Author Topic: ตามหาหนังสือ I'm a pilot ครับ  (Read 13252 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Yong_huhu

• ประชาชน
เพืื่อนๆ พี่ๆคนไหน มี2เล่ม หรือรู้ว่าที่ไหนยังมีขายอยุ่ หรือเบื่อแล้วสนใจจะขายต่อ กรุณาบอกผมทีนะครับ
ผมหามานานมากครับ ผมอยุ่เชียงใหม่พลิกแผ่นดินหาเท่าไหร่ยังไงก็ไม่มีครับ T   T 
ใครพอจะเผื่อแผ่ได้ช่วยทีนะครับ อยากสอบนักบินกะเขามั่งครับ

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
มีแบบมีลายเซ็นต์ด้วยครับ แต่ไม่ขาย  E47

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ
ที่เชียงใหม่ หน้าโรงพยาบาลสวนดอก (แถวๆโรงพยาบาลประสาท) ร้านเช่าหนังสือ "ดาว" เคยมีให้เช่าครับ ผมเคยเช่ามาอ่าน แต่พอกะจะไปเช่าอีกรอบมาถ่ายเอกสารเก็บไว้ก็ไม่เจอซะแล้วครับ สงสัยอยู่ว่าหายไปไหน แต่ยังไงลองถามเจ้าของร้านดูก่อนนะครับ

Offline MEE

แต่ถ้าหาไม่เจอจริงๆ อ่านของพี่ "ภูสูง" ก็ได้ครับ...สนุก และเนื้อหาเกี่ยวกับการสอบก็ครบถ้วนเหมือนกันครับ (แถมฮากว่าด้วย ^^)

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=peerapoom&month=07-2007&date=03&group=1&gblog=1

• ประชาชน
โอ้ว ขอบคุณครับคุณ MEE เดี๋ยวผมจะลองไปถามดูครับ
ปล.คุณ MEE ก็คนเชียงใหม่หรอครับ?? คนเชียงใหม่เป็นนักบินกันเยอะดีครับ ฮ่าๆ อยากเป็นหนึ่งในนั้นมั่งจัง

Offline MEE

ยังบ่ได้เป็นเตื้อครับ กะลังลุ้นอยู่  O08

Offline Rlamboy

• TG SP 2014
  • ประชาชน
อยากได้มาอ่านอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน คัยพอจะแนะนำได้บ้างคับว่าหาได้ที่ไหน เอาละแวกกรุงเทพคับ ขอบคุณคับ

• ประชาชน
@ คุณ MEE   ขอหื้อได้นะคับ เอาไจ๋จ้วยคนเจียงใหม่เหมือนกั๋น  ฮ่าๆ

Offline patty_pan

• ประชาชน
นายอินทร์
บีทูเอส
ดอกหญ้า
ซีเอ็ด
ไม่มีขายแล้วครับ ใช้ระบบค้นหาทั่วทุกสาขาทั้งประเทศ ก็ไม่มีเหลืออยู่เลย O08

โทรไปสำนักพิมพ์ ได้คำตอบว่า ... อ๋อ ต้องขอประทานโทษด้วยนะคะ เผอิญว่าเป็นหนังสือขายดี พิมพ์มาตั้งนานแล้ว และยังไม่มีโครงการที่จะจัดพิมพ์ครั้งต่อไปในอนาคต ถามต่อไป(แบบหน้าด้านๆ และรู้อยู่เเล้วว่าคำตอบคือปฏิเสธ)ว่า มีต้นฉบับอยู่ไหมครับ ขอถ่ายเอกสารหน่อย เผอิญว่าอยากอ่านมาก  O07 คำตอบคือไม่ได้อ่ะค่ะ เผอิญว่าต้องคุยกับบรรณาธิการ บลาๆๆ แต่สรุปคือไม่ได้ ...

วิธีการที่จะได้มา

- ขอคนที่มียืมอ่าน หรือถ้าใครใจดีอาจขายต่อหรือให้ xrox
- ไปหาตามร้านเช่าหนังสือตามเรปบนว่าไว้
- ค้นหาในกูเกิ้ล โดยใช้คีย์เวิร์ดจำพวก หนังสือมือสอง ชื่อหนังสือ จะเจอประมาณ 3-4 ราย แล้วแต่ดวงครับว่า เค้าจะยังมีหนังสืออยู่ไหม หรือถ้ามีอยู่เค้าจะติดต่อกลับไหม เพราะบางคนโพสขายไว้ตั้งแต่ปีมะโว้แล้ว

ตอบเท่าที่นึกได้นะครับ ผมเองก็อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสถึงขนาดไม่ได้แล้วจะเป็นกังวลอะไร ลองหาจากแหล่งข้อมูลอื่นๆดูครับ ในบล็อก หรือเว็บต่างๆ ก็มีแหล่งข้อมูลที่เป็นประโยชน์เหมือนกัน (แต่ไม่ทราบได้ว่าเนื้อหาจะเหมือนหรือต่างจากหนังสือ เพราะผมเองก็ไม่เคยอ่านเหมือนกัน 555)

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

มีอยู่เล่มนึงครับ ยืมไปถ่ายเอกสารได้ครับ แต่ขายหรือให้ไปเลยคงไม่ได้ครับ มีคนให้เป็นของขวัญอีกที
 ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ สำหรับคนที่อยู่เชียงใหม่ pm มาหรือpost บอกเลยครับ เดี่ยวผมจะได้เอาไปฝากถ่ายไว้ที่ร้านจะได้บอกเค้าว่ากี่ชุด
 แล้วผมรอเอาต้นฉบับเลย ส่วนคุณๆ ก็ให้ไปรับหรือถ่ายต่อๆ กันที่ร้านเอาก็ได้นะครับ

โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่าหนังสือเล่มนี้ จริงๆแล้วมีประโยชน์มากๆตอนท้ายเล่มนะครับ มันจะเป็นคำถามหลักๆที่จะต้องเจอตอนสัมภาษณ์...

(ไม่รู้จะเป็นการละเมิดลิขสิทธ์รึเปล่าหว่า? แต่หนังสือพี่เค้าก็หายากจริงๆนะครับ คนที่ไปซื้อมาให้เค้าบอกว่าตอนซื้อนี่ ที่ร้านเหลือเล่มเดียวแล้วอ่ะ
  ถือว่าแบ่งๆ กันอ่าน พี่คนเขียน คงไม่ว่าเนาะ แหะๆ)

อยากอ่านก็ pm หรือpostมาบอกผมทีครับ.......แล้วจะบอกอีกทีว่าร้านไหนเน่อออว์...

• ประชาชน
 E22  สำนักพิมพ์หนอสำนักพิมพ์ รู้ทั้งรู้ว่ามันขายดี ฮิตมากทำไมไม่พิมพ์ออกมาอีกรอบ T   T

@คุณ patta เดี๋ยวPM ไปนะครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
http://www.busy-day.com/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B9%8C%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%95

ยังมีอยู่นะครับ ลองโทรไปสอบถามดู  ถ้าไปซื้อที่สนพ.เลย ลด 20% แน่ะ  มีอีก 2 เล่มด้วยที่เกี่ยวกับนักบิน ตามลิ้ง  O07

Offline getboyc

• ประชาชน
ไม่ทันแล้วหมดอีกแล้ว E08

Offline Cann

• ประชาชน
ผมส่งเมลล์ไปถามสำนักพิมพ์ Busy-day มาครับ
ได้รับคำตอบว่า จะทำการตีพิมพ์อีกรอบ โดยจะเปลี่ยนปกใหม่ครับ  ไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ O10

Offline getboyc

• ประชาชน
 O07  oh good news ขอบคุณครับ