Author Topic: จากนี้ไปขอใช้เวลา 1 ปี ฟิตตัวเองก่อนนะ  (Read 11654 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

planefars

• Guest
ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมโชคดีมากที่ได้มาเจอเว็บนี้ ได้รู้อะไรที่ยังไม่รู้เยอะแยะเลย ไม่ว่าจะเป็นแนวข้อสอบที่ออก ประสบการณ์ต่างๆ จากคนที่ผ่านสนามสอบมาแล้ว ตอนนี้ก็รู้สึกสนุกกับการไล่อ่านบทความไปเรื่อยๆ ที่จริงผมเริ่มหาข้อมูลมาเป็นปีกว่าๆ แล้ว แต่เพิ่งมาเจอเว็บนี้เมื่อวาน ผมเป็นคนหนึ่งที่มีความฝันอยากเป็นนักบินตั้งแต่เด็กๆ แต่ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้เรียนรู้เลย เพราะอยู่บ้านนอก คนใกล้ตัวกับอาชีพนี้ก็ไม่มี ใช้เน็ตก็ลำบาก จนผ่านมัธยม ผ่านมหาลัยมา ถึงตอนนี้ทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์แล้ว แต่ไม่ค่อยได้พูดคุยกับคนที่มีความฝันเดียวกันเท่าไหร่ และอีกอย่างรู้สึกว่ามันช่างห่างไกลกับคำว่านักบินมาก แต่ก็รักก็ชอบมาตลอด ไม่เคยทิ้งมัน เวลามีข่าวเกี่ยวกับเครื่องบินจะสนใจดูข่าวและติดตามมาก อย่างเช่นเหตุการณ์แบล็กฮอล์คตก หรือข่าวผลิต Airbus A380 อะไรงี้ จากนี้ไปขอใช้เวลา 1 ปีฟิตตัวเองก่อนนะ เพราะรู้สึกว่าภาษาอังกฤษแย่มาก และหวังว่าปีหน้าผมจะได้ลงสนามสอบกับเขาสักที...

ผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...
อยากได้แนวทางการเป็บนักบิน แนะนำได้นะครับ O07

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *
     ผมก็อีก 1 ปีครับ ขอเต็มที่เลยละกัน สู้ๆนะครับ ไว้ซักวันหนึึ่งเราคงจะได้บินด้วยกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เต็มที่เลยนะคร้าบบบบบบบ.... :] นักบินหลายคนก็บอกว่า "เป็นนักบินไม่ได้ยากอย่างที่คิด..." ไม่รู้ว่าเขาคิดไว้ยากแค่ไหน..  E11

Offline textmode

• นักรบ
  • **
นักบินหลายคนก็บอกว่า "เป็นนักบินไม่ได้ยากอย่างที่คิด..."

แต่ยากกว่าที่คิดไงครับ  E06

planefars

• Guest
จะยาก จะง่าย สุดท้ายก็ Born to be.

planefars

• Guest
     ผมก็อีก 1 ปีครับ ขอเต็มที่เลยละกัน สู้ๆนะครับ ไว้ซักวันหนึึ่งเราคงจะได้บินด้วยกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
สอบเลยครับ รอทำไมตั้งปีอ่ะ

planefars

• Guest

ผมจบ วิทยยาการคอม ยังไม่พร้อมด้านภาษาครับ เลเวลยังต่ำมากๆ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ

ผมจบ วิทยยาการคอม ยังไม่พร้อมด้านภาษาครับ เลเวลยังต่ำมากๆ

วิทคอมเหมือนกันครับ  O28

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ไม่ลองเข้าไปเจอของจริงดูก่อนสักครั้งหละครับ ประสบการณ์ช่วยได้เยอะ
แต่มันก็เป็น strategy ของแต่ละคนแหละ ปีหน้าอาจจะตูมเดียวได้เลยก็ได้ โชคดีครับ  E37

planefars

• Guest
เห็นด้วยนะครับ ถ้าไปสัมผัสของจริงมา คงจะช่วยในปีต่อไปได้เยอะ โชคดีเช่นกันครับ ^^

Offline teexaou

• ประชาชน
สวัสดีครับ  เหมือนผมเลยแฮะ  แหะๆๆ ผมจบวิทยาการคอมมาเหมือนกันเป็นโปรแกรมมั่วอยู่เหมือนกัน  ก็คงจะสอบปีหน้าน่ะครับ ปีที่แล้วไม่ได้สมัครไปทำภารกิจที่ต่างประเทศ  กลับมาก็ปีนี้สมัครไม่ทันเสียแล้ว 

เลขยังไม่เท่าไหร่  ไอ้ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ ลืมไปเรียบร้อยแล้วด้วยสิครับ  กำลังหาทางทวนอยู่ซักปีเหมือนกัน ทั้งเลข ฟิสิกส์ อังกฤษ  E06

หวังว่าเราคงได้บินด้วยกันซักวันนะครับ   E07

planefars

• Guest
เลขยังไม่เท่าไหร่  ไอ้ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ ลืมไปเรียบร้อยแล้วด้วยสิครับ  กำลังหาทางทวนอยู่ซักปีเหมือนกัน ทั้งเลข ฟิสิกส์ อังกฤษ  E06

หวังว่าเราคงได้บินด้วยกันซักวันนะครับ   E07

คืนอาจารย์ไปหมดแล้วเหมือนกัน ต้องมาทบทวนภาษา กับ ฟิสิกส์ใหม่

สักวันคงได้บินด้วยกันครับ.... E25