Author Topic: สัมภาษณ์กันวันแรกเป็นไงกันบ้างครับ  (Read 53278 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
สดสดครับวันนี้ ผมเข้าไปรู้สึกดีครับ ได้รอการสัมภาษณ์ช่วงเช้า ถ้าใครเข้าสัมภาษณ์ วันที่ 25 อาจเห็นผมครับ ตอนแรกเข้าไปผมก็สวัสดีก่อนเลยครับ  O30 O30 ท่านกับตันก็ยิ้ม ใจดีมากเราก็ขออณุญาตินั่ง ท่านก็บอกว่าเชิญ กับตันท่านแรก ประเดิมเลยครับแบบไม่พูดพร่ำทำเพลง "ผมบอกเลยนะ ว่าภาษาอังกฤาคุณได้น้อย กับ memory จบอินเตอร์มาใช้ไหม  O32 O32 O32 (เราก็ตอบไปสาเหตุ เกรดเฉลี่ยผมไม่ค่อยสวยครับตอนเรียน) ท่านก็ถาม แล้วท่านก็บอกว่าให้แก้ตัว ให้อ่าน PASSAGE ภาษาอังกฤษ (ผมจำแต่ตัวเลขครับ) สุดท้ายท่านก็ถามว่า เล่ามาทั้งหมด ว่าเกิดอะไรขึ้น หน้าเหวอเลย   O34 ท่านบอกว่าแปลอะไรกัน ไม่เห็นรู็เรื่องผมก็บอกเท่าที่ผมจำได้ สุดท้ายก็เดินจุดครับ แล้วก็ตาราง 5*5 จำได้ผม แกถามว่าจำได้อย่างไร ทำไมสอบรอบแรกถึงได้น้อย เราก็ตอบไปครับ สุดท้ายมีการสะกดถอยหลัง ภาษาอังกฤษ (ทำได้) แล้วก็ความคิดเห็นของตัวเอง แล้วก็เรื่องธรรมมะครับ ออกมารู็สึกโล่งไม่กดดันครับ แต่ไม่รู็ผลจะเป็นอย่างไร

ปล ผมสัมภาษณ์ แค่ 20 นาทีครับ (จับเวลาแล้ว ) ผมว่าท่านดูการวางตัวที่เหมาะสมด้วยหน่ะครับ ผมโดนแค่นี้ เลยเอามาแชร์ให้ทราบบ้างครับ คงจะเป็นประโยชน์  O10 O10

โดมสอบห้องไหนครับ ดูท่าทางลักษณะคล้ายๆผมเลย ผมสอบห้อง 4 ครับ

ของผมห้องสองครับ กัปตันน่าจะเปลี่ยนทุกวัน

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ