Author Topic: สอบถามเรื่องการแต่งตัวรอบสัมภาษณ์กับกัปตัน  (Read 11091 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline kidarmy

• StudentPilot
  • ประชาชน
รบกวนสอบถามท่านที่เคยสอบปีก่อนๆ เค้าแต่งตัวกันเป็นทางการขนาดไหนครับ

เสื้อเชิ้ตผูกไทด์ หรือว่าใส่สูท หรือว่าแล้วแต่ มีคำแนะนำไหมครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เชิ้ตแขนยาวห้ามพับ+ไทด์ รองเท้าขัดมัน กางเกงอย่าแฟชั่น ผมสั้นเรียบร้อย

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
เขาว่ากันว่า ถ้าเป็นไปได้ แต่งตัวให้เหมือนชุดนักศึกษาที่ถูกต้องตามระเบียบมหาวิทยาลัยคับ O20 O20

ฟังเขามาอีกทีนะคับ สอบปีแรก อิอิ O04 O04

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ชุดสุภาพอะครับ คิดซะว่าไปสัมภาษณ์งาน เอาให้่ดู Professional looks หน่อย
เชิ้ตยาว กางเกงสแล๊ค รองเท้าหนัง ทรงผมเรียบร้อย ใส่สูทหรือไม่ใส่ ตามสะดวกเลย

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *

Offline noki1150

• ประชาชน
ไทด์นี่จำเป็นไหมครับ

จำเป็นครับ เหมือนกับเราไปสัมพาดงานคับ

Offline ceez

• ประชาชน
ทำตาม MEE แนะนำเลยครับ เค้าติดไปแล้ว  O30

Offline ceez

• ประชาชน
แนะนำต่อนะครับ อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะครับ ผมสั้นเรียบร้อย เล็บตัดมาด้วย อาบน้ำสระผม แต่งตัวให้ดูดีที่สุดนะครับ เอาให้เหมือนนัดเดทเลยครับ แต่เป็นชุดเรียบร้อย เค้าต้องการคนที่ดูดีครับ โชคดีทุกคนนะครับ