Author Topic: แชร์กันหน่อยว่าทำกันเป็นกี่ข้อ จะได้รู้ว่าคนส่วนใหญ่ทำกี่ข้อ  (Read 15608 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน
ส่วนผมทำ eng 70
Basic 44 เท่าที่ดูเพื่อนๆเฉลยผิดไปแล้ว 9ข้อ  O35
apt เกินครึ่งหมดนะ

ps.
อยากรู้จังต้องทำประมาณไหนถึงผ่านหนอ
ลุ้นจังเลย  E25
พรุ่งไปเทียวดีกว่า  - นักบิน 307-

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
อังกฤษ ประมาณ 85-90 ข้อ
ความรู้ทั่วไป ประมาณ 30-35 ข้อ
แอพก็เกินครึ่งหมดนะครับ

• ประชาชน
update นิด วันประกาศเปลี่ยนเป็น 26 แล้ว ตามfb tg นะ
ได้ตื่นเต้นอีกวัน kkk

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ความรู้ทั่วไป ประมาณ 30-35 ข้อ

ภาษาอังกฤษผมยังทำไม่ถึงครึ่งเล้ย = ="

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
eng 80 ข้อ
Basic 49 ข้อ ผิดไปแล้วเยอะมากกกก
Apt เกินครึ่งทุก part ยกเว้น เลขอนุกรม ครับ

ปีหน้าเอาใหม่ครับ ฮิๆ

E53

• ประชาชน
มีเพื่อนผมตกengเหมือนกันแต่เค้ายื่นtoeicไปก่อน ก็เลยผ่านมาได้แต่โดนจี้เรื่องนี้อยู่พักใหญ่เหมือนกันรอบcap
ตอนนี้บินอยู่
มองบวกไว้เราทำเต็มที่แล้วก็มีโอกาศเหมือนกัน

Offline bigapple

• ประชาชน

ภาษาอังกฤษผมยังทำไม่ถึงครึ่งเล้ย = ="

ของผมไม่มีอันไหนถึงครึ่งเลยครับ ตอนสอบปี2008
ผมก็ได้ประมาณครึ่งนึงบ้างไม่ถึงครึ่งบ้าง
ตอนสอบ APT. Paper Test รอบโปรฯ ก็ได้ไม่ถึงครึ่งสักชุดเลยครับ
แต่ผมเน้นถูกหมดชัวร์อ่ะครับ
สงสัยเป็นสาเหตุให้สุดท้ายตก Individual Test กับโปรฯ 555 E47

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ENG 70 ข้อ
Gen 36 ข้อ ผิดไปแล้วประมาณ 5-6 ข้อ E08
Apt. เกินครึ่งหมดยกเว้นเลขอนุกรม

ฟิตตั้งแต่วันนี้เพื่อปีหน้าที่สดใส E07

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
ผม Eng 72 ข้อ

Basic 50 กว่าข้อ เน้นข้อที่อ่านแล้วตอบได้เลย ถูกไม่ถูกอีกเรื่อง  O30 ละก็ข้อฟิสิกส์ที่ง่ายๆ เขียนว่าโจทย์ให้อะไรมาบ้างก่อน แล้วค่อยมาคำนวนทีหลัง

APT จำได้แต่ Part ที่ 40 ข้อ 4 นาที ที่มาฝนหน้าแรกอ่ะครับ ทำไปได้ 32 ข้อ ไปช้าตอนแรก เพราะดูละเอียดไปหน่อย พอซักข้อ 5 เริ่มรู้ละว่ามันต่างกันชัดเจนเลยรีบฝน แต่ไม่ทันครับ  - นักบิน 303-

Offline Like a G6

• ประชาชน
ผมสารภาพว่าผมแอบฝนมั่วไปนิดๆหน่อยๆ..ทำๆไป 40 กว่าๆข้อได้...เพราะเรื่องคำนวนผมเข้าขั้นโง่เลยทีเดียว ส่วนเรื่องรอบตัวต่างๆ ต่อให้ไม่รู้หรือไม่แน่ใจ..ผมก็ฝนมั่วๆไปอยู่ดี...แต่ที่แน่ๆ คำถามบางคำถามที่มีการยกมาพูดคุยในอีกกระทู้..ผมไม่เคยเห็นมันเลย...ผมคิดว่าผมเปิดครบทุกหน้าแล้วนะ....ข้อ Dancing Man กับ Japan มีกี่ Route นี่ผมไม่เห็นมันจริงๆ..ไม่มีใครแอบฝนมั่วกันเลยเหรอครับ...??

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
eng ทำไป 89 มั่นใจประมาณ 50 ข้อ
basic knowledge กาไป 47 ผิดไปแล้ว 7 ข้อ
Apt ชุด A 15 ข้อ /ชุด B 15 ข้อ /ชุด C ทำเต็ม /ชุด D 16 ข้อ/ ชุดก่อน memory 31 ข้อ/ชุดสุดท้ายไม่ได้กาข้อเดียวข้อกี่ล้ออ่ะครับ แต่ถ้าเดาคงเดา 22 แต่ไม่อยากมั่วครับ

แอบเสียดาย basic knowledge test บางข้ออ่ะครับ ถ้าเดาก็ถูกไปหลายข้อเหมือนกันแต่ไม่กล้าเดาเลยไม่กา เสียคะแนนไปพอควรเลย พอรู้แล้วครับว่าผมเป็นคนฝนช้าถ้าเป็นกากบาทผมทำ Apt ได้เยอะกว่านี้อีก เสียเวลาตอนฝน

Offline textmode

• นักรบ
  • **
eng ประมาณ 60
Basic ประมาณ 40 หน่อยๆ
Apt ยกเว้นซีรี่ส์ นอกนั้นเกินครึ่งหมดครับ  - นักบิน 309-

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
Eng ประมาน 90 ข้อ(เรื่องหลังๆ เช่น Mars กับ Green House Effect ใช้ความรู้รอบตัวในหัวตอบแบบไม่ได้อ่าน passage เลย ไม่รุ้จะถูกมั่งมั้ย O22)
Basic 57 ข้อ
Apt ก็ประมาณ 80-100% ทุกพาร์ทยกเว้น sequence 9 ข้อ  O32

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
Eng ประมาน 90 ข้อ(เรื่องหลังๆ เช่น Mars กับ Green House Effect ใช้ความรู้รอบตัวในหัวตอบแบบไม่ได้อ่าน passage เลย ไม่รุ้จะถูกมั่งมั้ย O22)
Basic 57 ข้อ
Apt ก็ประมาณ 80-100% ทุกพาร์ทยกเว้น sequence 9 ข้อ  O32

เทพนะเนี่ยยย    E30

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

ของผมไม่มีอันไหนถึงครึ่งเลยครับ ตอนสอบปี2008
ผมก็ได้ประมาณครึ่งนึงบ้างไม่ถึงครึ่งบ้าง
ตอนสอบ APT. Paper Test รอบโปรฯ ก็ได้ไม่ถึงครึ่งสักชุดเลยครับ
แต่ผมเน้นถูกหมดชัวร์อ่ะครับ
สงสัยเป็นสาเหตุให้สุดท้ายตก Individual Test กับโปรฯ 555 E47

พี่ Apt. ไม่ถึงครึ่ง เลย แต่ได้ผ่านเข้าไปรอบต่อไปด้วยหรอครับ

Offline pumpchiii

• ประชาชน

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมมาลองถามเพื่อนๆที่เข้าไปสอบ ทั้งที่ติดและไม่ติด

ทุกคนที่ทำเปเปอร์เลขนี่จะแบบว่า รู้ก็กา ไม่รู้ก็ไม่กา คิดเลขออกก็กา ไม่ออกก็ไม่กา
คือโจทย์คณิตนี่ ถ้าคิดออก มันก็ถูกค่อนข้างจะชัวร์ครับ เช่นเดียวกับโจทย์ความรู้ทั่วไป
ดังนั้นเปเปอร์นี้ accuracy มันจะสูงครับ และฐานคะแนนเกาะกลุ่มกันอยู่ระดับล่างๆ
เปเปอร์นี้ ผมคิดว่า ถ้าเก่งเลขมากๆ ทำทันหรือทำให้ได้สัก 80 ยังยากเลยครับ (หรือมีคนทำทันก็แสดงตัวหน่อยนะครับ)  E30

ส่วนเปเปอร์อังกฤษนี่ ถ้าไม่แม่นหลัก หรือเจอข้อยกเว้นของแกรมม่า ก็อาจจะผิดได้ หรือ passage ที่แปลศัพท์ไม่ออกทำให้กาผิด
และที่สำคัญคือมันจะผิดแบบไม่รู้ตัวว่าผิดด้วยครับ ต่างจากเลขที่ถ้าคิดออกมา ไม่เจอในชอยส์จะไม่กา
ผมจึงคิดว่า เปเปอร์นี้ accuracy ของคนที่เก่งอังกฤษ จะสูงมาก ส่วนคนที่ไม่แม่น แต่กาไปเยอะ ก็จะผิดเยอะเช่นกัน และทำให้ accuracy น้อย เลยไม่ติด
และฐานคะแนนของเปเปอร์นี้มันจะกว้างมากกว่าเลขครับ และนี่น่าจะเป็นตัวตัด ใครผิดเยอะๆก็หลุดเลยครับ

คิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ