Author Topic: การเลือกซื้อแว่นตากันแดด  (Read 40407 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline meenoi

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อย่าซื้อแบบเลนส์ดำมากน้าคร้าบ เอาแบบแค่ตอนลองมองออกไปกลางแดดเปรี้ยงๆ แล้ว แสบตานิ้ดๆ ไม่ใช่เอาสบายตาเลย
ของผมใส่แล้วมองจอPFD แทบไม่เห็นเลย
เลยไม่ใส่
ต้องไปถอยอันใหม่แว้ววววว
 - นักบิน 309-

เลือกเป็นแบบ gradient ดิครับ ข้างล่างจะจางๆ หน่อย มอง instrument ชัดดีครับ

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 E46 ว่าไป เลนส์แบบ คลิสตอล ก็ดีเหมือนกันนะ
       ทน สวย ภาพไม่ผิดเพี้ยน  แต่หนัก

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ล่าสุดไปซื้อ rayban จากร้านมะเขือพวงที่สยาม ราคาก็โอเคนะ 9,xxx เหลือ 5,800 แพงกว่าร้านวิน แต่เนื่องจากวันนั้นโทรหาใครไม่ติดเลย เลยได้จากร้านนี้แทน ส่วนร้านตรงลิโด้ มีมีรุ่นที่จะเอา  - นักบิน 303-

Offline seraph

• QP2007
  • นักรบ

JULIET 1 Iridium Black Black .....work ครับ แต่หนักหน่อยอย่างที่ว่า แต่เจอแดดจ้าๆๆมาเลย ไม่มีปัญหา หมอตาแนะมาเหมือนกันครับ

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
Has anyone been using the "IC-Berlin"? I was wondering if it is applicable since the frame itself is ultimately light and not too stiff.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
Ic Berlin ใส่ได้ครับ แต่ราคาแพงเหลือเกิน กำลังหาที่ขายถูกๆอยู่เหมือนกัน

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเป็น Photochromic จะดีไหมครับ อันที่พอออกแดดแล้วมันจะเข้มขึ้น พอในร่มก็จะอ่อนลง แบบนี้ดีไหมครับ