Author Topic: Teamwork  (Read 17406 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนๆไปสอบมาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

Offline jarjar

• ประชาชน
ไปสอบมาวันนี้ตอนบ่ายครับ ก็เป็นการทำงานเป็นteam โจทย์จะถูกเปลี่ยนในทุกรอบ มีสองข้อ ข้อแรกประมาณ45นาที อีกข้อประมาณ15นาทีครับ ก็ยังลุ้นๆอยู่ เพราะไม่แน่ใจว่าสิ่งที่เราแสดงออกไปจะถูกใจproหรือเปล่า รอลุ้ O08นกันวันเสาร์ครับ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
มาเชียร์ให้อีก 229 ได้ผ่าน teamwork เข้าไปต่อ interview pro เลยครับ

จากคนพลาด apt group written test เมื่อวันอังคาร ;)

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
 E39 วันเสาร์นี้ก็ประกาศผลแล้วเหรอครับ เร็วเว่อร์มากๆ
โหย ไม่ต้องหายใจหายคอกันเลย O08

• ทหารเลว
  • *
กลุ่มผมสอบมาแล้วครับ

มีคน 3 แบบใหญ่ๆ

1. ผมกับเพื่อนอีกคน นำบ้าง ถามคนอื่นบ้าง ตอบรับบ้าง
อีกคนไม่ค่อยนำ แต่เขียนกระดาน เสนอแนะบ้าง ตอบรับบ้าง

2. นำเยอะครับ พูดเยอะ ตื่นเต้นมาก

3. ไม่ค่อยพูดเท่าไหร่ มีนำบ้าง

ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง แต่บรรยากาศในการทำงานดีครับ ไม่เครียด อยากให้ผ่านยกกลุ่มเลย

Offline p_pharm

• ประชาชน
แอบนอยด์ด้วยคนครับ ไม่รู้ผลจะเป็นยังไงบ้าง ลึกๆก็แอบกลัว
ว่าที่เราคิดว่าโอเคของเรา กรรมการท่านจะโอเคด้วยไหม
หรือที่เราทำไป น้อยเกินไปรึเปล่า
โอ้ย ยิ่งคิดยิ่งเครียด O32

Offline beechjet

• ประชาชน
ผมอยากบอกว่าผมตกชัวร์ครับ ได้โอกาสพูดก็พูดไม่ดี ตามไม่ทันก็นั่งเงียบ เค้าถามว่าใครตัวหนังสือสวยบ้าง ผมตอบไปว่าของผมไม่สวย สมควรตกแล้วครับ เสียใจสุดๆ ปี07 ก็ตกรอบนี้แหละครับ

Offline bigapple

• ประชาชน
ตอนปี2008 โต๊ะผมคนLead มี2คน ที่เหลือเขียนกับมีหน้าที่ว่าตามกัน
มีคนเขียนผ่าน กับ คนว่าตามกันผ่าน คน Lead ตก...   - สอบนักบิน 302-

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
lead นี่ลักษณะไหนเหรอครับ อยากรู้

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
วันนี้พยายามเต็มที่แล้วในการ Push&Pull, Suggest&Follow ให้พอเหมาะแล้วครับ
คิดว่าทำไปเต็มที่แล้ว ผลออกมายังไงก็จะยอมรับหมดครับ

เอาใจช่วยเพื่อนๆทุกคนครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
lead นี่ลักษณะไหนเหรอครับ อยากรู้

Lead ตะกั่ว   E11

Characteristics: dense, ductile, soft, poor conductivity, resistivity to corrosion
Symbol: Pb
Atomic number: 82

Offline MEE

• Co-Pilot TG
Lead ตะกั่ว   E11

Characteristics: dense, ductile, soft, poor conductivity, resistivity to corrosion

O12 O12 O12

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
Lead ตะกั่ว   E11

O12 O12 O12

O14  O14  O14

Offline tony99

• ประชาชน
กลุ่มผมผ่าน3 ตก3 ครับ
« Last Edit: 04 July 2011, 00:24:58 +07 by tony99 »

• ทหารเลว
  • *
กลุ่มผม ตกแค่คนเดียวเอง คือคนที่ไม่พูดเท่าไหร่ครับ

Offline Toddy

• ประชาชน
กลุ่มผมไม่ได้คำตอบที่โจทย์ถาม แต่ผ่านยกทีมครับ

ส่วนตัวแล้ว...สื่อสารให้ชัดเจน ไม่ต้องรีบแย่งเพื่อนพูด

ตั้งสติดีๆ ไม่ต้องกดดันเพื่อรีบให้งานเสร็จ

ตั้งใจฟังที่เพื่อนพูด สบตา เห็นด้วย ไม่เห็นด้วยเพราะ..

เสนอ idea บ้างแล้วถามความเห็นเพื่อนๆ

ทบทวน main question เป็นระยะๆ

ฮากันบ้างเป็นระยะๆ ประมาณนี้ครับ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
แล้วหัวข้อที่ discuss กันเป็นเรื่องอะไร ประมาณไหนครับ O35

Offline Toddy

• ประชาชน
หัวข้อสำหรับผู้สอบแต่ละรอบไม่เหมือนกันครับ แค่ให้เราได้ทำกระบวนการกลุ่มด้วยกันแค่นั้นเอง

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โห มีผ่านยกทีมด้วยเหรอครับ ไม่เคยเจอมาก่อนเลย E39