Author Topic: รอบกัปตัน เตรียมอะไรดี  (Read 91282 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
เมื่อเช้าผมมีโอกาสคุยโทรศัพท์กับกัปตันท่านหนึง ซึ่งเป็นอดีต DO ของการบินไทย
ท่านว่าปีนี้ต้องการนักบินมากจริงๆ จำนวนผู้ผ่านไปรอบ Apt อาจเยอะกว่าทุกปี เพื่อให้มีจำนวนผู้ผ่านไปรอบโปรฯสูงขึ้น

จริงเท็จยังไง ขอให้ทุกท่านเตรียมพร้อมให้มากที่สุดครับ
"luck" happens when preparation meets opportunity ครับ

งั้นปีนี้ผมขอผ่านจนได้ sign contract เลยนะคร้าฟ อิอิ ^^

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เอาใจช่วยทุกคนนะครับ
ip camera

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *

• นักรบ
  • **
ใจตุ๊มๆต่อมๆ ใกล้แล้ว งานที่ทำอยู่ก็กำลังจะต้องไปทำเ
ขอผ่านทีเถอะคร้าบ อยาก leave w/ out pay  E25

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
ใจตุ๊มๆต่อมๆ ใกล้แล้ว งานที่ทำอยู่ก็กำลังจะต้องไปทำเ
ขอผ่านทีเถอะคร้าบ อยาก leave w/ out pay  E25

ผมใช้สิทธิ โคว้ตา ลาพักร้อน 28-30 ให้เจ้านายเซ็นเรียบร้อยแล้วคาบๆๆๆ

Boss: Where do you going ?
Me : May be my home town in the southern ^^

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนผ่านรอบนี้นะครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

ผมใช้สิทธิ โคว้ตา ลาพักร้อน 28-30 ให้เจ้านายเซ็นเรียบร้อยแล้วคาบๆๆๆ

Me : May be my home town in the southern ^^

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนผ่านรอบนี้นะครับ

ของผมวีกหน้างานเยอะมากเลย ต้องไปตจว.ด้วย  คิดไม่ตกเลย  สิ้นเดือนแล้วเป็นแบบนี้ทุกที  O22

• นักรบ
  • **

ของผมวีกหน้างานเยอะมากเลย ต้องไปตจว.ด้วย  คิดไม่ตกเลย  สิ้นเดือนแล้วเป็นแบบนี้ทุกที  O22

ของผมงาน offshore อ่ะดิครับ ไปแล้วกลับยากด้วย การติดต่อก็ลำบาก! ถ้าผ่านแล้วต้องไปทำจริงๆ จะเข้าไปพูดกับหัวหน้าตรงๆเลยว่า อันนี้มีโอกาสเดียวจริงๆครับ ผมไม่ขอไปoffshore ถ้าโดนไล่ออกก็คงต้องยอม แต่จะไม่ไปสัมภาษณ์คงทำไม่ได้

ขอให้ผ่าน สาธุ^^

Offline Yukis

• นักรบ

ของผมงาน offshore อ่ะดิครับ ไปแล้วกลับยากด้วย การติดต่อก็ลำบาก! ถ้าผ่านแล้วต้องไปทำจริงๆ จะเข้าไปพูดกับหัวหน้าตรงๆเลยว่า อันนี้มีโอกาสเดียวจริงๆครับ ผมไม่ขอไปoffshore ถ้าโดนไล่ออกก็คงต้องยอม แต่จะไม่ไปสัมภาษณ์คงทำไม่ได้

โอย อย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยครับ งานเดี๋ยวนี้หายากนะ ผมว่าคุยกันดีๆมีเหตุผล ไม่ก็ขอแลกกับพี่ที่อยู่มาก่อนเราให้ลากต่อไปอีกซักอาทิตย์แล้วเราไปใช้คืนทีหลัง ถ้าเป็นไปได้น่าจะดีกว่าลาออกจากงานเยอะครับ

Offline iGaMe69

• นักรบ

โอย อย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยครับ งานเดี๋ยวนี้หายากนะ ผมว่าคุยกันดีๆมีเหตุผล ไม่ก็ขอแลกกับพี่ที่อยู่มาก่อนเราให้ลากต่อไปอีกซักอาทิตย์แล้วเราไปใช้คืนทีหลัง ถ้าเป็นไปได้น่าจะดีกว่าลาออกจากงานเยอะครับ

ใช่ครับ แล้วสอบสัมภาษณ์เนี่ยเป็นขั้นสุดท้ายของการสอบรอบโปรเลยครับ แล้ววันที่สอบสัมภาษณ์ก็อยู่ระหว่าง3-12 กคด้วย
แล้วการที่จะสอบสัมภาษณ์ได้ก็ต้องผ่านรอบ Aptitude test. - 1. Group Written และ 2. Teamwork Exercise
ซึ่งทั้งรอบ1และ2. สอบปุ๊บอีกวันก็ประกาศผลกันต่อเลยทีเดียว  E25. ใครตกก็ต้องอดสอบไปสามปี ส่วนผมก็จะอายุเกินพอดี  E08

Offline jarjar

• ประชาชน
ผมก็ว่าอย่าถึงขั้นลาออกเลยนะครับ ลองเจรจาดีๆจะดีกว่านะ แล้วรู้สึกว่าคนที่เป็นไม้สุดท้ายเหมือนผมนี่มีเยอะเหมือนกันนะเนี่ย  E08