Author Topic: มีพี่ๆคนไหนเคยเรียน BAC มาบ้างมั๊ยครับ  (Read 30202 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
มีน้องๆจาก tgpilot ถามไว้ว่า

"อยากทราบประสบการณ์ที่นั่น แบบว่าวันนึงต้องทำอะไรบ้าง แล้วอาทิตย์นึงต้องทำอะไรบ้าง เวลาว่างเยอะรึป่าว
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ผมต้องไปเรียนที่นั่นปีหน้าแล้ว"

มาช่วยกันยำ เิอ้ย ตอบหน่อยจิ๊ (เอาดีๆหน่อยนะ เดี๋ยวเสียขวัญ O28)

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ประเดิมก่อนเลย

ก็ที่ BAC จะดูหะรูหะหรา ดีนะครับ

ที่นั่น เราจะนอนกันที่โรงแรมใกล้ๆเจ๊เล้ง (คอมฟอร์ต) แล้วก็จะตื่นแต่เช้า อาบน้ำแปรงฟัน เสร็จแล้วก็ลงมากินข้าว แล้วนั่งรถบัสออกมาพร้อมกันเพื่อมาเรียนครับ
ก็จะไม่มีการสาย เพราะไปพร้อมกัน กลับพร้อมกัน ยกเว้นไม่ตื่นกันทั้งคู่(นอนกันเป็นคู่บัดดี้ ถ้าไม่ตื่นกันทั้งคู่ ก็อาจซวยได้) E06

โดยปกติที่ BAC จะสอนทฤษฎีสั้นๆครับ ให้หนังสือมาเล่มโตมาก แต่อ่านไม่ทันหรอกครับ มันยากน่ะ อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลย (อย่าไปบอกใครนะ จุ๊ๆ O28)
พอพ้นช่วงทฤษฎี ก็บินๆๆๆๆๆ ปล่อยเดี่ยว บินกับครูเพื่อฝึกฝีมือ เรียน IR บินเดินทาง บินกลางคืน จนจบ ฟ้าฝนเป็นใจไม่เป็นใจ พี่แกก็จะให้บินครับ (อันนี้ต้องระวัง เพื่อนผมที่เครื่องตก หายไปในเขาใหญ่ ปีกว่าแล้ว ยังหาไม่เจอเลยครับ O21)

วันไหนมีบินก็จะไม่มีเรียนครับ บินเสร็จก็มานั่งเ่ล่น อ่านหนังสือ กินหนมกันไป พอเย็นก็กลับครับ

วิ่งเล่น โยนเพื่อนลงสระ เตะบอลกันจนเย็นก็กินข้าว แล้วพักผ่อน ตื่นเช้าก็ไปโรงเรียนต่อ ;D

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ชีวิตศิษย์การบินเป็นช่วงที่สนุกสนานและสบายที่สุดแล้วล่ะ  ใช้ชีวิตให้มีความสุข(ขยันบ้างเป็นบางเวลา)
เรื่องอื่นไม่พูดละกัน
 Pass1

Offline HarU

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
เวลาว่างเยอะมากครับ เวลาว่างก็ไปไหนไม่ได้ต้องอยู่เล่นเกมที่บริสัด ตอนเช้าก็เจออาหารหมู ตอนกลางวันอาหารกล่ิอง เย็นกลับไปกินอาหารหมูต่อ จบแระ1วัน พรุ่งนี้ตื่นมาเจอเหมือนเดิมครับ แลัวันต่อๆไป ออกจากคอกมานี่ก็กลายเป็นหมูเต็มตัวเลยครับ ออตอนเย็นๆเค้าจะจับหมูออกกำลังกายจะได้โตไวไวคับ
หมูต้องเช็คชื่อตรงเวลานะครับ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
ใครเล่นเกมส์ไม่เป็น เชิญไปหัดเล่นไว้ก่อนเลย เรียน BAC มีเวลาเล่นเยอะแน่ๆ  Bitch1

บิน BAC จะขาดความหลากหลายหน่อยนะครับ เพราะมีไปอยู่ไม่กี่สนามบินเอง อู่ตะเภานี่บินกันจนเลี่ยนเลยอ่ะ  Stun1

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ใครเล่นเกมส์ไม่เป็น เชิญไปหัดเล่นไว้ก่อนเลย เรียน BAC มีเวลาเล่นเยอะแน่ๆ  Bitch1

บิน BAC จะขาดความหลากหลายหน่อยนะครับ เพราะมีไปอยู่ไม่กี่สนามบินเอง อู่ตะเภานี่บินกันจนเลี่ยนเลยอ่ะ  Stun1
Flight sim นี่สรุปว่าเป็นเกมส์ที่เสมือนจริงมากนะครับ ถึงขนาด BAC  ที่มี sim 2 ตัว(คอม สองตัว พร้อม Control wheel ที่ Rudderใช้ไม่ได้) ยังเอามาใช้แทนFlight sim โปรแกรมSIm จริงๆ เลย  O08

แล้วก้อ  หมู ก้อมีเช็คสมรรถภาพทางร่างกายทุกเดือนนะครับ อืมมม

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
เพิ่มเติมว่า เเมร่ง sim บินยากกว่าเครื่องจริงอีก
ฝึกไปฝึกมา กลับไปนั่งเล่นที่บ้านยังดีซะกว่า

Offline omskygangster

• ATT01/08
ไปเรียนก็เตรียมพวกหนังเกาหลีไปด้วยละกัน จะได้เอาไปนั่งดู เพราะที่นี่ ไม่มีเรียนก็ต้องไปที่โรงเรียน อยู่โรงแรมไม่ได้ ไปไหนไม่ได้ ต้องไปนั่งง่าวอยู่ที่โรงเรียนนั่นแหล่ะ หรือถ้าขยันหน่อยก็ถือว่าดีเพราะจะได้นั่งอ่านหนังสือไป (แต่เท่าที่เห็น ไม่มีใครอ่าน)

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
แล้วก็...  ที่โรงเรียนไม่มีหนมขายนะคับ....   ส่วนที่โรงแรมก็มีขายนิสสส  นึง...  ก็ตุนๆ ของกินกันเข้าไปนะคับ...  จะได้กลายเป็นหมูกันเร็วๆ ขึ้น...  ส่วนเครื่องดื่ม แอลกอฮอ   ห้ามเก็บไว้ในห้องนะคับ...  เพราะว่า  วันดีคืนดีก็มีสุ่มตรวจห้องด้วยน๊า      O26

• ATT01/08
 O29 O29 O29
เอ่อ.....ได้ข่าวว่าห้องนี้มันไม่ใช่ห้องลับนะทุกคน
จุ๊ๆๆๆ...ไก่ตื่นหมด Steal1

O34 O34 O34 O34

• ATT01/08
เพิ่มเติมอีกอย่าง(สำคัญมาก)
อยู่BACอย่ายุ่งกับจอย....ไม่งั้น O31 O31 O31
หมายถึงเวลาเล่นเกมอย่าใช้joystick เพราะเครื่องเรามันเป็นcontrol wheelเดี๋ยวจะบินไม่ได้เอานะ...(หรืออาจจะไม่ได้บิน)Bitch1 Bitch1
.
.
.
ขอย้ำ  อย่ายุ่งกับจอยเด็ดขาด (ถึงบินdiamondก็ใช้controll wheelไปเหอะ แล้วจะปลอดภัยกับชีวิต..เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน)

O34 O34 O34 O26 Steal1
« Last Edit: 11 December 2008, 02:42:31 +07 by Zeus »

Offline HarU

• ATT01/08
ไอ้อาร์มนี้มันหาเรื่องเข้าตัวแท้ๆ

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ไอ้อาร์มมันหยุดไม่ได้แล้วว่ะ

E39

• ATT02/08
เอ่อออ  จะแจ้งลบดี  รึว่า ลบกระทู้ตัวเองออกให้หมด แล้วขอลบ Account ตัวเอง ดีกว่าหว่า....... O08

ยิ่งตอบยิ่ง ออกทะเล ................   O34  55555

• ATT01/08
 O27อาราย......ก็ห่วงน้องๆไง
บินcontrol wheelก็ใช้control wheelสิ อย่าใช้joy stickเดี๋ยวจะสับสน
ส่วนdiamondมันไม่มีให้เล่นในflight sim2004ไง....คิดไรกันอยู่ E53
 Steal1

• ATT02/08
O27อาราย......ก็ห่วงน้องๆไง
บินcontrol wheelก็ใช้control wheelสิ อย่าใช้joy stickเดี๋ยวจะสับสน
ส่วนdiamondมันไม่มีให้เล่นในflight sim2004ไง....คิดไรกันอยู่ E53
 Steal1

คิดแบบที่จริงๆแล้วมรึงคิดนั่นแหละ  O30 

• Moderator
  • ราชาเทวะ
โห ตอบกันไวโคตร

พูดถึงอาหารกล่อง ที่นี่ได้ฝึกเป็นพ่อค้าด้วย อิอิ O10
(จริงๆคือ อาหารหากินได้ยากมาก ยิ่งตอนนี้ประตูทางกองทัพฯปิด ก็ยิ่งออกมาหาอะไรกินไม่สะดวก สั่งอาหารกล่องโลด
ซึ่งก็จะต้องมีเพื่อนเราคนหนึ่งซวยไป O15 ในการรับหน้าที่เป็นกองเสบียง แต่... เปลี่ยนๆกันก็ได้นะ หรือใครอยากลองทำเล่นๆ ก็รับหน้าที่ไปเลย ง่ายดี อย่างพี่ไง ใครอยากได้อะไรจัดให้ ไม่ได้คิดกำไรหรอกนะ แต่คิดว่า ถ้าเราเป็นเจ้าของร้านอาหารขึ้นมาจริงๆ จะต้องทำยังไงให้ลูกค้ากินกับเราให้นาน และเยอะที่สุด เหมือนเล่นเกมร้านอาหารของจริงเลย มันส์ดี E47)

น้องผมก็ไป BAC  O08

อ่าว ตกลงได้ BAC เหรอ เหอๆ ยินดีด้วยนา

• ATT01/08

พูดถึงอาหารกล่อง ที่นี่ได้ฝึกเป็นพ่อค้าด้วย อิอิ O10
(จริงๆคือ อาหารหากินได้ยากมาก ยิ่งตอนนี้ประตูทางกองทัพฯปิด ก็ยิ่งออกมาหาอะไรกินไม่สะดวก สั่งอาหารกล่องโลด
ซึ่งก็จะต้องมีเพื่อนเราคนหนึ่งซวยไป O15 ในการรับหน้าที่เป็นกองเสบียง แต่... เปลี่ยนๆกันก็ได้นะ หรือใครอยากลองทำเล่นๆ ก็รับหน้าที่ไปเลย ง่ายดี อย่างพี่ไง ใครอยากได้อะไรจัดให้ ไม่ได้คิดกำไรหรอกนะ แต่คิดว่า ถ้าเราเป็นเจ้าของร้านอาหารขึ้นมาจริงๆ จะต้องทำยังไงให้ลูกค้ากินกับเราให้นาน และเยอะที่สุด เหมือนเล่นเกมร้านอาหารของจริงเลย มันส์ดี E47)

อ่าว ตกลงได้ BAC เหรอ เหอๆ ยินดีด้วยนา
ดูดีเชียวนะ คนไม่รู้อ่านนี่ ดูดี๊ดี  Chill1

Offline meenoi

• ATT01/08

กำไรเละนิ  O29
เงินจากค่าข้าวจนตอนนี้ยังใช้ไม่หมดเลยนิ   O30

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
ก็คิดดูละกันว่าน้อง mazda 3 คันนี้มาจากไหน 55555 (ล้อเล่นนะเฟ้ย เหอๆ)

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ขอใช้สิทธิพาดพิงเพื่อการเปลี่ยนเรื่อง

อืม เราพูดถึงการกิน แต่ไม่พูดถึงการนอนได้อย่างไรเนี่ย
ที่ BAC จะมีห้องนอนพิเศาครับ จะเป็นเก้าอี้ชายหาด แต่มีเบาะนุ่มๆเอาไว้นอนกันได้
เพราะพวกเราจะมี Flight เช้ามากๆ เรื่อยไปจนถึงเย็น ก็แล้วแต่ว่าใครจะโดนรอบไหน
พวกรอบเช้าพอบินเสร็จก็จะกลับมาอย่างอ่อนแรง หลับแหมะลงไป

แต่หลังๆเริ่มคันหัวแฮะ เวลาไปนอน เอิ๊กๆ ก็ห้องมันมิดชิดซะขนาดนั้น ไม่รู้ปลอกหมอนได้โดนแดดมั่งป่าว E46

อีกเรื่องที่ขาดแคลนที่นี่ก็คือ Internet จะหาทางเล่นออกมาข้างนอกไม่ได้เลยน่ะ วนกันดูคอมเครื่อ่งโน้น เครื่องนี้ จะทะลุ แต่ออกไปไหนไมไ่ด้ แต่ก็มีอะไรให้เราค้นหามากมาย อาทิ เกมทุกชนิด ที่แครกมาเรียบร้อย เล่นได้ 300 วันไม่ซ้ำ, หนัง... ดูกันจนตาแฉะก็ไ่ม่หมด, ที่ขาดไม่ได้ ความรู้ทางการบิน อันนี้ค้นยังไงก็ไม่ค่อยเจอแฮะ ตอนทำรายงานเรื่องอะไร ต้องกลับบ้านออกมาค้นเน็ทข้างนอก เซ็ง

เพิ่งรู้ว่านักบินก็เก่งคอม ก็วันนี้แหล่ะ

• ATT02/08
เพิ่มเติมด้วยครับ  เรียนBAC ไปสักพักบางคนอาจจะได้ภาษาอังกฤษคล่องขึ้น รึบางคนอาจจะได้ภาษาที่สามเพิ่มเติม โดยเฉพาะเกาหลี ญี่ปุ่น เพราะบางวัน เราก้อนั่ง ซัด ซี่รีย์เกาหลี วันละสองสามแผ่น บางครั้งอาจมีญี่ปุ่น ด้วย ซึ่งก้อมีทั้งมีที่เป็รซีรีย์และที่ไม่ใช่ซีรีย์ ดู พลัดกับเล่นเกม ซึ่งมีทั้งวางแผน ต่อสู้ สงคราม เกมใช้หัว เกมปัญญาอ่อน เกมโรคจิต ซึ่งหามาให้เล่นกันอย่างไม่มีเบื่อ รึอาจจะเบื่อแหละ แต่มันก้อไม่มีอะไรทำนี่หว่า ........

ปล. กลายเป็นกระทู้ปลดปล่อยไปซะล่ะ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
บางคนอารมณ์อ่อนไหวก็อาจเสียน้ำตากับซีรีย์ทั้งหลาย
ผมก็มาเริ่มดูหนังซีรีย์ที่ BAC นี้ละ
บางคนก็เข็มเเข็งขึ้นเพราะไปนั่งเล่น Call of DUTY
ไม่งั้นก็นั่งจิบ ชา วางแผนการรบ กับ starcraft
เที่ยงๆก็นั่งกินข้าวพร้อมคีย์ DotA
คนชอบใช้หัวก็มีเกมแก้ปริศนาร้อยเเปด
บ่ายเบื่อๆก็นั่งดูหนังที่โหลดมาจากเครื่องคอมในวง Lan
แถมท้ายว่าถ้ามาเข้า BAC ต้องหา Harddisk 200 Gb มาดูดหนังด้วยละ
หึหึหึ E47

• ATT02/08
บางคนอารมณ์อ่อนไหวก็อาจเสียน้ำตากับซีรีย์ทั้งหลาย
ผมก็มาเริ่มดูหนังซีรีย์ที่ BAC นี้ละ
บางคนก็เข็มเเข็งขึ้นเพราะไปนั่งเล่น Call of DUTY
ไม่งั้นก็นั่งจิบ ชา วางแผนการรบ กับ starcraft
เที่ยงๆก็นั่งกินข้าวพร้อมคีย์ DotA
คนชอบใช้หัวก็มีเกมแก้ปริศนาร้อยเเปด
บ่ายเบื่อๆก็นั่งดูหนังที่โหลดมาจากเครื่องคอมในวง Lan
แถมท้ายว่าถ้ามาเข้า BAC ต้องหา Harddisk 200 Gb มาดูดหนังด้วยละ
หึหึหึ E47
200 GB นี่ต้อง 2 ตัว นะคับ  สองตัวอย่างต่ำ..........  ส่วนใหญ่ หนังสั้นนะที่ดูด อ่ะ  ดารานำก้อหน้าซ้ำๆ ส่วนใหญ่  แต่หลากหลายเชื้อชาติ E47

• ATT01/08
หึหึหึ E47
200 GB นี่ต้อง 2 ตัว นะคับ  สองตัวอย่างต่ำ..........  ส่วนใหญ่ หนังสั้นนะที่ดูด อ่ะ  ดารานำก้อหน้าซ้ำๆ ส่วนใหญ่  แต่หลากหลายเชื้อชาติ E47
หนังทุนต่ำทั้งนั้น งบcostumeไม่ค่อยจะมีเลย  E47

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
หึหึหึ E47

ป้าดดดดดด

เป็นทุกเกมเลยอ่ะ  O27   O29

ยังงี้เรียนจบอยู่ BAC ได้แฮะ ซีรี่ก็ชอบ ไม่ใช่ซี่รี่นี่ยิ่งชอบเลยอะฮะ  O28