Author Topic: ร่วมกัน แชร์ การเตรียมตัว ก่อนตรวจร่างกาย  (Read 6894 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline plaatong26

• ประชาชน
เพื่อนๆ มีวิธีการเตรียมตัวก่อนตรวจร่างกาย กันยังไงบ้างคับ  O11
มาร่วมกันแชร์ การเตรียมตัวในช่วงเวลาก่อนถึงวันตรวจร่างกายกันนะคับ

สำหรับผม ตอนนี้ สิ่งที่คิดว่าจะต้องทำหลักๆ 2 อย่างคือ
1. เลิกนอนดึก
2. ไปหาหมอฟัน ตรวจฟันผุ หินปูน แล้วจัดการให้เรียบร้อย

ความจิงแล้ว เรื่องของสุขภาพ หลายๆอย่างอาจจะต้องใช้เวลาเตรียมตัว กันเปนปีๆ
และก็ขึ้นอยู่กับสภาพการใช้ชีวิต ประจำวันของแต่ละบุคคล

ยังไงก็ตาม ในเวลาที่เหลืออยู่ก่อนไปตรวจร่างกาย ก็อยากให้ทุกคนสำรวจตัวเองเบื้องต้นนะคับ
ว่าอะไรพอจะเตรียมตัวได้ ในช่วงเวลาสั้นๆ ที่เหลือ

ไม่อยากให้คนที่อุตส่าตั้งใจสอบจนผ่านแล้ว ต้องพลาดกับข้อผิดพลาดง่ายๆนะคับ

โชคดีคับทุกคน  SOC1

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ต้องเตรียมอะไรเป็นพิเศษหรอกครับ ถ้าร่างกายไม่ "ผิดปกติ" จริงๆ...เช่น ตาบอดสี หูหนวก ไส้เลื่อน หัวใจเต้นไม่เป็นจังหวะ เดินไม่ตรง etc...ยังไงก็ผ่านครับ

Offline plaatong26

• ประชาชน
 O07

ขอบคุณมากคับ ผมพึ่งสอบปีแรก เลยไม่รู้ว่าเค้าจะเข้มงวดแค่ไหน 

ถ้าเปนแบบที่ คุณ MEE บอก ก็สบายใจ ไปได้ เปราะนึงคับ

ขอบคุณคับ  O16

Offline sanshoku

• ประชาชน
ปลายกระดูกแขนแตก ผ่าตัดแล้ว เข้าเฝือกอยู่ หมอบอกเดือนนึงหายปกติ จะเป็นอะไรมั๊ยครับคุณ MEE

กรุ๊ปแรกด้วยสิ  O14

Offline domdome

ไม่ต้องเตรียมอะไรเป็นพิเศษหรอกครับ ถ้าร่างกายไม่ "ผิดปกติ" จริงๆ...เช่น ตาบอดสี หูหนวก ไส้เลื่อน หัวใจเต้นไม่เป็นจังหวะ เดินไม่ตรง etc...ยังไงก็ผ่านครับ

เย้ๆๆๆๆๆๆๆ E30 E30 E30 ยังงั้น ผมสามารถนอนดึกตื่นสาย ได้เหมือนเดิม เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ E47 E47 E25 E25 E25

Offline MEE

กระดูกแตกนี่ไม่ทราบนะครับ อาจต้องถามหมอโดยตรง

ส่วนเรื่องรายละเอียดการตรวจ ลองหาจากกระทู้ปีก่อนๆได้ครับ...หลักๆก็ไม่มีอะไร เค้าให้ทำอะไรก็ทำตามนั้น อารมณ์เหมือนมาตรวจสุขภาพครับ

Offline napzoz

• นักรบ
ปลายกระดูกแขนแตก ผ่าตัดแล้ว เข้าเฝือกอยู่ หมอบอกเดือนนึงหายปกติ จะเป็นอะไรมั๊ยครับคุณ MEE

กรุ๊ปแรกด้วยสิ  O14

ฝากถามได้มั้ยครับว่า ถ้าที่ขาเคยหักแล้วยังใส่เหล็กอยู่ แต่เดินวิ่งได้ตามปกติ จะมีผลอะไรหรือไม่ครับ  E21 เผอิญผมได้กลุ่มสองอ่ะ