Author Topic: สวัสดีครับ ผมขอถามพี่ๆ เรื่องสุขภาพฟันหน่อยครับ  (Read 5625 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
คือผมไปตรวจฟันมาแล้วเจอฟันคุด จำเป็นต้องผ่าออกเลยมั้ยครับ หรือรอก่อนยังไม่ต้องผ่าได้ จะตรวจร่างกาย 14 นี้แล้วครับ

O22 O22

- สอบนักบิน 306- - สอบนักบิน 306-

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้ามั่นใจว่ามันจะไม่ปวดหรืออักเสบทีหลังก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ครับ ไม่มีผลต่อการตรวจร่างกาย

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
เคยตรวจตอนปี 2008 หมอก็เจอฟันคุดของผมครับ คำแนะนำคือให้ไปผ่าออก เพราะมันทำความสะอาดยาก แล้วจะผุ ทำให้ปวดทีหลัง

แต่ก็ผ่านรอบนี้มาได้ และ ผมก็ไม่มีปัญหากับมันจนถึงปัจจุบันครับ ตอนแปรงฟันก็แปรงลึกๆ เข้าไว้

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ

O07 O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ผ่าก็ได้ ไม่ผ่าก็ได้ครับ เป็นเรื่องปกติ และไม่ใช่ประเด็นที่จะทำให้ตกนะครับ