Author Topic: ถามเรื่องการตรวจร่างกายกับไปทำ PRK มาไม่ถึง 1 ปีน่ะครับ  (Read 6068 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
1. พอตรวจทุกอย่างเสร็จแล้วจะมีคุณหมอมาบอกผลตรวจของเราแบบตรวจร่างกายประจำปีมั้ยอ่ะครับ? (พวกผลเลือดกับปัสสาวะน่ะครับ)

2. ถ้าเราตกตรงไหน เค้าจะแจ้งให้เราทราบมั้ยอ่ะครับ?

3. ทำ PRK มาไม่ถึงปีนี่ ควรไปตรวจดีมั้ยอ่ะครับ? หรือว่าเนียนไม่บอกไปเลยดี พอดีคุณหมอที่ทำให้บอกว่าแผลหายดีแล้วอ่ะครับ กลัวพอเค้ารู้ว่าทำมาไม่ถึง 1 ปีตามเกณฑ์ละเค้าจะไล่กลับบ้านเลยอ่ะครับ  O21

4. มีนักบินท่านไหน ทำมาไม่ถึง 1 ปีแล้วผ่านมั้ยอ่ะครับ? ถ้าผ่าน ตอนตรวจร่ายกายได้แจ้งมั้ยอ่ะครับว่าทำตามา?

ขอถามแค่นี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

Offline p_pharm

• ประชาชน
1.ไม่บอกครับ นอกจากจะถาม เค้าจะบอกได้บางอย่าง เพราะผลเลือดยังไม่ออกในวันนั้นครับ
2.อันนี้ไม่ทราบครับ แต่ก็อยากให้บอก เพราะไหนๆเราก็จ่ายเงินเองแล้ว
3.อันนี้ควรบอกครับ เพราะอย่างตอนผมตรวจ ในรอบผมมีคนทำมาไม่ถึง แล้วก็ก่อนทำเหมือนจะสั้นเกินที่ TG กำหนดไว้ แล้ว รพ ที่ทำไม่ยอมเขียนระบุมาให้ หมอที่ตรวจให้กลับไปเอาเอกสารที่สมบูรณ์มาส่งใหม่ โดยจะรับเฉพาะตัวจริงไม่รับฉบับถ่ายเอกสาร แถ้เอามาไม่ได้ให้ปรับตกไปเลยครับ
4.อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ถ้าผ่านมาได้ผมว่าเค้าก็คงไม่พูดครับ - สอบนักบิน 306-

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

จริงๆไม่ได้กลัวไม่ผ่านหรอกครับ กลัวโดนไล่กลับบ้านทั้งๆที่ยังไม่ได้ตรวจมากกว่า  O32

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เค้าไม่ไล่หรอกครับ เพราะจ่ายตังแล้ว เค้าก็ให้อยู่ตรวจจนครบล่ะครับ (แต่ผ่านไม่ผ่านนี่อีกเรื่องนึง)