Author Topic: กำหนดการณ์ใหม่ TG SP group 2  (Read 10314 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Cid

• ประชาชน
sp group 2 ถูกเลื่อนประกาศผลไปเป็นวันที่ 25 ธค แล้วครับ จาก tgpilotrecruitment.com

เศร้า แค่วันที่ 10 นี้ก็แทบจะรอไม่ไหวแล้วครับ  O01

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เลื่อนประกาศครั้งนี้ก็แปลว่าประกาศช้ากว่ากลุ่มแรกแค่ 5 เดือนเองครับ สวดยอดเลย O26

Offline mysteric

• ประชาชน
ปกตินักบิน  เค้าไม่เอาคนขี้ตกใจ พวก panic ง่าย ควบคุมตัวเองไม่ได้   หรือว่าพวกเครียดเกินเหตุ ใช่ไหมครับ  ตอบผมไปสอบโปร  ทำไมดูพี่แกกลัวๆ ตื่นๆ เรื่องน้ำท่วมจังครับ  ท่าทางรีบร้อนเหมือนจะรีบกลับ    ถามผมว่า รร.เจ้าพระยา น้ำจะท่วมป่าว  ผมก็ตอบว่าก็ไม่แน่  เพราะก็ถือว่าอยู่ในพื้นที่เฝ้าระวัง   แต่ผมก็ปลอบโปรไปว่าถ้าจะท่วม ก็คงไม่ใช่ช่วงที่โปรอยู่หรอก   คิดว่าอีกหลายสัปดาห์  พี่แกก็ยังเครียดๆ ถามผมอีกว่ามาไง  ผมบอกขัยรถ  แกก็บอกไม่กลัวน้ำท่วมรถกลับไม่ได้เหรอ  แถมห่วงสนามบินอีกว่าจะท่วมรึเปล่า   สรุป  คือผมต้องคอยปลอบแก  555+   นี่ถ้าผมคัดโปร ผมไม่ให้โปรผ่านนะ  โทษฐานพี่แกเครียด และ panic  เกินไป   อิอิ (ขำๆนะ)     แต่เรื่องนโยบายบริษัท   ก็ต้องว่ากันไปครับ ว่าไงว่าตามกัน  อยากจะเป็นพนักงานเค้า  ก็ต้องเชื่อฟังและทำตามนโยบายเค้า   ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
สุดยอดเลยครับ อีกเดือนครึ่ง E22

จะได้เห็นกันว่าซานต้าMichael ซานต้าBengt จะให้ของขวัญอะไร

ช่วงนี้ก็เครียดน้ำท่วมไปก่อน เมื่อเช้าคันที่บ้านพึ่งแตก โฮ~ O21

Offline Rocketdrive

• ทหารเลว
  • *
ปกตินักบิน  เค้าไม่เอาคนขี้ตกใจ พวก panic ง่าย ควบคุมตัวเองไม่ได้   หรือว่าพวกเครียดเกินเหตุ ใช่ไหมครับ  ตอบผมไปสอบโปร  ทำไมดูพี่แกกลัวๆ ตื่นๆ เรื่องน้ำท่วมจังครับ  ท่าทางรีบร้อนเหมือนจะรีบกลับ    ถามผมว่า รร.เจ้าพระยา น้ำจะท่วมป่าว  ผมก็ตอบว่าก็ไม่แน่  เพราะก็ถือว่าอยู่ในพื้นที่เฝ้าระวัง   แต่ผมก็ปลอบโปรไปว่าถ้าจะท่วม ก็คงไม่ใช่ช่วงที่โปรอยู่หรอก   คิดว่าอีกหลายสัปดาห์  พี่แกก็ยังเครียดๆ ถามผมอีกว่ามาไง  ผมบอกขัยรถ  แกก็บอกไม่กลัวน้ำท่วมรถกลับไม่ได้เหรอ  แถมห่วงสนามบินอีกว่าจะท่วมรึเปล่า   สรุป  คือผมต้องคอยปลอบแก  555+   นี่ถ้าผมคัดโปร ผมไม่ให้โปรผ่านนะ  โทษฐานพี่แกเครียด และ panic  เกินไป   อิอิ (ขำๆนะ)     แต่เรื่องนโยบายบริษัท   ก็ต้องว่ากันไปครับ ว่าไงว่าตามกัน  อยากจะเป็นพนักงานเค้า  ก็ต้องเชื่อฟังและทำตามนโยบายเค้า   ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

นึกว่าผมคิดไปเองคนเดียวซะอีก :D ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นกระบวนการทดสอบอะไรเราหรือเปล่า แต่ไป ๆ มา ๆ ดูโปรกังวลมาก ๆ ครับ Mr.Thomas นี่หลังถามผมเรื่องน้ำท่วมก็เครียด ขนาดปล่อยให้ผมนั่งรอที่โต๊ะแล้วเดินไปดูหน้าต่างครุ่นคิด ส่วน Mr.Michael พอฟังผมบอก ได้ยินข่าวว่าจะมาบริเวณโรงแรมนี้อีกประมาณ 5-7 วัน ก็วิตกนั่งนับนิ้ว แล้วบอกโอเค ไอกลับกันวันเสาร์ขอให้ไปถึงสนามบินไอรอดแล้ว (ผมสอบวันอังคาร) แล้วก็ถามย้ำผมอีก 2-3 ครั้ง ผมว่าน่าจะเป็นเพราะโปร ควรเป็นคนที่ sensitive มาก ๆ เพื่อใช้จับความรู้สึกคนได้ไวหรือเปล่าครับ เลยทำให้ดูไวต่อการตอบสนองเหตุการณ์ต่าง ๆ

แต่เลื่อนแล้วเลื่อนอีกนี่.. ถ้าช้าแล้วชัวร์จะไม่บ่นเลย -_-

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
ผมคิดเอาเอง(คิดไปเรื่อย ฮ่ะๆ) ผมว่าไม่แน่อาจเป็นวิธีทดสอบอีกอย่างก็ได้ครับ ว่าเราสามารถทำให้เค้าหายกังวลได้มากแค่ไหน เช่นในกรณีมีผู้โดยสารกังวลอะไรขึ้นมาจะควบคุมตัวเองไม่อยู่จน แล้วเราจะทำอย่างไร

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ยังเหลือสอบจิตวิทยาการบิน อีกใช่ไหมครับ กว่าจะสอบ จะประชุมรอบ final และประกาศผลรอบสุดท้าย ผมว่าปาเข้าไปกุมภา มีนา ปีหน้าแน่ๆ เลย ซึ่งอาจส่งผลต่อการรับ SP ปี 55 เพราะ SP ปีนี้ ยังไม่ได้เรียนเลย รวมถึงภาวะน้ำท่วมอีก

ยังไงซะ อดทนไว้ครับว่าที่นักบินทั้งหลาย ขอให้ทุกคนในรอบ 2 โชคดีครับ
« Last Edit: 26 November 2011, 00:45:19 +07 by masterBB »

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
Let's hope for the best, this year X' mas gift will definitely worth what you have been fighting for. :)

Offline Cid

• ประชาชน
Let's hope for the best, this year X' mas gift will definitely worth what you have been fighting for. :)
I hope so krub. O11