Author Topic: พี่ครับ อยากรู้ว่าอันดับสัมภาษณ์ยังเรียงตามเหมือนตรวจร่างกายมั้ยครับ  (Read 11140 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oatocean

• ประชาชน
พี่ครับ อยากรู้ว่าอันดับสัมภาษณ์ยังเรียงตามเหมือนตรวจร่างกายมั้ยครับ  E53
แล้วตรวจร่างกายนี่ปกติเค้าตกประมาณกี่คนครับในแต่ละครั้ง  O35
คืออย่างนี้ครับ ในขณะที่ผมไม่รู้ว่าจะผ่านตรวจร่างกายมั้ย
แต่ถ้าเกิดผ่านขึ้นมา ก้อมีโอกาสจะไม่ได้ไปสอบสัมภาษณ์อยู่ดี  O21
คือผมอันดับตรวจร่างกายประมาณหกสิบครับ แล้วไม่ว่างเลยแต่วันที่ 7-8
มีความเป็นไปได้มั้ยครับที่จะได้ตรวจในวันที่6  เพราะประกาศวันที่ 3
แล้วสัมภาษณ์เริ่ม6 แบบนี้วางแผนลา่หรือหาคนแทนไม่ทันแน่เลยครับ E08
แล้วรอบนี้ยังให้แลกวันกับเพื่อนได้อยู่หรือเปล่าครับเผื่อจะไ้ด้หาทางดู O36

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ

อ่า นี่คือ ของ SP หรือ QP ครับ
SP ตรวจร่างกายตั้งแต่ 28 มีนาคม 2554 เฉลี่ยนวันละ 22-25 คนต่อวัน จะตรวจกันถึงวันที่ 12 พฤษภาคม 2554 นี้ครับ
ผลตรวจร่างกายประกาศวันที่  มิถุนายน 2554 แล้วสอบสัมภาษณ์กัปตันวันที่ 6-17 มิถุนายน 2554 ครับ
ผมว่าชื่อตัวษร A โดนวันแรกแน่ๆ แต่ปี 2008 ผมไปดูย้อนหลัง บางชื่อเขาก็ไม่ได้เรียงตามตัวอักษร เหมือนจะเรียงตามเบอร์สมัครนะครับ
คอยดูต่อไป ผมก็ไม่รู้จะลาได้ไหม ลาไม่ได้ผมก็ลาออกแน่นอน ครับ
« Last Edit: 11 May 2011, 21:37:35 +07 by grid »

Offline kanawut

• ประชาชน
อ่อ เป็น SP ครับ  พอดี กบท เพิ่งประกาศว่าสัมภาษณ์ทุกวันไม่เว้นเสารอาทิตย์งั้นเท่ากับว่าสัมภาษณ์12 วัน ตอนแรกนึกว่าเว้นเสารอาทิตย์ ซึ่งจะเท่ากับสัมภาษณ์ 10วัน ซึ่งถ้าพวกเราผ่านตรวจร่างกายกันหมด (สาธุ) ก้อจะเท่ากับว่าสัมภษาณ์ประมาณวันละ 60 กว่าคน ซึ่งผมจะได้สัมภาษณ์วันแรกคือวันที่6 มิย (ซึ่งว่างอยู่วันเดียวในสามวันแรก)

แต่พอสัมภาษณ์เปน12 วันแบบนี้ผมน่าจะได้สัมภาษณ์วันที่ 7 (ถ้าผ่านตรวจร่างกายนะครับ) ซึ่งจะไม่ว่างในบัดดล  - นักบิน 309-

อ่อ ขอโทษทีครับผมถามไม่ชัดเจนเอง O08 คือผมหมายถึงจะมีคนตกรอบตรวจร่างกายโดยเฉลี่ยประมาณปีละกี่คนครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **

อ่า นี่คือ ของ SP หรือ QP ครับ
SP ตรวจร่างกายตั้งแต่ 28 มีนาคม 2554 เฉลี่ยนวันละ 22-25 คนต่อวัน จะตรวจกันถึงวันที่ 12 พฤษภาคม 2554 นี้ครับ
ผลตรวจร่างกายประกาศวันที่  มิถุนายน 2554 แล้วสอบสัมภาษณ์กัปตันวันที่ 6-17 มิถุนายน 2554 ครับ
ผมว่าชื่อตัวษร A โดนวันแรกแน่ๆ แต่ปี 2008 ผมไปดูย้อนหลัง บางชื่อเขาก็ไม่ได้เรียงตามตัวอักษร เหมือนจะเรียงตามเบอร์สมัครนะครับ
คอยดูต่อไป ผมก็ไม่รู้จะลาได้ไหม ลาไม่ได้ผมก็ลาออกแน่นอน ครับ
ี่
ไม่แนะนำให้ดับเครื่องชนครับ ผมไม่อยากเห็นใครพลาดเหมือนกับผมเมื่อ 3 ปีที่แล้ว เสียงานที่ทำ งานใหม่ก็ไม่ได้

หาทางแก้ไขปัญหาแบบละมุนละม่อมเถอะครับ ลาป่วยเป็นไง 5555
« Last Edit: 14 May 2011, 08:50:40 +07 by golfyATC »

งานผมพึ่งเริ่มทำครับ ตอนแรกไม่ได้อยากทำเลยครับ แต่เขาเรียกให้ไปสอบ พอเซ็นสัญญาแล้วแทบเป็นลม เงินเดือนน้อยมาก แต่ใช้ครบทุกอย่าง
แล้วตำแหน่งนี้ ผมทำไปหลายๆปี หรือทำตลอดชีวิตคงไม่เหมาะกับผมครับ ต่อให้ผมชอบด้านนี้แค่ไหน สุดท้ายก็คงต้องหางานที่เหมาะกับคุณวุฒิและ รายได้อาจจะไม่มาก แต่พอเลี้ยงดูครอบครัวได้บ้างครับ
ตอนแรกผมวางแผนไว้จะต่อโท ยังไม่อยากเริ่มงาน กะรอสอบเสร็จก่อน ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ต่อโทเลยครับ

Offline ukgrit

• ประชาชน
ขอสอบถามเรื่องรอบตรวจร่างกายหน่อยครับว่า ถ้าเราไม่ผ่าน เราจะทราบไหมครับว่าเราตกเพราะสาเหตุอะไรครับ??

ขอบคุณครับ
ขอให้โชคดีทุกคนครับ

Offline dimkotozawa

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เขาไม่บอกครับ อยากรู้ต้องไปตรวจเอกชนครับ

+1 (จริงๆตรวจรัฐบาลก็ได้ หรือที่เดิมยังได้เลย แต่ไปตรวจเองน่ะครับ แล้วก็ถามหมอเอา กบท ไม่บอกครับว่าทำไมไม่ผ่าน)

อืม จะลาออกอยู่แล้วก็โอเคครับ แต่หากยังไม่อยากจะอยู่ว่างๆ ไม่แนะนำให้ลาออกก่อนนะครับ
เพราะโอกาสที่จะคัดจากหลายร้อย จนเหลือไม่กี่สิบ แล้วมีชื่อเราอยู่ไปเรื่อยๆเนี่ย มันก็ยากอยู่นะครับ
ในรอบโปรเค้าก็จะถามด้วยว่า ถ้าไม่ได้แล้วเราจะไปทำอะไรต่อ ถ้ามีงานอยู่แล้ว ตอบง่ายมากครับ -> กลับไปทำงานต่อ จบ
แต่ถ้าไม่มีงานก็ต้องคิดเผื่อไปก่อนนะครับ

รอบนี้คัดออกตามแต่ร่างกายแต่ละท่านครับ โดยเฉพาะเรื่องตา หู เลือด เป็นหลัก
ปกติก็ผ่านราวๆ 4 ใน 5 ได้มั๊งครับ

• ประชาชน
โห พี่ครับ ยังงี้ก้อหายไปประมาณเป็นร้อยเลยหรอครับ จาก 673  คน เครียดเลยครับพี่ O32 O37 O20 - สอบนักบิน 306- - นักบิน 309- O23 E39

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ถ้าจะออกไปหางานอื่นที่ดีกว่าอยู่แล้วก็ไม่เป็นไรครับ วางแผนดีๆละกัน แต่ถ้างานที่ทำอยู่มันดีอยู่แล้ว แล้วจะดับเครื่องชน ทุบหม้อข้าวทิ้งนี้ ไม่แนะนำอย่างยิ่งครับ เพราะท้ายที่สุดแล้วไม่มีการันตีได้ว่าเราจะได้งานนักบิน

ส่วนผมคิดว่าปีนี้จะลองเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ถ้าพลาดก็ทำงานเดิมต่อไปจนกว่าจะเกษียญ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
โห พี่ครับ ยังงี้ก้อหายไปประมาณเป็นร้อยเลยหรอครับ จาก 673  คน เครียดเลยครับพี่

ถ้าสุขภาพแข็งแรง ไม่เป็นโรค ตา หู สมบูรณ์ ก็ให้มั่นใจว่ายังไงก็ผ่านครับ

อย่างที่ตกกันส่วนใหญ่ก็เรื่องตากับหูครับ เพราะเรื่องนี้ไม่ไปตรวจก็คงไม่รู้ครับ อย่างตาบอดสี ทำเลสิกแล้วแผลไม่หาย หรือ หูได้ยินไม่ครบย่านครับ

Offline shinoda

• ประชาชน
ด่านวัดสายตาที่ให้ดึงเชือกซ้ายและขวา มีใครดึงเกินมารึเปล่าครับ
เค้าให้ดึง 5 ครั้ง มีครั้งนึงผมเผลอกระตุกแรงไปหน่อย ทำให้เสาสองอันไม่เท่ากัน ผมเลยแจ้งคนตรวจ แต่เค้าบอกว่าผ่านแล้วผ่านเลย แก้ไม่ได้ E08
ตอนนี้เลยนอยด์เหมือนกันว่าจะผ่านรึเปล่า E11

โห พี่ครับ ยังงี้ก้อหายไปประมาณเป็นร้อยเลยหรอครับ จาก 673  คน เครียดเลยครับพี่

ถ้าสุขภาพแข็งแรง ไม่เป็นโรค ตา หู สมบูรณ์ ก็ให้มั่นใจว่ายังไงก็ผ่านครับ

อย่างที่ตกกันส่วนใหญ่ก็เรื่องตากับหูครับ เพราะเรื่องนี้ไม่ไปตรวจก็คงไม่รู้ครับ อย่างตาบอดสี ทำเลสิกแล้วแผลไม่หาย หรือ หูได้ยินไม่ครบย่านครับ

อืม อย่างหู ผมก็มีปัญหานิดนึง แต่หมอเขาบอกว่าไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้หนักหนาอะไร แก้หูปกติ ไม่เป็นแผลอะไร ก็คงผ่าน หมอเขาบอกมีเป็นเยอะ ส่วนมากปีก่อนๆที่ตก ผมว่าคงมีขาดบ้างไรบ้างครับ แล้วก็ตาบอดสี สายตาเกินมั้งครับ