งทีไร ออกทะเลทุกที  O23

• Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline happylanding

• ATT03/08
  • ประชาชน
มาเพิ่มเติมให้นิดนึงครับ
จากหัวข้อกระทู้เดิม
..
สูงไม่ถึง 163 จะผ่านเวชศาสตร์ได้เหรอครับ
และอีกอย่าง
การบินไทยรับ QP อายุถึง 42 ปี ครับ