Author Topic: เพื่อนๆช่วยแนะนำที่ติวSPหน่อยสิคับ  (Read 11929 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mildz69

• ประชาชน
ผมคิดว่า pcat & colin หรือเพื่อนๆช่วยแนะนำอีกก็ได้ ผมตั้งใจจะไปติว ขอบคุณคับ - นักบิน 303-

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเรามากกว่าครับว่าเราชอบวิธีการสอนของที่ไหนมากกว่ากัน บางคนก็บอกว่าที่นี่สอนดี ที่นั่นสอนเร็วไปนักเรียนตามไม่ทัน บางคนก็บอกว่าค่าเรียนแพง  สำหรับผมก็เรียนแค่คอร์สภาษาอังกฤษตามสถาบันติวภาษาโดยตรง ส่วนคณิต ฟิสิกส์ก็อ่าน ทำโจทย์เองและก็ขอดูข้อสอบจากที่พวกเพื่อนๆมันไปติวมา(ประหยัดตังค์ไปในตัว) E47

• ประชาชน
คือช่วยบอกข้อดี+เปรียบเทียบราคาของเเต่ละที่ไห้หน่อยสิครับ

หลังไมค์ดีกว่าครับ ออกสื่อเดี๋ยวผมโดนกระทืบตายซะก่อน O30

• ประชาชน
dissakul_1@hotmail.com  mail มาก็ได้ครับ ขอบคุณคับ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
Please do not hesitate to go studying if you can afford it. Just go you will get at least something useful for the test kub  O15

Offline noppakul

ส่วนผม เคยไปถามมา 2ที่ มันแพงไป ผมว่ารอบแรกที่เึคยสอบปีแล้ว มันไม่ยาก แต่คุณต้องไม่มั่วเท่านั้นเอง ถ้ารอบแรกผ่านได้ ผมจะไปติวจิตวิทยาที่ใดที่หนึ่งดู เพราะผมไม่รู้รายละ้เ้ิอียด เอาทีละจุดไป เำพราำำะบางครั้ง ทุน+เวลา ของแต่ละคนไม่เท่ากัน
ชีวิตยังเดินต่อไป สู้ๆๆๆ O12 O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเรามากกว่าครับว่าเราชอบวิธีการสอนของที่ไหนมากกว่ากัน บางคนก็บอกว่าที่นี่สอนดี ที่นั่นสอนเร็วไปนักเรียนตามไม่ทัน บางคนก็บอกว่าค่าเรียนแพง  สำหรับผมก็เรียนแค่คอร์สภาษาอังกฤษตามสถาบันติวภาษาโดยตรง ส่วนคณิต ฟิสิกส์ก็อ่าน ทำโจทย์เองและก็ขอดูข้อสอบจากที่พวกเพื่อนๆมันไปติวมา(ประหยัดตังค์ไปในตัว) E47

เอาหน้าเวปกันไปเลยพี่ อย่าไปกลัว อิอิ

ส่วนตัวพี่ว่า pcat นี่ค่อนข้างจะโฆษณาเกินจริงนะครับ ที่สอบๆได้กันจริงๆรู้สึกจะน้อยมากๆ อย่างรุ่นพี่ 26 คน มี pcat คนเดียวครับ นอกนั้น ไม่ได้เรียนที่ไหนเลย และ 95% สอบครั้งแรก ครั้งเดียวครับ

Offline Sunji

• TG SP 2014

เอาหน้าเวปกันไปเลยพี่ อย่าไปกลัว อิอิ

ส่วนตัวพี่ว่า pcat นี่ค่อนข้างจะโฆษณาเกินจริงนะครับ ที่สอบๆได้กันจริงๆรู้สึกจะน้อยมากๆ อย่างรุ่นพี่ 26 คน มี pcat คนเดียวครับ นอกนั้น ไม่ได้เรียนที่ไหนเลย และ 95% สอบครั้งแรก ครั้งเดียวครับ

ผมก็อยากจะพูดเหมือนกับพี่เป๋งแหละครับ คนที่สอบติดส่วนมากแทบอยู่บ้านอ่านหนังสือเอง แล้วคนที่ติวแล้วสอบติดก็ไปติวแค่คอร์สสั้นๆคอร์สเดียว เอ๊ะ!หรือว่าคนกลุ่มนี้เค้าทำบุญมาเยอะ E47

jason

• Guest

เหมือนกันเลย แต่ตรงภาษาอังกฤษ ว่าจะไปลงคอร์สสนทนา

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
95 เปอเซน สอบครั้งรกครั้งเดียวคือ ครั้งแรกติดเลยเหรอครับ โอ้วแม่เจ้า 95 เปอเซน  O07

95 เปอเซน สอบครั้งรกครั้งเดียวคือ ครั้งแรกติดเลยเหรอครับ โอ้วแม่เจ้า 95 เปอเซน  O07

พี่เป๋งเค้าก็อยู่ใน 95เปอร์เซนต์น่ะครับ อิอิ E47

Offline noppakul

พี่ที่ได้ทุนปีที่แล้วที่ผมรู้จัก 2คน ก็สอบครั้งแรกติด พวกนี้เกิดมาเพื่อเป็น 55+  O07