Author Topic: หลังจากสอบกันมาแล้วเป็นไงกันบ้างครับ  (Read 61090 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ขอสารภาพว่า ผมไปกด Like ที่ choice Miyabi ครับ ฮ่าๆๆๆ เขียนไปข้างๆเลย อิอิ ยามเครียดเราก็ขำได้

ปีนี้เค้าไม่ได้บอกเหรอว่าห้ามเขียนอย่างอื่นที่ไม่ใช่คำตอบลงไป ....   E53

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
สึนามิ ตอบ harbour wave ครับ

ว่าแต่ว่าแพนด้านี่มันอยู่ที่ไหนครับ

แพนด้าตอนผมไปสวนสัตว์เชียงใหม่เขาบอกว่าอยู่ทางตอนใต้ของจีนนะครับ ^^

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
 E08 ผิดไป 5 ข้อแล้ว

Tsunami
ชื่อหลวงตามหาบัว
ประเทศที่ใหญ่ที่สุด ตอบรัซเซียดีๆดันไปลบเป็นจีนซะอย่างนั้น
โปรการบินไทย จำไม่ได้ว่าตอบอะไร แต่น่าจะไม่ใช่ I FLY THAI

E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08

• ทหารเลว
  • *

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ถ้าจำไม่ผิด เขาถามเหมือนว่าไฟล์ทบินจากกทม. ที่เป็นโรของการบินไทยนะครับ
พอดีก่อนหน้าเข้าไปดูตั๋วจะไปเชียงใหม่ เห็นหน้าเวบการบินไทยมีโปร super deal อ่ะคับ
แต่ตอนนี้รู้สึกจะหมดไปแล้วมั้ง

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมว่า จีนนะครับประเทศที่ใหญ่ที่สุดในโลก เพราะ รัสเซียล่มสลายไปแล้ว :)
อีกข้อนึง คือ last name ประธานาธบดี Egypt และเมืองหลวง ผมดันตอบ first name ไปซะงั้นเซ็ง
ตอบ มูบารัค ไคโร E18

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
มาให้กำลังใจครับ สู้ๆนะครับ O15

• ทหารเลว
  • *
ผมคิดแบบคุณ SEC นั่นแหละเพราะตอนนี้ไม่มี RUSSIA แล้วนี่เลยเปลี่ยน E37 E37 E37

ไม่รู้เมือนกัน

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
อยากรู้คำถามของว่าประเทศอะไรพื้นที่ใหญ่ที่สุดหรือว่าประเทศอะไรที่มีคนเยอะที่สุด แอบงง

area หรือ population

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ผมว่า จีนนะครับประเทศที่ใหญ่ที่สุดในโลก เพราะ รัสเซียล่มสลายไปแล้ว :)

ที่มันล่มสลายไปแล้วนั่น สหภาพโซเวียตไม่ใช่เหรอครับ E53

• นักรบ
  • **

ที่มันล่มสลายไปแล้วนั่น สหภาพโซเวียตไม่ใช่เหรอครับ E53

1.Russia: 17,075,200 km2 (6,591,027 mi2)
2.Canada: 9,984,670 km2 (3,854,082 mi2)
3.United States: 9,631,418 km2 (3,717,727 mi2)
4.China: 9,596,960 km2 (3,704,426 mi2)
5.Brazil: 8,511,965 km2 (3,285,618 mi2)

O12

Offline textmode

• นักรบ
  • **
จังหวัดที่ 77 จัดไปครับ (แต่ผมไม่ได้ตอบ เหอๆ)

http://www.mcot.net/cfcustom/cache_page/185202.html

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
Eng ผมเปิดไปทำ reading ก่อนเลยครับ คำตอบหาง๊ายง่าย ไม่ได้ซ่อนอะไรเลย แต่เสียเวลาไปพอควร พอประกาศว่าเหลือ 20นาที ผมยังไม่ได้อ่านเรื่องสุดท้ายเลย  E21
ก็เลยทิ้งแล้วกลับไปทำ grammar สุดท้ายระบายไปประมาณ 60ข้อ

Basic Knowledge ผมว่าง่ายกว่าของ TAA เยอะมากๆๆ เลยครับ ขนาดคนโง่ๆๆๆ ฟิสิกส์อย่างผม ยังรุ้สึกเลยว่ามันง่าย
ถ้าผมตั้งใจอ่านมากกว่านี้หน่อยนะ  O36 หึหึ
อันนี้ระบายไปประมาณ 40ข้อ  O23 ถ้าจะไม่ผ่านก็เพราะไอ้นี่แหละ  O21

Apt เปิดมาพับกล่อง คุ้นๆว่า มันเป็นกล่องเดียวกับของ TAA เลย แต่ทำไมทำได้นิดเดียวก็ไม่รุ้  - นักบิน 309-
part อื่นก็ชิลๆครับ  O30

ว่าแต่ Apt แต่ละ part เค้าไม่ได้คิดคะแนนแยกกันใช่มั้ยครับ  O35

ผมถามกัปตันตอนก่อนออกจากห้อง ท่านบอกว่า ถ้าไม่ได้แย่มากก็อาจจะเอาไปคิดรวมกับอันอื่นด้วยคัรบ(อาจจะ นะครับ ท่านไม่ได้ยืนยัน)
แล้วก็ ขอให้โชคดี กัปตันท่านว่าแค่นั้น 555+

Offline treastress

• ทหารเลว
  • *
ใหญ่ที่สุดนี่รัสเซียอยู่แล้วครับ แล้วประเทศนี้ก็ยังไม่ล่มนะ เมื่อก่อนที่ล่มไปคือการรวมตัวกันเป็นสหภาพอะ ที่หลังๆ มาแยกเป็นเซอร์เบีย ฯลฯ อีกสิบๆ ประเทศอะ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
โอ้วไมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม่ โดนไปหลายเลย E08

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
จังหวัดบึงกาฬ มีผลบังคับใช้ ตั้งแต่วันที่ 23 มีนาคม 2554 เป็นต้นไป  E08 E08

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9A%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AC

Offline getboyc

• ประชาชน
 E08
แพนด้าเลยครับ
ผมตอบผิดเต็มๆ555
แถมผมอายุเหลือแค่ปีเดียว
ถ้าปีหน้าไม่เปิดอีก คงต้องขอ ผบทบ
เรียน cpl ล่ะครับ  E08

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน
แล้วตกลงกี่จังหวัด งง

ถ้าไม่ใช่ russia  ก็ canadaซิ เหมือนเคยเรียนตอนอยู่ hs เพราะว่าจีนน่าจะอิงไปทาง population

• ประชาชน
แล้วตกลงกี่จังหวัด งง

ถ้าไม่ใช่ russia  ก็ canadaซิ เหมือนเคยเรียนตอนอยู่ hs เพราะว่าจีนน่าจะอิงไปทาง population

• ประชาชน
ซัดไปจะ10ข้อแล้ว ท่าทางจะล่อแร่  - สอบนักบิน 308-

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
ตกลงปีนี้สอบกันกี่คนครับเนี่ย E53

Offline artikorn_w

• ประชาชน
ข้อที่โจทย์ถามเกี่ยวกับโปรโมชั่น เค้าถามว่า

โปรโมชั่นใดของการบินไทย ที่ใช้สำหรับซื้อตั๋วราคาพิเศษทางInternet สำหรับบินไปยังเส้นทางต่างประเทศ ???

- ผมตอบ Superdeal ครับ

สรุปว่าถูกรึเปล่านะ  E08

• นักรบ
  • **

Offline Sec

• นักรบ
  • **
มีข้อ นึง ถามเรื่องจุด cg ของเครื่องบินว่าอยู่ตรงไหน แล้วตกลงมันอยู่ตรงไหนอะคับ

Offline Like a G6

• ประชาชน
โอย..ผมผิดเยอะเหมือนกันนะเนี่ย....อดโดนจับไข่แน่นอนทรงนี้

Offline AOM

• ประชาชน
ให้กำลังใจทุกคน..สู้ๆๆๆ...แต่วันสอบ...คนรออะทรมาน..ร้อนจริงจัง..

Offline oncesky

• ประชาชน
เครียดเลยเนี่ย 555

จากคิดว่าพอได้ลุ้น มาไล่ๆอ่านดู ผิดเกือบสิบละ  - นักบิน 309-

Gen จากเกือบ 60 ข้อ ที่ทำไป จะได้กี่คะแนนเนี่ย  O23

อังกฤษทำ Reading ไป สอง Topic ช่วงแรกๆผมไล่ทำแต่ Incomplete Sentence 

Error เนื่องจากโง่ Grammar อย่างหนักเลยมาไล่ทำตอน 10 นาทีสุดท้าย ดูไปมันก้อเหมือนถูกหมด 555 มึนส์   - สอบนักบิน 308-

Apt สนุกดีชอบบบ ง่ายกว่า Apt สอบ Pro เยอะ  O15

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
ตกลงปีนี้สอบกันกี่คนครับเนี่ย E53

1841 คน ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ