Author Topic: เครื่องบินฝึกที่ BAC หรือ สบพ. ใช้นี่มีแอร์มั๊ยครับ  (Read 8498 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline NEw

• ATT01/11
  • ประชาชน
ตามหัวข้อเลยครับอยากทราบมากก บนฟ้ากลางแดดมันคงร้อนน่าดู
แล้วพวกพี่ๆนี่ร้อนกันมั๊ยครับเวลาบินเนี่ย E53

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
ที่ BAC ไม่มีแอร์คับ...  เพราะว่า ไม่มีระบบ pressure แต่ไม่ต้องกลัวหรอกคับ... บินๆ ก็จะเย็นคับ..  ถ้าจำไม่ผิด  ทุกๆ ความสูง 1000 ft อุณหภูมิ จะลดลง 2 องศาซลเซียสคับ...   ถ้าบิน 7000  อากาศก็เย็นกว่า ผิวพื้น 14 องศาแล้ว...  แต่ไม่ว่างัยก็ตาม  ก็จะมีเหงือ ไหลออกมาได้เรื่อยๆ คับ...  พวกเราเรียกกันว่า  " เหงื่อโง่ " คับ...   E25

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ที่ BAC ไม่มีแอร์คับ...  เพราะว่า ไม่มีระบบ pressure แต่ไม่ต้องกลัวหรอกคับ... บินๆ ก็จะเย็นคับ..  ถ้าจำไม่ผิด  ทุกๆ ความสูง 1000 ft อุณหภูมิ จะลดลง 2 องศาซลเซียสคับ...   ถ้าบิน 7000  อากาศก็เย็นกว่า ผิวพื้น 14 องศาแล้ว...  แต่ไม่ว่างัยก็ตาม  ก็จะมีเหงือ ไหลออกมาได้เรื่อยๆ คับ...  พวกเราเรียกกันว่า  " เหงื่อโง่ " คับ...   E25

^
^

ตอบได้ดีจริงๆ 

Offline GForce

• ATT01/08

เพิ่มเติมอีกนิดคือ มีช่องแอร์ธรรมชาติที่ไหลเข้ามา สามารถปรับความแรงและทิศทางได้ด้วย

Offline omskygangster

• ATT01/08
ตามที่ rep บนตอบเลยครับ ถ้าเราบินตอนเช้าหรือเย็นเนี่ยแทบไม่ต้องห่วงเรื่องร้อนเลยครับ แต่ถ้าบินตอนกลางวันเนี่ย ถ้าเราใช้เวลาอยู่บนพื้นนานๆก็จะเหงื่อแตกพลั่กๆ O08ได้ครับ แต่พอเครื่องมีความเร็วแล้วก็ไม่ค่อยร้อนหรอกครับ  O02

Offline NEw

• ATT01/11
  • ประชาชน
โอวว ได้คำตอบเร็วจิงๆ ขอบคุณพี่ๆมากคร้าบ
เว็บนี้ไม่เคยผิดหวังเลย

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
จะร้อน จะเย็น มันอยู่ที่คนนั่งขวาของเราต่างหาก

(ถ้าบินทีหลังก็รอลุ้นด้วยว่าเพื่อนมันต้มไว้เดือดแค่ไหน หึ หึ หึ)

Scare1

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
แล้วอีกอย่าง ช่องที่รับลมเข้ามาในCockpitนี่มันอยู่หลังใบพัด แบบ ว่าห่างประมาณ ฟุตนึงคับ 
ยังไงก้อได้ รีบ start เครื่องก่อนคับ เย็นขึ้นเห็นๆ....

ยังไงก้อได้มรึงรีบ start ก่อนละกันกรูร้อน ........ ได้ยินบ่อยมากจากคนนั่งขวา period บ่าย   Bitch1