Author Topic: เพื่อนๆที่่ผ่านรอบนี้ส่วนใหญ่จบจากไหนคับสาขาอะไรหรอคับ  (Read 24279 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *

Offline Narita089

• ประชาชน
ส่วนใหญ่เป็นวิดวะครับ เท่าที่ได้ยินมา จุฬาฯพอๆกับเกษตรฯ ครับ แล้วก็มี ธรรมศาตร์, มหิดล, มช., ลาดกระบัง, ม.กรุงเทพ (รู้เท่านี้ครับ รอคนอื่นมาเสริม) อยากรู้ว่ามีใครเรียนสายแพทย์แล้วได้ไหมครับ ผมเพิ่งจบทันตะครับ ตกรอบ Apt test อีก 3 ปีเจอกันใหม่ครับ

O19 O19 O19

Offline ceez

• ประชาชน
ผมว่าสีไม่เกี่ยวนะ เค้าดู Skill มากกว่าครับ สายศิลป์ก็มี วิดยาก็มี ขอแค่มี Skill อะครับ สีไม่มีผลหรอกเพราะตอนเดินไปสอบผมเห็นสีขาวกันทุกคนอะ  E47

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
นิเทศ เอแบคครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เจอกันวันที่1

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *
ผมสีม่วงครับ  E25

หวัดดีค๊าบบ  ดีใจด้วยค๊าบบบบ ผมก็สีม่วงค๊าบ

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
 E47 มช.สีม่วงครับ การบินไทยก็สีม่วงหนิ ดีเลย..ไม่ต้องเปลี่ยนสีครับ 555555

Offline NLB

• ประชาชน
ป.ตรี เหลืองแดงแสงธรรมศาสตร์วิลัย คณะเศรษฐศาสตร์สีเขียวครับ
ป.โท นอกประเทศสีม่วงครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
โทษครับ ผมไม่รู้จริงๆ  O01

ผมสงสัยว่า สีต่างๆที่กล่าวมาหมายถึงอะไรครับ? อะไรคือสีม่วง สีชมพู?

Offline MEE

• Co-Pilot TG

เป็นสีประจำมหาวิทยาลัยครับ

ผมพอจะเดาได้ครับว่าเป็นสีประจำมหาลัย  แต่ที่อยากรู้คือมหาลัยอะไรสีอะไรหรอครับ?  อย่างเล่นสีชมพูนี้หมายถึงมหาลัยอะไรครับ? สีม่วงมหาลัยอะไร?

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *

ผมพอจะเดาได้ครับว่าเป็นสีประจำมหาลัย  แต่ที่อยากรู้คือมหาลัยอะไรสีอะไรหรอครับ?  อย่างเล่นสีชมพูนี้หมายถึงมหาลัยอะไรครับ? สีม่วงมหาลัยอะไร?

ผมผิดเอง...ดันไปquoteข้อความมาไม่งั้นคุณSKYWOLFคงไม่ต้องงงเรื่องสีละ O08
ปล.ผม Computer Science สีเขียว ฝากตัวด้วยครับ O30

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ฝากล่วงหน้าไปก่อนด้วยครับ วันจันทร์นี้ไม่ได้ไปสอบ (เช้าวันศุกร์โดนอีเมลบอกให้ไปต่างประเทศวันจันทร์ O22) รอไปสอบพร้อมผลัดสองเลยคร้าบบบ O18

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *

อย่างที่คุณ ceez บอกแหละครับ สีไม่เกี่ยว แต่อยากรู้ก็จัดไปครับ พอดีเคยทำงานในงานกีฬานิสิตนักศึกษา ยังพอจำได้นิดหน่อยครับ เริ่มจากมอผมก่อนเลย  E47 E38
มหิดล (MU) สีน้ำเงิน
จุฬาฯ (CU) สีชมพู
ธรรมศาสตร์ (TU) สีเหลืองแดง
เชียงใหม่ (CMU) สีม่วง
ขอนแก่น (KKU) สีส้ม(ดินแดง)
เกษตรศาสตร์ (KU) สีเขียวใบไม้
ศิลปากร (SU) สีเขียวเวอร์ริเดียน
มศว (SWU) สีเทา-แดง
สงขลานครินทร์ (PSU) สีน้ำเงิน
จำได้เท่านี้อ่ะครับ E25

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

สีม่วงไม่รู้ไม่เท่าไหร่ แต่สีชมพูนี่ไม่รู้จริงๆเหรอครับ?

อย่างที่คุณ ceez บอกแหละครับ สีไม่เกี่ยว แต่อยากรู้ก็จัดไปครับ พอดีเคยทำงานในงานกีฬานิสิตนักศึกษา ยังพอจำได้นิดหน่อยครับ เริ่มจากมอผมก่อนเลย  E47 E38
มหิดล (MU) สีน้ำเงิน
จุฬาฯ (CU) สีชมพู
ธรรมศาสตร์ (TU) สีเหลืองแดง
เชียงใหม่ (CMU) สีม่วง
ขอนแก่น (KKU) สีส้ม(ดินแดง)
เกษตรศาสตร์ (KU) สีเขียวใบไม้
ศิลปากร (SU) สีเขียวเวอร์ริเดียน
มศว (SWU) สีเทา-แดง
สงขลานครินทร์ (PSU) สีน้ำเงิน
จำได้เท่านี้อ่ะครับ E25

ขอบคุณมากครับคุณบีบี เดี๋ยวต้องจดไว้เป็นความรู้ใหม่   O36

สีม่วงไม่รู้ไม่เท่าไหร่ แต่สีชมพูนี่ไม่รู้จริงๆเหรอครับ?

ตอนแรกผมก็เดาว่าจุฬาเพราะเห็นบอกว่า 50 คนส่วนใหญ่วิศวะสีชมพู  จุฬาเป็นมหาลัยอันดับ 1 ของประเทศเลยเดาไว้ว่าคือสีชมพู  แต่ไม่กล้าฟันธงเลยถามไปค้าบ

ผมไม่ได้เรียนมหาลัยที่ไทยเลยไม่รู้ครับ  ขอโทษด้วยครับ  - สอบนักบิน 304-

Offline Toddy

• ประชาชน
ส่วนใหญ่เป็นวิดวะครับ เท่าที่ได้ยินมา จุฬาฯพอๆกับเกษตรฯ ครับ แล้วก็มี ธรรมศาตร์, มหิดล, มช., ลาดกระบัง, ม.กรุงเทพ (รู้เท่านี้ครับ รอคนอื่นมาเสริม) อยากรู้ว่ามีใครเรียนสายแพทย์แล้วได้ไหมครับ ผมเพิ่งจบทันตะครับ ตกรอบ Apt test อีก 3 ปีเจอกันใหม่ครับ

O19 O19 O19

MD สีชมพูครับ ตกรอบสัมภาษณ์โปรครับ  E53
« Last Edit: 01 August 2011, 15:39:44 +07 by Toddy »

Offline IMMORTAL

• ประชาชน
ไม่เห็นมีเหลืองแดงเลย ผมเหลืองแดงคับ
สีไม่สำคัญหรอกคับ มันก็แค่สถิติ ขำขำ

Offline kanawut

ผมก็เหลืองแดงครับ

แต่ยังไม่ได้สอบโปรนะครับ  O36

Offline deathdonor

• ประชาชน

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

ตอนแรกผมก็เดาว่าจุฬาเพราะเห็นบอกว่า 50 คนส่วนใหญ่วิศวะสีชมพู  จุฬาเป็นมหาลัยอันดับ 1 ของประเทศเลยเดาไว้ว่าคือสีชมพู  แต่ไม่กล้าฟันธงเลยถามไปค้าบ

ผมไม่ได้เรียนมหาลัยที่ไทยเลยไม่รู้ครับ  ขอโทษด้วยครับ  - สอบนักบิน 304-

ไม่ได้ว่าครับ แค่เป็นสิ่งที่น่าจะรู้   ... nice to know ครับ

Offline miniP

• ประชาชน
ยินดีกับทุกท่าน E30
ผมวิศวะอาหาร เกษตร+บางมด O29 ฮะ

Offline MySelF

• ประชาชน
แดง-น้ำเงินครับ  E53 เอแบคนั้นเอง...  E07

บริหาร การจัดการ...จบสายศิลป์-คำนวน...