Author Topic: ถามทางครับ - -"  (Read 5149 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
คือถ้าผมวิ่งเส้นพระราม9 แล้วไปเลี้ยวขวาตรงแยกวิภาวดี แล้วตรงไปเรื่อยๆนี่มันต้องกลับรถด้วยใช่มั้ยครับ
จะมีจุดไหนสังเกตง่ายๆมั้ยครับ กลัวเลย ไม่ชินเส้นทาง เลนก็เยอะซะเหลือเกิน  E21

google map บอกให้วิ่งซ้ายสุด แล้วไปมุดอะไรตรงไหนก็ไม่รุ้อ่ะครับ  E47
หลงทางไปสายรอคิวยาวนี่ยุ่งเลย บ่ายต้องกลับไปทำงานอีก 

Offline mysteric

• ประชาชน
หมายถึงพระรามเก้าแล้วเข้าวิภาตรงไหนครับ  ถ้าจำไม่ผิดมันไม่ได้เชื่อมต่อกันนะ   แต่ถ้านับถนนวิภาวดี เริ่มต้นจากดินแดงก็วิ่งไปเรื่อยๆตามถนนวิภาวดีครับ  สังเกตุเตรียมตัวกลับรถตรงแยกรัชวิภาที่มีเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ  ตรงนั้นมันจะมีช่องแยกออกซ้าย  แล้วซ้ายนั้นจะมีหลายๆช่อง หลักๆ จะมีเขียนว่าไปพหลโยธิน ไปลาดพร้าวประมาณนั้น แต่ให้เราเข้าช่องกลับรถซึ่งมันจะยูเทิร์นแล้วก็มาหน้าบริษัทเลยครับ

Offline Wolf

ขอบคุนครับ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ แต่ผมจะพยายาม  O30

Offline kanawut

ผ่านตึกการบินไทยแล้วก็ชิดขวาเตรียมกลับรถได้เลยครับ