Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 218815 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ส่วนเรื่อง SP แอร์เอเชีย เท่าที่ผมได้ยินมา เค้าไม่ได้ต้องการคนเก่งอย่างเดียวเค้าต้องการคนดีด้วย คนที่มีทัศนะคติที่ดีกับองค์กรณ์เค้าด้วย(เพราะที่นี่โดนข้อครหาเรื่องการเมือง เกี่ยวกับการถือหุ้นพอสมควรของอดีตนายก ทั้งที่จริงๆแล้ว อดีตนายกก็ไม่ได้มีหุ้นแล้ว) และเท่าที่ผมได้ยินที่นี่เค้าไม่ได้แค่เช็คประวัติอาชญากรอย่างเดียวนะครับ เค้ามีการเช็คเบื้องลึกด้วยทั้ง Socail media ต่างๆ ทั้งภาพลักษณ์ เค้ามีหน่วยงานเลย ดังนั้นจะโพสอะไรใน FB หรือสื่อต่างๆต้องระวัง และรอบคอบนะครับ อย่าตกม้าตายตอนจบ ที่พูดมานี่เพราะเห็นประเด็นด้านบนที่พูดเรื่องชื่อหายตอนสอบได้ทั้งแอร์เอเชียและการบินไทยนี่แหละครับ

E39 E39 ขนาดนั้นเลย Social Media นี่น่ากลัวนะเนี่ย

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
แล้ว โพสท์อะไรไปมั่งเนี่ย โพสท์เองยังจำไม่ได้เล้ยยยยย O32 O32 O32 O32

• นักรบ
  • **

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
โอเค งั้นเด๋วผมขอรอตารางบินใหม่ของผมครึ่งเดือนหลังก่อนนะครับ แล้วจะมาโพสบอกแล้วกัน แบบนี้โอเคมั๊ยครับ

โอเคครับ

O07 O07สอบเสร็จ แล้วนัดกันที่ไหนดีคับ O07 O07

โรงอาหารธรรมศาสตร์ไหมคร้าบ?  สอบเสร็จคงหิวจัดพอดี

• นักรบ
  • **
โอเค งั้นเด๋วผมขอรอตารางบินใหม่ของผมครึ่งเดือนหลังก่อนนะครับ แล้วจะมาโพสบอกแล้วกัน แบบนี้โอเคมั๊ยครับ

โอเคครับ

O07 O07สอบเสร็จ แล้วนัดกันที่ไหนดีคับ O07 O07

โรงอาหารธรรมศาสตร์ไหมคร้าบ?  สอบเสร็จคงหิวจัดพอดี

ดีเหมือนกันคับ ไปแหล่สาวซะหน่อย อิอิ O05 O05 O05

Offline Wolf

โอเคครับ

คุ้นๆว่า ปีก่อนออกมาช้า แทบไม่เหลืออะไรให้กิน - -

Offline zeppra

• ประชาชน
พี่ ๆ ลุง ๆ ช่วยจำแนวข้อสอบมาแชร์เด็ก ๆ ด้วยนะคร้าบบ  E06

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
รอตรงไหนของโรงอาหารครับ มือถือไม่มี โทรหากันไม่ได้ ขอรายละเอียดด้วยครับ  E47

• นักรบ
  • **
รอตรงไหนของโรงอาหารครับ มือถือไม่มี โทรหากันไม่ได้ ขอรายละเอียดด้วยครับ  E47

ผมกะว่าจะเอสมือถือไปนะคับ ใส่ไว้ในเป้ก็น่าจะพอแล้วหละ ถ้าหายก็ซวยไป แต่โชคดีที่ไม่มีไอโฟนใช้ เลยไม่เจ็บหนัก (ถ้าหายนะ)  E47 E47 E47 E47

เดี๋ยวผมเอามือถือเน่าๆซักอันไป
ส่วนเบอร์ผมขอแจกทาง pm นะครับ (ไม่แจกพวกชอบซุ่ม)
ใครจะไปรบกวนส่งเบอร์มาให้ผมด้วยครับ  ถ้าส่ง pm ให้ผมไม่ได้ (ไม่รู้ Admin แก้ให้ยัง?)...
http://www.saknid.com/index.php/topic,5830.0.html

ให้แจ้งความจำนงค์มาในกระทู้นี้ (จะโพสต์เบอร์เลยก็ได้คร้าบ)  เดี๋ยวส่งเบอร์ไป

หรือส่งเบอร์ไปให้คุณบอส BosZilas, คุณหนุ่ย yahfiun หรือคุณ Wolf รบกวนคุณบอส,คนหนุ่ยและคุณWolfหน่อยนะครับ  (แบ่งงานๆ) 

O07

ผมขอโทษที่ยังไม่ได้ถามความสมัครใจของทั้ง 3 คนข้างบนนะครับ  ถ้าไม่อยากรับหน้าที่ก็บอกมาได้เลยครับ  ผมก็ไม่อยากเผด็จการ  แต่ถ้ามัวช้าเดี๋ยวงานล่ม

O36

Offline kanawut

ถ้าผมผ่านรอบแรก จะขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ ไม่อยากเข้าตอนนี้ กลัวจะมาไวเคลมไว  E08

Offline teexaou

• ประชาชน
สวัสดีครับ ทุกคน  ผมซุ่มมาราวๆสองปีแล้วล่ะ อิอิ  เสียดายผมพลาดไม่ได้สมัครทั้งปีนี้และปีที่แล้วอ่าาา  E08  เพิ่งเสร็จภารกิจเรียนๆกลับมาจากต่างประเทศ  มาเปิดดูอีกทีปีนี้เค้ารับสมัครไปตั้งแ่ต่เมษา พรุ่งนี้สอบซะแล้ว  ฮือๆๆ  อายุก็ 28 ละ เหลือเวลาไม่มากซะด้วย

สำหรับคนที่สอบปีนี้ก็ขอมาอวยชัยให้ได้กันทุกคนนะครับ  พรุ่งนี้ก้าวแรกเริ่มแล้ว  อดตื่นเต้นแทนทุกคนไม่ได้จริงๆครับ  สำหรับปีนี้หมดภารกิจจำเป็นของผมแล้ว  ผมคงมีเวลาเดินตามฝันเสียที  ปีนี้จะหาเวลาอ่านหนังสือเตรียมตัวทั้งปี  เผื่อได้มีโอกาสปีหน้า

ปีหน้าขอให้เปิดทีเถอะ เพี้ยงง!!  ขอมีโอกาสสอบซักครั้งสองครั้งก็ยังดี  เผื่อได้กับเค้ามั่ง  E18

คุณ teexaou ครับ
ปีนี้น่าจะมีแอร์เอเชียอีกนะคร้าบ  หวังว่าเขาเลื่อนอายุเป็น 30 ปีนะคร้าบ

ปล. ถึงไม่ได้สอบก็มานั่งคุยกันได้นะคร้าบบ

Offline tantenta

• ประชาชน
คุณ SKYWOLF ครับพุ่งนี้ขอแจมด้วยสักคนจะได้ไหมครับ

Offline Hanongforth

• ประชาชน
ขอแจม ด้วยครับผม ผมโหน่ง ครับ ถ้า มีมีตติ้งหรืออะไร ร่วมแจมด้วยครับ

สอบปีแรก 26 ปี แล้ว  

ยินดีที่ได้รู้จัก ครับ

Face : HanongforthZ
« Last Edit: 14 May 2012, 10:52:58 +07 by Hanongforth »

เดี๋ยวผมเอามือถือเน่าๆซักอันไป
ส่วนเบอร์ผมขอแจกทาง pm นะครับ (ไม่แจกพวกชอบซุ่ม)
ใครจะไปรบกวนส่งเบอร์มาให้ผมด้วยครับ  ถ้าส่ง pm ให้ผมไม่ได้ (ไม่รู้ Admin แก้ให้ยัง?)...
http://www.saknid.com/index.php/topic,5830.0.html

ให้แจ้งความจำนงค์มาในกระทู้นี้ (จะโพสต์เบอร์เลยก็ได้คร้าบ)  เดี๋ยวส่งเบอร์ไป

หรือส่งเบอร์ไปให้คุณบอส BosZilas, คุณหนุ่ย yahfiun หรือคุณ Wolf รบกวนคุณบอส,คนหนุ่ยและคุณWolfหน่อยนะครับ  (แบ่งงานๆ) 

O07

ผมขอโทษที่ยังไม่ได้ถามความสมัครใจของทั้ง 3 คนข้างบนนะครับ  ถ้าไม่อยากรับหน้าที่ก็บอกมาได้เลยครับ  ผมก็ไม่อยากเผด็จการ  แต่ถ้ามัวช้าเดี๋ยวงานล่ม

O36

อ่านละงงครับ ผมต้องทำอะไรหรอครับ  - -

คุน SKYWOLF ทำป้ายไฟไปดีกว่าครับ แล้วไปโบกๆหน้าโรงอาหาร  E47

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เออ ผมเห็นด้วยนะเรืองป้ายไฟเนี่ย ฮ่าๆ ..

ช่วยออกไอเดีย
สอบเสร็จแล้ว ก็ยืนรอกันหน้าประตู ก่อน สักสิบนาที ค่อยเดินไปพร้อมกันก้ได้มั้ง

เผื่อบางคนหาโรงอาหารไม่เจอ หรือไง?

แต่ผมคงไม่ได้ไปด้วยนะเพราะต้องรีบกลับบ้านนอก

เออ ผมเห็นด้วยนะเรืองป้ายไฟเนี่ย ฮ่าๆ ..

ช่วยออกไอเดีย
สอบเสร็จแล้ว ก็ยืนรอกันหน้าประตู ก่อน สักสิบนาที ค่อยเดินไปพร้อมกันก้ได้มั้ง

เผื่อบางคนหาโรงอาหารไม่เจอ หรือไง?

แต่ผมคงไม่ได้ไปด้วยนะเพราะต้องรีบกลับบ้านนอก

หมายถึงตอนพักเที่ยงกินข้าวน่ะครับ สนมั้ยครับ  E07

อ่านละงงครับ ผมต้องทำอะไรหรอครับ  - -

คุน SKYWOLF ทำป้ายไฟไปดีกว่าครับ แล้วไปโบกๆหน้าโรงอาหาร  E47

อืมไม่เป็นไรครับ ... เอางี้ๆ คุณ Wolf ช่วยเอากระดาษเปล่ามา 4 ใบ  เขียนไว้ว่า saknid
555+

• ประชาชน
ปีนี้ไม่ได้สอบ  ปีหน้า ปีต่อไปก็ยังมีเอ้า!!! 5555  O30

ปีนี้ผมคงเข้ามาฝากตัวที่นี่เป็นระยะน่ะครับ  ปีหน้าพร้อมสอบโลด

ส่วนพรุ่งนี้ก็โชคดีทุกคนนะครับ  แต่สงสัยเนอะ น่าจะจัดสอบช่วงเสาร์ อาทิตย์ จะได้ไม่ต้องลางานกัน  สงสัยมีลางานกันกระจุยแน่ๆ อิอิ   E06

ปล. มธ.นี่กลายเป็นแหล่งเพาะนักบินรอบแรกไปแล้วรึ   E53

ส่วนพรุ่งนี้ก็โชคดีทุกคนนะครับ  แต่สงสัยเนอะ น่าจะจัดสอบช่วงเสาร์ อาทิตย์ จะได้ไม่ต้องลางานกัน  สงสัยมีลางานกันกระจุยแน่ๆ อิอิ   E06

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรคร้าบ

จัดวันอังคารอ่ะดีแล้วครับ  ผมจะไปดูสาวมธ   O06 O06 O06

O10

• ประชาชน
ผมลืมเตือนอีกอย่าง  ช่วงกลางวันหากใครนำรถมา  แนะนำให้แบ่งๆไปทานอาหารที่หอนอกตรงทางออกเชียงราก  เพราะร้านอาหารในม. ตอนกลางวันคนเยอะมากครับ 

ใครไม่เอารถมาก็ขอเกาะเพื่อนไปด้วยก็ดีเพราะจากยิมไปไหนลำบากอยู่  รถรางไม่ค่อยผ่าน  มอไซด์ไม่ค่อยมา  กลัวจะกินไม่ทันแล้วจะลกๆเอาน่ะครับ

E18

หนังสือที่เขาแจก หน้า 13

อินเดีย
-ไฮเดอราบัด (HDY)     O34 O34 O34

Offline kanawut

• นักรบ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ ผมก็ลางาน พรุ่งนี้ลากัน 3 คน แต่จำนวนคนไข้เท่าเดิม ('ไมไม่รู้จักลาหมอกันซะบ้าง ขยันป่วยกันจริ๊งงงง  E47)

ส่งเบอร์ไปให้คุณบอส BosZilas, คุณหนุ่ย yahfiun หรือคุณ Wolf รบกวนคุณบอส,คนหนุ่ยและคุณWolfหน่อยนะครับ  (แบ่งงานๆ) 

O07

O36

ชอบๆ แบบนี้แหละ งานเดินดี ไม่งั้นล่กแน่ ผมส่งเบอร์ผมกับเบอร์เพื่อนใหม่ (คุณโหน่ง) ไปให้ทางเฟสบุ๊คแล้วนะ คุณชื่นใจ

• นักรบ
เตรียมตัวกันไปถึงไหนแล้วคะ สำหรับการสอบข้อเขียนในวันอังคารที่ 15 พ.ค. 55 นี้ ย้ำกันอีกครั้งนะคะ สถานที่สอบคือ ศูนย์ประชุม มหาวิทยาลัยธรรศาสตร์ รังสิต (ศูนย์สอบ 1) เริ่มสอบเวลา 08.30 น. ค่ะ
สิ่งที่อนุญาตให้นำเข้าห้องสอบได้มี
1. บัตรประจำตัวผู้สอบ
2. บัตรประชาชน
3. ดินสอ 2B และยางลบ
(กระเป๋าสตางค์กับกุญแจรถ/กุญแจบ้าน อนุโลมให้เอาเข้าได้ค่ะ)
นอกจากนี้ ห้ามนำสิ่งอื่นใดเข้าห้องสอบนะคะ กล่องดินสอ กระเป๋าก็ไม่ต้อง โดยเฉพาะอุปกรณ์อิเล็กโทรนิคส์ทั้งหลาย เช่น โทรศัพท์มือถือ ถ้าใครนำมาเราจะให้ปิดเครื่องและวางไว้หน้าห้องสอบ โดยทางเราจะไม่รับผิดชอบใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะได้แจ้งไว้แล้วทั้งในเว็บไซต์และตรงนี้

และสิ่งสำคัญที่จะทำให้น้อง ๆ ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าห้องสอบคือ
- มาสายเกิน 20 นาที (ขอให้น้อง ๆ มาเช้า ๆ นะคะ เพราะสัปดาห์หน้าโรงเรียนเปิดเทอมแล้วด้วย อย่าประมาทการจราจรนะคะ)
- แต่งกายไม่สุภาพ เช่น สวมกางเกงยีนส์ (ไม่ว่าสีอะไรก็ไม่ได้นะคะ) สวมรองเท้าแตะ เสื้อยืด (คอโปโลก็ไม่ได้) เอาเป็นว่าเสื้อเชิ้ต กับกางเกง slacks นั่นแหละปลอดภัยสุด
แต่เข้าห้องสอบไปแล้วก็มีสิทธิ์ถูกไล่ออกจากห้องสอบได้ ถ้าไม่ปฏิบัติตามข้อกำหนดในแต่ละขั้นตอนการสอบ รวมทั้งการทุจริต ซึ่งอย่างหลังนี้ จะโดนดำเนินคดีตามกฎหมายด้วยนะคะ
ขอให้น้อง ๆ ให้ความร่วมมือ อย่าให้มีปัญหาตั้งแต่การสอบครั้งแรกเลยนะคะ ขอให้ทุกคนโชคดี แล้วเจอกันค่ะ :)

Quote มาจากเฟสบุ๊คของ TGPilotrecruitment เผื่อใครยังไม่ทราบ พรุ่งนี้เต็มที่ครับ สู้ๆ
ส่วนผมขอจรลีไปหลับก่อน นอนเอาแฮง เผื่อวันพูก  O16 E47
« Last Edit: 14 May 2012, 21:11:29 +07 by yahfiun »

• นักรบ
  • **
ตอนนี้ผมได้เบอร์ มา 3 คนแล้วนะคับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนสอบเสร็จ ผมจะโทรหากันนะคับ เพื่อนๆคนไหนที่ผมไม่ได้โทรหา สังเกตุ ผมก็ได้คับ สะพายเป้ converse เสื้อ แขนยาว พับแขน สีฟ้า นะคับ

อ้อ รบกวนทักผมก่อนด้วยนะ เพราะผมไม่รู้จะทักคนอื่นยังไง ผมจะยืนแถวๆ ประตูทางออก แต่คงไม่ตรงมากนะคับ O29 O29 O29 O29

เป็นตัวตั้งตัวตี แบบเผด็จการเลยละกัน อิอิ O28 O28

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
อ้าว นึกว่าพี่บอสจะรอให้สอบผ่านรอบแรกก่อน แล้วจะขอเบอร์ซะอีก E06