Author Topic: ถามเกี่ยวกับช่างของสายการบินต่างๆครับ  (Read 4462 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
พอดีผมอยากศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับอาชีพช่างของการบินไทยและสายกินบินอื่นๆครับ

พอจะมีใครที่พอจะเล่าเรื่องราวชีวิตของช่างสายการบินต่างๆให้ผมฟังบ้างได้บ้างไหมครับ?  อยากรู้เกี่ยวกับชีวิตการทำงาน  การแบ่งเวลาถ้าต้องทำOT  รายได้   การเติบโตเมื่ออยู่ในสายการบินไปนานๆ

อยากได้โครงสร้างรายได้ของช่างครับ  บางคนบอกผมเดือนล่ะหมื่น  E08  บางคนบอกผมว่ารายได้มากกว่านักบิน  E11

มีใครมีหนังสือดีๆแนะนำบ้างไหมครับ?

ขอบคุณมากครับ   O07

ปล. ผมจบมาทางวิศวกรรมการบินครับ