Author Topic: รอบต่อไป..สัมภาษณ์กับกัปตันการบินไทย..  (Read 5723 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline p_pharm

• ประชาชน
รอบต่อไป..สัมภาษณ์กับกัปตันการบินไทย.. - สอบนักบิน 306-
รบกวนสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่จะผ่านการตรวจร่างกาย ไว้เพื่อเตรียมตัวแต่เนิ่นๆหน่อยนะครับ O19
1.ปกติการสัมภาษณ์จะสัมภาษณ์เป็นภาษาอะไรครับ E07
2.ลักษณะในการสัมภาษณ์ที่พี่ๆเคยโดนมามีให้ทำอะไร หรือถามอะไรบ้างครับ O11
3.กัปตันท่านใจดีไหมครับ แล้วแต่ละคนใช้เวลานานไหมครับ O07
4.ขอคำแนะนำการเตรียมตัวอย่างอื่นจากพี่ๆด้วยนะครับ O14
ขอบคุณมากๆครับ O22

p.s. เจ้าของกระทู้ก็ยังคงรอผลการตรวจร่างกายอย่างใจจดใจจ่อ และก็หวังว่าทั้ง 600 กว่าคนจะผ่านไปด้วยกันนะครับ - สอบนักบิน 304-

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
รอบต่อไป..สัมภาษณ์กับกัปตันการบินไทย.. - สอบนักบิน 306-
รบกวนสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่จะผ่านการตรวจร่างกาย ไว้เพื่อเตรียมตัวแต่เนิ่นๆหน่อยนะครับ O19
1.ปกติการสัมภาษณ์จะสัมภาษณ์เป็นภาษาอะไรครับ E07
2.ลักษณะในการสัมภาษณ์ที่พี่ๆเคยโดนมามีให้ทำอะไร หรือถามอะไรบ้างครับ O11
3.กัปตันท่านใจดีไหมครับ แล้วแต่ละคนใช้เวลานานไหมครับ O07
4.ขอคำแนะนำการเตรียมตัวอย่างอื่นจากพี่ๆด้วยนะครับ O14
ขอบคุณมากๆครับ O22

p.s. เจ้าของกระทู้ก็ยังคงรอผลการตรวจร่างกายอย่างใจจดใจจ่อ และก็หวังว่าทั้ง 600 กว่าคนจะผ่านไปด้วยกันนะครับ - สอบนักบิน 304-

1. ไทยส่วนใหญ่ อาจจะมีให้พูดแนะนำตัวเป็น eng นิดๆ
2. ของผมนะ เกี่ยวกับเรื่องงาน แนวคิด ความรู้ด้านการบิน(ถ้าไม่รู้ก็ตอบไม่รู้เถอะ ไม่น่าเกลียดครับ) มีกิจกรรมเข้าจังหวะ (เคาะโต้ะ คิดเลข) ทดสอบความจำหน่อยๆ
3. ของผมใจดี แต่ได้ยินว่าบางคนก็เจอโหดๆ ชนิดเดินร้องไห้ออกมาจากห้องสัมภาษณ์เลยก็มี (อันนี้เห็นมากับตาตัวเอง) เวลาสัมภาษณ์ก็ราวๆ 30 นาที
4. เป็นตัวของตัวเอง มั่นใจในสิ่งที่พูด ไม่รู้คือไม่รู้ และใจเย็นๆ อย่าลนลานครับ

ขอให้โชคดี
ปล. ผมไม่ผ่านรอบนี้แหละเมื่อปี 2008